[Infographic] Tổng kiểm tra đường bộ 1 tháng: Các lỗi sẽ kiểm tra & giấy tờ cần đem khi ra đường

Nam Air
15/5/2020 7:12Phản hồi: 131
[Infographic] Tổng kiểm tra đường bộ 1 tháng: Các lỗi sẽ kiểm tra & giấy tờ cần đem khi ra đường
Như anh em đã biết, bắt đầu từ sáng ngày 15/5 đến hết 14/6/2020 thì CSGT có quyền dừng xe anh em lại để kiểm tra giấy tờ cho dù anh em không phạm lỗi, để mọi việc dễ dàng và êm xuôi nhất cho anh em, mình có làm infographic tóm tắt thông tin về đợt kiểm tra này và 5 loại giấy tờ mà anh em khi lưu thông trên đường cần mang theo:

131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chi tiết, tks
@bybynhoc Trong các lỗi ở trên, ko có "Bốc đầu"
Thôi cũng còn may..
@adagioleonard Haha
Thiếu mỗi Bảo hiểm dân sự
Rất chi tiết & dễ nhớ, cám ơn Mod
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
Ô tô còn phải mang theo giấy đăng kiểm nữa mà
@99v9.9999 Có trên mà bạn
Đa số dân mình ra đường được mấy ai mang giấy tờ theo đâu. Tối thiểu là cái CMND hoặc CCCD mà còn ko chịu mang thì có bị phạt cũng chả trách ai được
@kiengia May quá em lúc nào cũng đủ. Còn xe hơi thì chưa có nên ko có đăng kiểm để đưa nên chưa tốn tiền bao giờ bạc ạ 😆
@ken08 Có câu; ''Bạn nói cho tôi biết bạn chơi với ai, tôi sẽ nói cho bạn biết bạn là người thế nào". Bạn của bạn như vậy nhưng bạn bè và các mối quan hệ của tôi và đa số mọi người không thế. Ai là người cà khịa? Bạn cà khịa cả cái thread này đấy ;)
@Chưa tinh tế ! Em nói với bác thế này. Ko bị lúc này cũng sẽ bị lúc khác, mà ngta có bị thì ngta cũng chưa chắc nói cho bác nghe. Em may mắn là được những người xung quanh em (em ko nói tất cả) nói cho em biết nên em có thể tránh bản thân mắc phải.
Còn việc bình luận của em chỉ nói lên thực trạng chung là bình thường ko có gì thì thờ ơ với việc mang giấy tờ của cá nhân và của phương tiện tham gia giao thông, đến khi thấy làm căng thì mới đi đối phó, đối phó được rồi thì quay sang chửi trách ngta
@Chưa tinh tế ! Còn chuyện e chơi với ai, cho dù có nói cho bác biết thì bác cũng chẳng biết e là người như thế nào đâu ạ. Xã hội ko nhỏ như bác nghĩ (e đoán vậy nếu có sai bác thông cảm), chưa chắc chơi với người xấu đã là xấu mà cũng chưa chắc chơi với người tốt thì sẽ tốt
cả nước luôn hả các bác
@pengoccmg Cả nước
Như này người ta gọi là "chạy doanh số" 😁. Bao giờ đến thời ra đường quét mã QR cho cảnh sát ra hết thông tin giấy tờ từ cmnd đến bảo hiểm xe nhỉ?
THONG_PQ
TÍCH CỰC
4 năm
@Hunglong96 Đại diện ngành giao thông trả lời bác Hunglong: Chúng tôi xin ghi nhận đóng góp, chúng tôi sẽ làm sớm và thật quyết liệt.
@THONG_PQ Không phải ngành giao thông mà là thủ tướng, toàn chính phủ bắt tay may ra, ví dụ căn cước là bộ công an quản
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hunglong96 Nước ngoài còn chưa làm được cái đấy. Do ý thức người dân thoai bạn ơi 😃
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
Bảo hiểm dân sự là gì ạ?
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Vâng cảm ơn anh
@Nam Air Dọc đường Lý Thái Tổ, An Dương Vương, 3/2 bán 10K/ năm thôi. Mấy bạn sinh viên hay ngồi bán.
@ste7en9x91 Nói 10k là dụ thôi bác, hehe
eragon888
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ste7en9x91 10-20k/năm là loại bảo hiểm tự nguyện, ko có giá trị khi kiểm tra giấy tờ.
Bảo hiểm này là bảo hiểm bắt buộc giá 66k/năm. 1 số bạn bán BH chạy doanh số sẽ bán thấp hơn khoảng 4-50k/năm.
dễ hiểu.Tks mod
Chỉ thiếu cái bảo hiểm.
@Hồ vi từ 86 Đi mua là vừa
Ra đường giờ phải trang bị đầy đủ.
HP_101
ĐẠI BÀNG
4 năm
chỉ thiếu cái nón bảo hiểm :|
Hên không đòi giấy đi lại tự do 😂
mới mua cái bh xe 80k hồi đầu tháng, chạy đúng luật thì không gì phải lo, 😁
nlht
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu cái này làm XH văn minh hơn, giảm bớt khỉ tham gia giao thông thì cũng đáng. chứ lợi dụng để nhũng nhiễu thì hèn lắm.
Loki
CAO CẤP
4 năm
Giấy tờ mình thấy bình thường, trc giờ vẫn luôn nghĩ là chạy xe thì nên mang đủ
nhathung05
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tks mod! Ngắn gọn, đầy đủ và hữu ích!
Evan Phan
ĐẠI BÀNG
4 năm
dễ nhớ, dễ hiểu, cám ơn mod