[Infographic] Tình yêu, tình dục, hôn nhân, sinh con có thực sự khiến bạn hạnh phúc?

BaroTo
23/12/2020 16:25Phản hồi: 166
[Infographic] Tình yêu, tình dục, hôn nhân, sinh con có thực sự khiến bạn hạnh phúc?
Bài viết sau sẽ cho chúng ta biết tất tần tật về tình yêu dưới góc nhìn khoa học, các mẹo để giữ một mối quan hệ hạnh phúc. Ngoài ra còn thống kê cho chúng ta biết mức độ hạnh phúc trong mối quan hệ từ yêu đương đến kết hônsinh con nhằm giúp mọi người có cái nhìn tổng quát hơn về tình yêu và chuẩn bị sẵn tâm lý để đối mặt với các cột móc quan trọng trong đời. Mời các bạn theo dõi infographic sau!

Nguồn: visualistan.com
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình yêu & hôn nhân luôn đi liền với tình dục, cơ bản thì 3 thứ này luôn đi liền với nhau nếu muốn cuộc sống viên mãn: Tiền + Tài + Tình 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Blade knight Ra đó thì lúc nào chả có hàng 🤣
@milkcoffee2729 Thank you 👍
@songthuong09 😁
2 thứ này trước nay thường xuyên đi với nhau, trừ khi có vấn đề ở 1 trong 2 người, kiểu như chịu sống chung để... trả nợ mối ân oán nào đó 😄
Chời mé, 2 nhóc nheo còn độ tuổi mầm non. Phải nói là cực quá cực. Giờ thấy hơi căng thẳng.
@phatkrongana Ông bà nội ngoại trông giúp, thuê người giúp việc, như thế sẽ hạnh phúc hơn
tinhnd
TÍCH CỰC
3 năm
@phatkrongana Hạnh phúc hay không thì hạ hồi mới biết, còn lúc đó thì chắc chắn là sướng. =))
Cười vô mặt
@tinhnd trước lúc đó :|
@phatkrongana Trông bọn trẻ con mệt thật, nhiều lúc khéo phát điên mất. 😁
nam470
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangminh2018 Nhiều khi ăn uống, tiền sinh hoạt phí, học phí của con...còn chẳng đủ, lấy đâu ra mà thuê người giúp việc. Cuộc sống cơm-áo-gạo-tiền, lo miếng ăn từng ngày thì ranh giới hạnh phúc nó khác với các info và cách hiểu của người có đủ đk lắm
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh theo em
Tuỳ cách nghĩ mỗi người
Có con là nát hết =))
@P.W Đùa dai, có con vào gia đình hạnh phúc hơn nhiều.
@P.W Bạn cứ thử lấy vợ xong khoảng trên 2 năm mà không đẻ được con xem.
Lúc đó thì...
@Vuducanh0909 Lúc ấy thì áp lực từ phụ huynh, nếu là trưởng thì còn dòng họ, áp lực xã hội. 2 vc hiểu nhau còn đỡ, k thông cảm cho nhau thì banh cái nhà lun
toolkit
CAO CẤP
3 năm
còn tùy vào "cái chạn"
Tình dục...
Đi ngủ cùng lúc thì ngủ rồi còn làm ăn gì nữa 😆
Tình yêu + tình dục khiến cs mình hạnh phúc rồi, còn thêm hôn nhân và sinh con sẽ ảnh hưởng đến 2 cái đầu tiên nếu kinh tế ko vững!
Đây . Đang chăm bé sơ sinh . Cực nhọc thấy mẹ .
Nội ngoại làm biếng không chăm phụ . Tiền ăn không đủ không thể thuê giúp việc .
@NDC9057 Nếu thế không cần sinh con hả? Hay chờ đến khi nào
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Con mình thì mình nuôi, không thể bảo "nội ngoại làm biếng" như vậy được. Bố mẹ đẻ ra mình và nuôi mình rồi. không cần phải nuôi cho con mình nữa
hạnh phúc tùy cách nhìn
Im lặng đi
nam470
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nefertem Câu nói này đúng nhất nè
Yêu quá
Gái 1 con ngon như thuốc tàn nữa điếu
Cười vô mặt
iKaris
CAO CẤP
3 năm
@nefertem Nói nghe sợ vl kkk.
Mỗi người mỗi mưu cầu hạnh phúc khác nhau, có thằng bệnh hoạn giết người mà hạnh phúc nữa là
@Lê Hoàng Huynh chưa chắc nha, có lần tám chuyện với ông bạn làm bên tâm lý tội phạm nói rằng đa số tâm lý của những sát thủ liên hoàn đều có chấn thương tâm lý trước đó. và cuộc sống hiện tại không hạnh phúc dẫn đến hành vi sát nhân liên hoàn.
@Gabriel le Thì mấy ng đó sát nhân để được hạnh phúc đó
@Lê Hoàng Huynh Hạnh phúc là được giết người
@leemanhj916 Mưu cầu bệnh hoạn nữa bạn
adsene
TÍCH CỰC
3 năm
Sống thế nào có sướng riêng của nó cả . Nhưng k hôn nhân thì mai sau về già cảm nhận dc buồn tẻ, nhạt nhẽo
@adsene Cũng hên xui à
@Edward Đỗ Nếu bạn ở nước ngoài thì mình không nói.
Còn nếu bạn ở Việt Nam, cũng không hẳn cha mẹ sinh ra con cái để mong đến một ngày con cái báo hiếu nọ kia, nhưng riêng cái việc nuôi con cái trưởng thành cũng là một niềm hạnh phúc rồi.
Mỗi người một quan điểm, chả ai ép buộc ai được, nhưng với mình nếu không muốn có con cái, sợ nọ sợ kia ... là vô trách nhiệm, đơn giản thế thôi.
(.)
TÍCH CỰC
3 năm
@Vuducanh0909 chuẩn bác, sống vì 1 điều gì đó, sống vì ai đó, nói chung là có mục đích sống, đó là hạnh phúc rồi
_ Trước hết cần định nghĩa: Hạnh phúc là gì. Với mỗi người hạnh phúc lại khác nhau, thậm chí thay đổi tiêu chí hạnh phúc tùy theo hoàn cảnh thay đổi, vị trí xã hội, thu nhập, thậm chí tuổi tác 😁
@VicLuc Thành Công là 1 khu tập thể ở Hà Nội
hình minh họa giống 2 men đấu kiếm quá Admin 😆
vitamin_k
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hasnguyenit Nhìn chân thì biết gái trên, trai dưới. Cô gái đang làm gì vậy nhỉ?
ôm nhau thôi men 😁
@vitamin_k Chơi nhạc cụ nha bạn.
BaoBui9201
TÍCH CỰC
3 năm
.
tình yểu luôn đi cùng tình dục thì phải bác ạ
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenkhangpt92 tình yêu không có tình dục thì là tình đồng chí =))
@QuyetND_Jr chuẩn luôn bác tình đồng đội 😆
@nguyenkhangpt92 Gặp các em có "4 cái làn" thì chỉ có 1 vế thôi bác
Yêu thì mù quáng, muốn cưới, cưới cái là sáng mắt liền nha.
Ko có gì là mãi mãi 😁

Tất cả chỉ là khoảnh khắc!
Cười vô mặt
@Giàng A Lúa Thuyết tương đối.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019