[Infographic] Tổng kiểm tra đường bộ 1 tháng: Các lỗi sẽ kiểm tra & giấy tờ cần đem khi ra đường
Rất hay và hữu ích!/10 người
Nam Air
23 ngày trướcBình luận: 134Lượt xem: 237.841
Luôn thích mấy bài dạng infographic như này. Rất dễ hình dung và dễ tiếp thu. Thanks mod
@Kin Bul Cám ơn bạn hihi
Mấy bác cho e hỏi, bộ bình thường CA k có quyền bắt vào kt giấy tờ khi k phạm lỗi hay s mà h ra chỉ thị này vậy
@Kokiu Đúng r. Ko có chỉ thị phải phạm lỗi ms đc kiểm tra. Trước giờ giới nghiêm.
@Kokiu Đúng vậy, csgt chỉ làm chuyên đề mới kiểm tra nếu ko vi phạm. Chứ hàng ngày đi làm là điều tiết giao thông, xử lý vi phạm chứ ko rảnh đến nỗi ngày nào cũng ra đường mà vẫy bừa nha.
Túm lại ko có chỉ thị của cấp trên thì bình thường csgt chỉ bắt người vi phạm thôi
ở các nước khác có dụ này không các bác nhỉ? hình như bên Mỹ mà k có lý do gì hoặc lệnh khám xét mà đòi soát người là bị kiện
@hitman88 Mỗi nơi mỗi khác, triết lý khác nhau. Cũng như bọn Mỹ nó nói mà cãi nó rút rùi cui ra oánh cho ngu người chứ không có chuyện cãi nhau tay đôi đâu. Mà kiểm tra giấy tờ có gì mà phải căng
Sống ở chế độ này ,tốt nhất là nên tuân thủ...
cái bảo hiểm là m thấy vô duyên nhất luôn
Hôm 14 minh bị bắt vì giấy tờ đăng ký xe là màu vàng, trong khi xe mình màu Cam nguyên bản lúc mua ở piaggio năm 2013. Mình có giải thích theo 1 a công an lần trc kiẻem tra mình có nói vấn đề này là ngày trước màu, cam, màu vàng thì đăng ký chung là một màu vàng. Nhưng lần này công an huyện khác nó k nghe
Luôn luôn ở trong bóp của mềnh các giấy tờ cần thiết.
1 tháng tạm đi Grab đi làm. Tạm ngừng ra đường !
Rằm chưa tới. Không có nhu cầu cúng cô hồn, vong linh các kiểu !
Cho hỏi cái bảo hiểm xe máy để làm gì vậy. Tai nạn va quẹt đâu ai đền
@khải đập chai Theo mình biết cái BH xe máy bắt buộc đó là bên bảo hiểm đền cho người bị mình gây tai nạn thì phải
Bạn nào hay đi quốc lộ cho hỏi. Nếu có xe tải đậu hết phần đường của xe máy buộc xe máy phải cắt qua vạch kẻ liền và chạy vào làn của oto thì trong trường hợp đó xe máy có bị phạt không, hay là xe máy phải đậu lại chờ cho xe tải đi?
Thông tin bổ ích
Anh em nhớ đem đủ giấy tờ nha, tháng này mình đi đâu cũng thấy rất nhiều chốt! 😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019