Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Tổng hợp những thứ nhanh nhất trên thế giới

BaroTo
21/6/2016 14:2Phản hồi: 130
[Infographic] Tổng hợp những thứ nhanh nhất trên thế giới
Hành tinh của chúng ta luôn chứa đựng rất nhiều điều thú vị mà con người muốn khám phá. Chúng ta muốn tìm hiểu tất cả những gì tốt nhất, có giá trị nhất, cao nhất, sâu nhất, lớn nhất, nhỏ nhất và nhanh nhất cũng là một tiêu chí được rất nhiều người quan tâm. Tốc độ luôn khiến con người bị mê hoặc. Ai cũng biết ánh sáng có tốc độ nhanh nhất nhưng vẫn chưa hết, ở những lĩnh vực khác nhau lại có những nhà vô địch khác nhau. Bài infographic sau sẽ tổng hợp cho bạn biết những thứ nhanh nhất trên thế giới hiện nay từ nguyên tử, thiên thạch cho đến máy bay, tên lửa, động vật thậm chí có cả thang máy nhanh nhất thế giới và còn nhiều thứ khác nữa. Mời các bạn xem infographic sau đây!

Nguồn: visual.ly
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đường nhanh hỏng nhất thế giới ko nuóc nào qua được VN.
Trung :)
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bud's Thánh ngồi yên ngay ngắn, quần áo chỉnh tề, lòng mề bình tĩnh để em cúng nào
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
@bud's Cầu nhanh sập nhất là 11 ngày ở Vĩnh Hưng - Long An.
ninjatrung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bud's Bác làm cua rơ lâu chưa
@MrBach248 Vãi cả nóng tánh, thế xin hỏi bạn tôi nói có đúng không? còn cái chủ đề con đường hỏng nhanh tôi không biết đúng không nhưng bạn làm ơn đi qua diễn đàn liên quan đến nó mà nói còn ở đây là mấy thứ có vận tốc lớn nhá, còn về chuyện búa liềm thì xin lỗi tôi không phải phản động, tôi và gia đình đang sống ở Việt Nam thì phải tuân theo pháp luật Việt Nam.
Có bác nào phóng tinh nhanh nhất up hình đi
@Vodanh_vohinh 1s ra được ah? =)))
Nhiều thằng 1 chịch là ra được!
@Vodanh_vohinh Mẹ thiên nhiên thật tuyệt các bác ạ
@lonely_haipro Đôi khi chưa chick mà nó đã ra ở ngoài rồi
Chưa đi chợ mà đã hết tiền rồi
@Vodanh_vohinh :p:p:p quá đáng thiệt! em cũng bị 1 lần là lần đầu tiên được chịch! sau thì cứ 10 phút đều đều 😔
Thằng bạn 45 phút! vl
Anh hùng bàn phím là người dùng tay nhanh nhất thế giới
@DiDong.Xyz tay nhanh hơn não bác ha :3
Theo mình con người đạt tốc độ cao nhất khi bị chó dí (hay một số loài hung dữ khác, không loại trừ VỢ).
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@ncdangson Chia buồn cùng bác 😁
Khoảng cách giữa cái thứ 2 với thứ 3 lớn thiệt.
Cho mình hỏi có phải tia chớp cũng đi với vận tốc ánh sáng không?
@nhoc_maruko9x Lạ nhỉ. Bản chất của tia chớp là một dòng điện hả bạn, hay là cái gì
@Người mới vô Ánh sáng từ tia chớp thì đi với tốc độ ánh sáng. Còn tia chớp chắc là đi với tốc độ lan truyền phân tử riêng :p
@Người mới vô Chớp là tia lửa điện nên đi với vận tốc của điện trong không khí bác ạ
@Người mới vô Tia chớp là dòng điện thôi mà. Ko thể đi với tốc độ ánh sáng đc.
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
Diêm Vương tinh là Hành Tinh Lùn, dịch bậy bạ thành "ngôi sao lùn". Nản quá đấy thớt.
@matrix8145 Không trách mod được, vì từ xưa đến giờ, sách giáo khoa cho đến báo chí toàn gọi là sao Kim, sao Mộc, sao Hỏa, sao lùn... cả. Trong khi thực tế đa số là hành tinh với vệ tinh.
Hệ mặt trời, chỉ có mỗi mặt trời là sao. Nhưng nói cái này ra không khéo bị người ta cười cho cũng nên.

Ngoài đúng sai ra, còn 1 yếu tố nữa là phù hợp hay không.
Ví dụ như xe máy có xe tay ga với xe số, nhưng thực tế có xe nào chân ga đâu.
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
@LRA Vấn đề không phải chỗ đó, cái mình chỉ ra là "hành tinh lùn" với "ngôi sao lùn" là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau, người đi dịch infographic phải được trang bị một nền tảng kiến thức về đề tài mình đi khai thác chớ?
yelliver
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LRA Cái này bạn cũng nhầm rồi, các sao khác như sao Kim, sao Mộc là hành tinh, còn sao Diêm Vương mới bị tước danh hiệu là hành tinh rồi, chắc mod nghĩ là ko còn là hành tinh nên gọi là sao lùn, cơ mà tuy nó ko dc gọi là hành tinh nhưng nó dc gọi là hành tinh lùn 😁
TrungDungSi.
ĐẠI BÀNG
8 năm
@matrix8145 Diêm vương tinh bị cho xuống thành ngôi sao lâu rồi bạn ơi
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ánh sáng mất 7.5s để đi vòng quanh trái đất.
@Đông Bùi 0.13 giây thôi mà. Vòng quanh trái đất có hơn 40000km, mà tốc độ ánh sáng xấp xỉ 300000km/s rồi
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@|Nguyễn Văn Hiếu . Thank k tìm hiểu. Trước xem phim khoa học thấy nó nói vậy.
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ductien113 Hi nhầm.
kotozin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đông Bùi ánh sáng mất 1s để đi 7,5 vòng quanh trái đất bác nhé
ko có kỉ lục ra nhanh nhất hả 😁 Cái này ko làm người ta thích thú đâu nhé dù là nhanh nhất 😃
riogdoyle
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao không có hyperloop nhỉ @@
qloved
CAO CẤP
8 năm
góp ý nhỏ cái infographic là nên để số bên dưới mỗi mục sẽ thuận mắt hơn, mình mất mấy giây đầu mới hiểu rằng số vận tốc đặt trên mỗi mục, trong lúc xem tiếp mấy lần toàn nhìn nhầm
Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
sợi dây rút kinh nghiệm cũng ko đâu dài bang VN
Tên lửa Brahmos có 3500km/h trong khi tên lửa đạn đạo bay hơn 20.000km/h sao không thấy nhắc tới nhỉ .
kết luân: ánh sáng không thể nào đi hết sợi dây kinh nghiệm của việt nam ạ!
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo nghiên cứu mới nhất thì tốc độ bóng tối sẽ bằng tốc độ ánh sáng. Vd như bạn bật bóng đèn và khi bạn tắt bóng đèn thì tốc độ ngang nhau
Bẩn nhất chắc chỉ có ở VN
Bẩn nhất chắc chỉ có ở VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019