[Infographic] Top 10 quốc gia có internet và 4G nhanh nhất thế giới 2020

Nam Air
11/8/2020 3:12Phản hồi: 135
[Infographic] Top 10 quốc gia có internet và 4G nhanh nhất thế giới 2020
Theo thống kê của Speedtest.net, hiện nay Singapore đang là quốc gia có tốc độ internet nhanh nhất thế giới với download 208Mbps và upload 214Mbps, gần gấp 3 tốc độ trung bình của thế giới là dowloand/78Mbps và upload/42Mbps. Ở hạng mục tốc độ mạng di động thì trung bình thế giới là 34.6/11Mbps do đó Hàn Quốc đang tạm dẫn đầu thế giới với tốc độ download/110Mbps và upload/18Mbps.

Mời anh em xem danh sách 10 quốc gia có tốc độ internet nhanh nhất thế giới, bảng bên trái là tốc độ mạng di động 4G/5G còn bên phải là tốc độ cáp quang/ADSL. Số liệu tháng 6/2020 và có so sánh với thứ hạng cùng kì năm ngoái.

*Việt Nam xếp hạng 60 với tốc độ download cáp quang là 54Mbps và tốc độ 4G là 33Mbps.

135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nam Hàn ghê nhỉ, đứng đầu luôn, còn US thậm chí ko có mặt trong Top Ten 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Tuongnm1986 Ở Mỹ hay ko thì liên quan gì đâu b. Dùng cái đường truyền có 15Mbs/s thì có đặt bên cạnh sever cũng tối đa băng thông có cần ý.
trungjuly
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NguoiCamLaiViDai Gói cáp quang của thằng Viettel đó bạn...mỗi tháng từ 190k-230k...ban đầu tốc độ có 50 Mb thôi...từ hồi dịch bệnh...nó nâng lên 100 Mb luôn...
ericlam988
TÍCH CỰC
4 năm
@trungjuly vậy chắc mình cắt vnpt qua viettel qá
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
@NguoiCamLaiViDai Gói gì của Viettel cũng ko để ý nữa. 4 nhà dùng chung mỗi nhà 50k =))
So tốc độ internet với giá tiền thì Vietnam nằm top mấy nhỉ ?
@Khoa1991 Theo như ý mình hiểu là khoảng thời gian để gói tín hiệu đi từ thiết bị của mình đến nơi cần đến đó, đơn vị tính bằng mili giây. Ví dụ bác ping đến máy chủ của Viettel, ping = 13 thì là mất 13 mili giây để tin của bác đến máy chủ. Ping càng thấp thì nghĩa là tốc độ gói tin càng nhanh. Ping càng cao là đường truyền càng nát.
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
@Khoa1991 Ping, lattency cao thì ví dụ bạn chơi PUBG, bạn bấm nút bắn trên chuột thì nó mất thời gian hơn để lệnh đó lên máy chủ PUBG và được thực thi. Một thằng ping thấp hơn bạn có thể đã headshot bạn trước khi bạn kịp bắn nó, dù chênh lệch chỉ khoảng vài chục đến 100 miliseconds (1/10 giây)
@kwonpv À, em dùng gói combo game 150 Mbps, em đóng tiền cả năm được thêm 3 tháng nữa, cộng với đóng cuối tuần nên được km 20% và không dùng tv các kiểu nữa. Đợt đó nhớ đóng hết 3.690k, chia cho 15 tháng nên mỗi tháng được cỡ 246k 😆
huynguyenayp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@FatKid nếu là mạng viettel trước là 70Mbps , dịch x2 băng thông trên 140Mbps nha bác
Gói 200k của viettel cap nhân 2 nên thấy toàn 90 100mb mà
Mấy tháng trước viettel tăng gấp đôi băng thông hỗ trợ mùa dịch, đến nay vẫn duy trì. không biết là giữ như vậy luôn hay sau này sẽ giảm, ai làm viettel xin cho biết với.
@bud's Tốc độ tương đối
jwreckage
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk torrent ở tracker nào vậy bạn
@bud's bữa trc đợt dịch 2 mình bị giảm lại từ 60 còn 30
@jwreckage nethd bạn ơi
jwreckage
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk thanks nhìu 😁
Cũng hên xui lắm. VN thì nó tính chắc lúc 2-3h sáng k ai xài. Rồi lâu lâu lễ này nọ lại cho quả đứt cable :v
@JoseyHan cứ theo thông lệ là 30-4 với 2-9 là cá mập nó hay cắn lắm. điển hình như bgio đã chậm chậm rồi. sang tuần chắc lại do cá heo cắn 😁
Show server STC - hong kong khoảng 21:30 mấy b
fil286n
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mạng Viettel gói 250k đây 😁
@max-20091 Cũng chưa hiểu ý bác. Trên tổng đài cấp ip static hay router cuối set ip static luôn? Mình đã từng dùng gói internet của viettel dc cấp ip static rồi, cách đây tầm 10 năm, tổng đài set cái ip cứng đó cho mình luôn, router dù set kiểu gì vẫn dính mỗi ip đó thôi, k nhảy ip khác. Nó theo mình cũng dc 5-7 năm gì đấy. Nhưng với tư cách là ng để truy cập ra internet thì ip static là 1 trở ngại quá lớn. Ip static chỉ dành cho server, bên ngoài truy cập vào là hay nhất thôi.
@baotuan Là tổng đài nó cấp IP tĩnh từ DHCP pool cho bạn (tức IP free).
Thường IP tĩnh nó có 2 loại, 1 là paid (khóa cứng cho tới khi bạn ko trả tiền nữa) và 2 là free (IP từ DHCP pool nhưng bạn có thể request IP tĩnh "tạm").
Lúc bên IP paid hết thì bên tổng đài sẽ lấy 1 ít bên DHCP pool, xui thì trúng ngay IP free của bạn và bạn bị buộc chuyển sang IP khác. Tại nhu cầu của mình cần IP tĩnh do ko muốn dính cái vụ phải xác nhận user từ IP khác 😃

Nếu có nhu cầu bảo mật thì nên sử dụng IP động và renew liên tục để khỏi bị phát hiện 😃
@max-20091 À cái vụ cấp ip static free hả. Nghe đâu dúi ít tiền cafe cho kỷ thuật thì nó set cứng cho cái ip static phải hôn 😂. Cái đấy cũng y như ip static trả tiền thôi. Set ip cứng thì có nhiều cách, set theo interface, theo mac address, theo acc pppoe client... Còn dhcp pool liên quan gì đây bác. Thằng nào dám chỉnh lại dhcp pool, chạy tè le đuổi hết nguyên dàn thì chết 😂🤣😂
1 người dùng chỉ truy cập ra bên ngoài mà ôm 1 ip static quá lâu sẽ bị những vấn đề về blacklist, có những hoạt động của mình vô tình làm nhiều server nó ban là xong luôn, vĩnh viễn k vào dc nữa.
min2244
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baotuan bác hiểu đúng đó. ông Max hình như kiến thức network còn yếu nên nói lung tung. DHCP là Dynamic Host Config Protocol, là 1 cái protocol chứ không liên quan gì đến pool. Pool là IP pool mới đúng. Static IP không có free như ông ấy bảo đâu, vì số luợng IP4 trên thới giới có hạn.
thaihavnn07
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng 70Mbps mà vẫn chậm thì tốc độ cao chỉ để dơnload file thôi nhỉ.
min2244
ĐẠI BÀNG
4 năm
em ở sing đây các bác. 88 là wifi giờ cao điểm (thấp điểm thì tầm 95), còn 54 là 4G của singtel
hikaryna
ĐẠI BÀNG
4 năm
@min2244 Ngon choét
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@min2244 Mình ko qua Sing nên ki rõ. Bên này 4g tốc cũng khá, toàn 20 -40M/s nhưng giá 4g thì có vẻ cao quá , vì gói của nó đa số là gói 10g, 20g/ tháng
min2244
ĐẠI BÀNG
4 năm
@skynet212 4G bên bác đang xài gói như thế nào bao nhiêu tiền? em đang xài singtel 20GB - $20/tháng (tầm 330k)
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@min2244 Mình dùng gói 20g tốc độ cao của china mobile nó tính khá đắt 188 đồng/ tháng ( cỡ gần 600k). Gói của mình đăng ký gần 2 năm trước rồi và đến đầu năm 2021 mới hết. giờ bằng giá tiền đó thì đc dùng ko giới hạn.
Hạng 60 nhưng vậy là đủ
hikaryna
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễn Tinh Khôi Tàm tạm thôi. Hạ tầng phát triển thì sẽ tạo điều kiện cho các nhà cung cấp nội dung phát triển
đất nước gì ấy mới thoát khỏi chiến tranh 45 năm mà hạng 60 là ghê rồi
@SieuBanana Đến những năm 1989 vẫn đánh nhau với anh hàng xóm phương bắc nhé.
@ptp49 Mình không sỉ nhục bạn sao bạn ăn nói cục súc với mình thế? Có ăn học đầy đủ không thế? Lịch sự xíu đi nha cho người ta nhin vào mà có chút tôn trọng.

Sao? Nam Hàn thì sao nào? Ai chả biết anh Nam Hàn được bố Mỹ giàu có chống lưng? Việt Nam thì sao nào? Việt Nam có sai nhá và người ta cũng đã thẳng thắn thừa nhận sai lầm và tìm cách vươn lên. Còn muốn gì nữa cho vừa lòng vừa dạ?
Mejiro
ĐẠI BÀNG
4 năm
Good job viettel
Hạng bao nhiêu cũng đc, đừng bao giờ đứng hạng 4, phế lắm 😆
m cũng đang xài mạng up 186, down 214 này 😁
ĐNA có được ông Thái trong Top 10
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ThuanNguyen94 Ông Sing top 1 nữa 😃
@FatKid Ông Sin lần nào cũng top nên thấy quen rôi. Giờ thái lòi ra thấy lạ lạ
hikaryna
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ThuanNguyen94 Thái mà xịn nha. Mình tận 60
Hiện tại thấy mạng cũng đã ổn định hơn trước rồi, chỉ lâu lâu đứt cáp sẽ tự nhiên lag ra còn còn lại thì tạm ổn
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
4 năm
@Archibald_Mclean Vấn đề là không phải lâu lâu, mà đứt cáp khá thường xuyên
garung2018
ĐẠI BÀNG
4 năm
mạng nhà mình đây
sao những cái này Việt Nam không đứng top nhỉ. toàn đuéng top gì đâu
@nhucongpro Một chiếc xe đựng trước cửa nhà bốc hơi nhanh nhất thì vn mà nhì chắc thế giới không có nhất.
hquangvn
TÍCH CỰC
4 năm
Nhanh quá cũng không cần thiết, cái cần là ổn định và đi quốc tế tốt.
@hquangvn ra quốc tế toàn phải 1.1.1.1 mới xài đc thôi bác à 😁
hikaryna
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangthegtvtk49 DNS khác chậm hả bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119