Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

[Infographic] Top 10 quốc gia sản xuất điện gió lớn nhất thế giới
Nam Air
8 thángBình luận: 108
[Infographic] Top 10 quốc gia sản xuất điện gió lớn nhất thế giới
Hiện nay tổng công suất điện gió trên thế giới đạt hơn 600GW, trong đó Trung quốc chiếm hơn ⅓ sản lượng toàn cầu với 221GW, đứng thứ nhì là Mỹ với 96.4GW và thứ 3 là Đức với hơn 59GW. Tính tới năm 2020, tổng công suất của các cánh đồng điện gió đã vận hành ở VN đạt 800MW, dự kiến đến năm 2025 nước ta sẽ nâng công suất lên 2000MW và đạt 6000MW vào năm 2030.

cuongha9
TÍCH CỰC
8 tháng
TQ dừ cái chi cũng nhất cả ta
@viettan28 Philippin thiên tai nhiều, tình hình chính trị, xã hội cũng bất ổn nữa. Có nhiều nét giống indonesia.
@cuongha9 Vì họ có Sharingan đó =))
@Jaywalk Philippines mà được xếp vào chung nhóm với Malaysia với Turkey à? Dân thì nghèo đói, khu ổ chuột thì bê tha, đẻ thì nhiều, không đủ ăn thì đi móc rác lên làm món "pag pag". Khủng bố thì đứng đầu Đông Nam Á, tỷ lệ trẻ em đến trường thì thấp, tỷ lệ nghèo đói còn cao hơn cả Campuchia và Lào nữa. Được mỗi danh là đồng minh của Mỹ mà chẳng được gì. Sản xuất xi măng, điện, sắt, thép,.... công nghiệp điện tử như điện thoại, tivi, ô tô, xe buýt,... thua xa Việt Nam nhá. GDP/người Việt Nam sau khi tính lại thì Philippines cũng thấp hơn luôn nhá, chưa kể trong quý 2 năm 2020 vì covid-19 GDP Philippines tăng trưởng -16,5%, chính thức trở thành nước suy thoái kinh tế vì dịch covid nhé và cũng là quốc gia ảnh hưởng nặng nhất Đông Nam Á luôn nhá. Ngồi ở đấy mà xếp Philippines chung mâm với Malaysia với Turkey, tuổi gì?
@Phucnguyen11 Năm 2021, sẽ chính thức vượt Philippines thôi bác. GDP/người thực chất là đã vượt lâu rồi, nhưng GDP tính lại chưa công bố chính thức. Thêm nữa, dịch covid-19 thì quý 2, GDP Philippines -16,5% trong khi Việt Nam tăng trưởng 0.36%
Top 10 Quốc Gia chém gió
crabs
TÍCH CỰC
8 tháng
@Bão Sài Gòn Vn nhận thứ 2 chắc éo anh nào dám thứ 1
@crabs Kkkk 😆😆😝
Thấy Ấn Độ cái đ gì cũng góp mặt, mà sao nó vẫn nghèo? Gặp đội ngũ LĐ bất tài chăng?
ndkhanhs
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Giàng A Lúa Ấn Đụ nhé 😆
@Giàng A Lúa Ở Ấn hấp diêm ghê lắm
@Giàng A Lúa Mâu thuẫn giai cấp, tôn giáo, sắc tộc, đa ngôn ngữ...
Hàng xóm thì suốt ngày đòi đánh nhau (Pakistan, TQ, Sri Lanka)
Nhiều thứ lắm.
@Giàng A Lúa Kiếm lại bài về GDP (cũng của mod NamAir) mà đọc.
tinhte gió 24/7 mà không thấy hãng nào đầu tư trụ điện 😡
TQ cái j cũng nhất. có những cái kỷ lục Guinness mà nghe xàm xàm là mặc định tq. rồi những cái chết mà xàm xàm là cũng ở đó luôn
esken
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Trong lĩnh vực năng lượng tái tạo, điện gió, điện mặt trời... Trung Quốc số 2 không ai số 1.
Hàm lượng công nghệ không cần quá chuyên sâu, số lượng là quyết định, Trung Quốc biết cái nào rõ ràng là Lợi thế cạnh tranh (CA - Competitive advantage) của mình & tối ưu hoá.
demen72
TÍCH CỰC
8 tháng
@Caribou Like bạn
Caribou
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Quang Hưng Phạm Thôi không phải bao biện, ông biết nó vẽ ra để tham nhũng mà ông còn mang ra so sánh với EU,TQ,IN,.. bảo không bằng bọn nó là thấy xàm rồi, biết thấy nó sai sao không lên tiếng phản đối, người khác nói ra lại nhảy vào bao biện, hay có người nhà làm công chức nên nhột? nên không phải trình bày dài dòng.
@Caribou lại đếch có ai làm công chức mới buồn 💩
tôi đếch bao biện gì đâu, tượng đài hay quảng trường trước sau gì cũng có, chỉ là giá sẽ rẻ hơn nếu không bị tham nhũng, và hộ nghèo thì chờ chính sách phát triển nông thôn chứ đừng nghĩ dẹp mấy dự án văn hoá, nghệ thuật đi nhé
Caribou
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Quang Hưng Phạm Ở, biết nó vẽ ra để tham nhũng thế, không lên tiếng thì im mẹ mồm đi cho người khác nói, chứ người khác mĩa mai lại nhảy vào kêu VN vẫn còn ít so với nước này nước kia?? thế không phải bao biện thì là gì?xàm lol!
Mấy bố cứ chê chứ TQ nó hơn mình nhiều. Hơn nhiều thì nó láo vậy thôi.
@KeniVinh Thì đúng chứ sao. Nó hơn mình thì khen có gì sai?
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Nhưng mình ko thích nó, cứ sống thật với bản thân, vậy thôi.
@KeniVinh không thích thì vẫn không thích nhưng ko thích mà chê vớ vẩn là ko dc
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Mình người có văn hóa mà, chê cũng phải lịch sự tí chứ ko vớ vẩn nhé.
Lúc trước Shark Tank Việt Nam có bác nào được đầu tư cái turbine gió tốc độ cố định đã ra sản phẩm chưa nhỉ 😁
@Magicdarknight mấy thằng shark xạo lờ k
@Magicdarknight Mấy thằng đó nó xl như tụi sâu bít
@Magicdarknight chương trình truyền hình mà bạn
@quangkhang1751980 Thấy cũng có mấy deal thành công mà bạn 😁
Namgmail
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Vẫn không bằng điện hạt nhân
@Namgmail làm điện hạt nhân mà ko chuyên là đi luôn cái thành phố hay cái tỉnh gì đó . Hãy nhìn tấm gương chernobyl của mấy anh Liên Xô .
Việt Nam cũng làm rần rần mà không lọt top nhỉ
@tinhtao.2020 Qui mô còn quá nhỏ . Mấy nước trên kia nhất là Tàu 1 khu điện gió nó rộng cả mấy hàng hecta .
@Thiếu nữ thôn quê Tàu nó đứng đầu rồi, so làm sao được bác. Việt Nam mình có khu nào, ở Dầu Tiếng hay đâu đó, cũng hơn 700ha, cũng bạt ngàn lắm chứ bác.
Daoket
TÍCH CỰC
8 tháng
@tinhtao.2020 đang ghi GW ông mod viết về MW tưởng VN gấp 4 lần Tàu 😁
@tinhtao.2020 cái đó là điện mặt trời. Điện mặt trời mình vượt Úc, đứng đầu Đông Nam Á. Còn điện gió thì vẫn còn thấp, chỉ tập trung ở Bạc Liêu
@NGuyenHieu888 Ôi, em nhầm nghiêm trọng quá. Thanks bác nhắc nhở.
KLQ nhưng ảnh trên là điện gió ở Bình Thuận - Mũi né
@ducthanguct Vậy là quá liên quan luôn rồi. Hihi
Trung của bá nhỉ
Danh sách nào cũng có Tung Của nhỉ
@hoangphithanh Cái gì cũng quy ra usd mà ko còn là đồng tiền chung là sao ? Độ lớn nền kinh tế người ta tính gdp chứ ppp là ko chính xác.
@Thiếu nữ thôn quê Bạn ko hiểu mình nới rồi. 1 bó rau ở mỹ nó khác ở việt nam dù là cùng rau muống nhưng có giá chênh lệch tới 3 lần hoặc 5 lần. Bạn hiểu ko
@hoangphithanh Tào lao, nói vòng vo .
@Thiếu nữ thôn quê thằng ngu . nói vậy mà ko hiểu vậy tai sao thế giới lại có công thức tính theo ppp.
việt nam chắc ngoài top 30
dlcr
TÍCH CỰC
8 tháng
Đầu tư ban đầu mắc quá, 1 mw đâu đó đầu tư 1-2 $ triệu trump rồi mà.
Việt Nam mình kém quá. Rất mong nhà nước phát triền điện gió nhiều vào ạ
Gì mà 2030 mới đạt 6GW trong khi ngta đã hàng trăm Gw! Điện than bỏ dần thôi ạ
@autumnlove Mới hỗ trợ điện gió, điện mặt trời tí thôi mà EVN đã bù lỗ tụt quần rồi.
VN mình cũng có điều kiện phát triển điện gió, điện mặt trời. Không hiểu sao lại lôi mấy cái nhiệt điện về nữa
@Big Chicken Đâu phải, vì điện nhiệt nó rẻ, năng suất thì cao hơn điện gió nhiều, chưa kể chi phí đầu tư thấp hơn, nói chung nó ô nhiễm nhưng cái gì cũng hơn điện gió, TQ nó cũng có nhiệt điện nhiều lắm chứ có bỏ đâu.
@Big Chicken Cái Nhiệt điện Trà Vinh quê tôi dân ở vùng Duyên Hải kêu trời, nghề làm muối coi như xóa sổ, khói bụi nhất là mùa nắng, thêm cái nữa bọn tàu nó kéo qua cả đống, bọn tui hay nói vui Trà Vinh có Luồng tàu và có cả Làng tàu. Ở Hậu Giang cũng có một Nhà máy, trong khi anh bạn Bạc Liêu thì cương quyết từ chối Nhiệt điện để phát triển thủy sản.
BenGlo
TÍCH CỰC
8 tháng
@Big Chicken đúng là thu lợi nhanh, nhưng xử lý tác hại trong tương lai thì thôi rồi gấp mấy lần tiền đầu tư và lời cộng lại =))
@locthuyforever Mà lúc làm họ vẫn quan tâm lợi nhuận nhất nên mình phải chịu thôi bác
không biết chi phí sản xuất điện gió sao, sạch mà nhìn thấy đẹp nữa. Hồi nhỏ hay mơ tới viễn cảnh ngói nhà nào cũng là điện mặt trời, nối thành mạng lưới rồi share cho nhà máy dùng
@Big Chicken Ước mơ nhỏ nhoi...á hihi
@Big Chicken Muốn điện mặt trời hiệu quả thì phải đi cùng pin dự trữ.
Chứ sản xuất mà ko sd thì điện để đi đâu đc.
chanhthi
TÍCH CỰC
8 tháng
@Big Chicken Mình cũng vậy. Những nguồn năng lượng tái tạo mới là tương lai của Trái Đất.
@viettan28 Giờ phát triển pin còn quan trọng hơn phát triển mấy tấm năng lượng mặt trời ý chứ.
Trung Quốc giử quá
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019