Tet22

Tet22

[Infographic] Top 10 xe ô tô bán chạy tháng 6/2020: City bất ngờ Top1, VinFast Fadil Top4
thanhtung6868
2 nămBình luận: 134
[Infographic] Top 10 xe ô tô bán chạy tháng 6/2020: City bất ngờ Top1, VinFast Fadil Top4
Mùa dịch vẫn chưa đi qua hẳn nhưng doanh số bán xe ô tô có hướng tăng trở lại đối với một số dòng xe. Vẫn là những chiếc xe phân khúc giá tiền dễ tiếp cận nằm đầu top, đối với tháng 6 vừa qua thì doanh số đầu bảng thuộc về Honda City, vượt doanh số của Vios hơn 300 chiếc xe. Và trong Top10 này còn có sự có mặt của mẫu xe hạng A là VinFast Fadil khi đứng ở vị trí thứ 4, vị trí có thể nói là rất tốt đối với 1 mẫu xe mới xuất hiện ở thị trường và còn là của nhà sản xuất trong nước.

Nguồn:Theo Nam Văn tổng hợp từ Vama, TC Motor, VinFast
134 bình luận
Không biết thu tiền thuế từ xe hơi nhiều vậy thì có chịu bung ra để xây thêm cao tốc cho các tỉnh Miền Nam không?!
grozar
TÍCH CỰC
2 năm
@siu nhân xanh Không nha bạn
qvalentino
TÍCH CỰC
2 năm
@siu nhân xanh Tiền làm đường, cao tốc thật ra ko mắc hơn nước ngoài. Mắc nhất là giải phóng mặt bằng. Đền bù rẻ đâu ai chịu nên bắt buộc phải đền cao, đền cao thì chi phí đắp vô cao, phát sinh nhiều hơn nên làm sao hạ thuế được. Nó cũng là cái vòng lẩn quẩn thôi
KhanhSUper
ĐẠI BÀNG
2 năm
@siu nhân xanh Đến bao giờ miền Tây sông nước ms có cao tốc, đau lòng
@siu nhân xanh Ko nha. 😆
Dự đoáng tháng 7 này sẽ tiếp tục tăng, do nhiều dòng xe được giảm 50% phí trước bạ kích cầu và dịch cũng tạm lắng đi thì lại nhiều xe được bán hơn.
@thanhtung6868 giảm được phí trước bạ thì giá xe lại trở về giá niêm yết và cắt giảm ưu đãi
@fuaka93 THACO mới đồng loạt giảm giá 3 thương hiệu Mazda, KIA, PG kìa bạn 😁
N2X
CAO CẤP
2 năm
@thanhtung6868 Thất nghiệp và ngừng, giải thể công ty đầy ra, GDP 6 tháng ko lên nổi 2%. Thì lấy nguồn đâu mà mua hả Mod?
@thanhtung6868 vậy à, cập nhật chậm quá😃, vậy mazda sáng ngời
@fuaka93 Cũng mới đây thôi bạn, ở đây có chi tiết giá giảm trên từng mẫu xe bạn xem qua nếu có quan tâm nhé: https://tinhte.vn/thread/thaco-giam-gia-dong-loat-nhieu-mau-xe-mazda-kia-peugeot.3158689/
Con i10 chắc rẻ nhất
Vinfast giỏi thật, hy vọng 1 ngày ko xa trở thành Toyota của Việt Nam.
@hoangtientq90 Đúng loại, chắc học sinh sinh viên hoặc grab
VFadil đánh bật i10 luôn, gớm mặt
@Siêu nhân gầy Nhầm, lãnh đạo còn không bị bắt mua ô tô trừ cốp rất cao lương trăm củ trở lên thì tôi không rõ nhé. Ông anh đợt rồi mãi mới mua ô tô chỉ vì bố thích, còn trước đã xúc KlaraS là done kèo rồi.
Con Fadil ngay cả người ngoài cũng khoái mua chứ đừng nói trong Vin, ưu đãi mua tốt, xe cộ cũng tương xứng với giá, thằng ku em nhân viên thôi cũng mới xúc Fadil vì tương đối ngon, ưu đãi 2 năm không lãi quá tốt cmnr.
Florentino
TÍCH CỰC
2 năm
@Khiem Lee Nếu nhân viên của Vin đều có đủ khả năng mua ôtô để chạy đi làm chứng tỏ thu nhập của họ khá tốt. Còn nếu thu nhập ko tốt thì có ép cỡ nào cũng éo mua vì éo có tiền 🤣🤣🤣
City cuối vòng đời rồi sao mn ko chờ bản mới nhỉ?
@hieudoan3110 Giá vẫn cao nhất phân khúc mà giảm chỗ nào vậy bác ơi. Ở VN chưa ra mắt mà bác biết nó có bản turbo luôn. K phải ở Thái nó ra bản turbo là VN giống vậy đâu bác à.
hieudoan3110
ĐẠI BÀNG
2 năm
@forever12800 nó giảm so với giá cũ thôi, chứ m có bảo giảm thấp hơn vs các xe khác đâu, m đã chạy qua vios accent city thì thấy giá cao nhất là hợp lý rồi
@forever12800 Đúng roài. Thái nó hạn chế khí thải nên các xe hạng B bên đó ms chuyển sang máy 1.2 hoặc 1.0 turbo thay cho 1.5
Chưa Vn mình thì xe phổ thông cứ hút khí tự nhiên cho bền và dễ bảo trì sửa chữa
Khá là bất ngờ với Honda City, như tháng trước bán đuộc 495 chiếc, còn không có chân trong bảng.
Chắc honda và đại lý có ưu đãi nhiều đẩy xe đi về mẫu mới.
chaobeyeu
TÍCH CỰC
2 năm
@Hentai Ouji Chuẩn , năm nay nhớ k nhầm cuối vòng đời chuẩn bị cho bản nâng cấp mới
@chaobeyeu Cũng chưa biết bản mới khi nào mới về có thể tới cuối năm, chưa biết nhập khẩu hay lắp ráp nữa.
@chaobeyeu Nhớ ko nhầm ??? Có bao giờ honda nó công bố "xe A năm sau đổi kiểu dáng" đâu mà nhớ với ko nhớ
Chỉ có sự kiện năm nay, ở Thái ra mắt City thế hệ mới, có thể cuối năm hoặc vài năm sau mang về vn
@That Broly Xe nào chả có vòng đời vài năm thay đổi lớn 1 lần ??? Còn sự kiện j đấy ở tl tui k biết và cũng k quan tâm .ok
N2X
CAO CẤP
2 năm
Toàn những xe hạng B. Ăn chắc mặc bền lên ngôi.
taipv
ĐẠI BÀNG
2 năm
@N2X với thu nhập bình quân ở VN thì có gì bất thường đâu
NUCErr
TÍCH CỰC
2 năm
Fadil bán tốt vì người mua biết nó sinh ra theo mẫu Chevrolet, chất lượng không thua kém các thương hiệu nổi tiếng khác.
Nếu 100% do Vinfast tự phát triển thì cũng chưa được đặt lòng tin nhiều đến thế!
grozar
TÍCH CỰC
2 năm
@TraiKimThanh Ừ nếu được vậy thì Chev nó ko tuột quần chạy khỏi Đông Nam Á =))
@Eldimio Nó khác hoàn toàn con spark từ máy móc, option, sao vẫn có người đánh đồng nó với con spark được nhỉ.
@junying1607 so với bản bên nc ngoài bạn ơi, giống rất nhiều
@TraiKimThanh Thế là bác chưa ngồi con LUX A2.0 rồi!
Nội thất đúng là chưa thể nói xịn, nhưng lái xe đã thực sự!
[PD]
CAO CẤP
2 năm
Doanh số Fadil tốt ghê
Anh trai nên viết tiêu đề lại . Bán chạy tháng 6/2020 ở đâu ? Không người đọc lại nhầm
@Nguyễn Anh Sĩ chắc là ở Mỹ?
Florentino
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyễn Anh Sĩ Ko lẽ bên Mỹ và Châu âu cũng chạy Vios à 🤣🤣🤣
Cerato đáng đồng tiền bát gạo!
Florentino
TÍCH CỰC
2 năm
@Bui Duy Loc Đặc sản của Honda là ồn mà bạn. Nếu ko ồn thì ko phải Honda 😆😆😆
Mr Dulo
CAO CẤP
2 năm
@Florentino haha mình mới chỉ thử civic các mẫu khác chưa thử nên k biết sao nhưng như bác nói chắc brio với city còn ồn hơn civic nhiều
Florentino
TÍCH CỰC
2 năm
@Bui Duy Loc Brio mình chưa đi thử chứ City thì thấy nó ồn gần như nhất phân khúc B
Mr Dulo
CAO CẤP
2 năm
@Florentino Ok bạn. honda đoàn xài hộp số CVT mình không thích lắm
Ôi Fadil
Sao chạy ngoài đường thấy con Lux A còn nhiều hơn con Fadil nữa
tbdat11
CAO CẤP
2 năm
@Scorpius DLord Chuẩn luôn. Giờ đi đường ở TPHCM thấy con Lux A với Lux SA nhiều lắm luôn, còn con Fadil vẫn thấy nhưng ít để ý. 4 tháng trước khu mình có 1 cây A thôi, giờ 4 cây A với SA luôn.
@Scorpius DLord chắc chỗ bạn dân thóc nhiều ^^
@phungvantrien Ở sài gon chứ đâu. Mấy ông ở trên cũng xác cmn nhận đấy. Fadil ko thấy đâu mà lux a, sa nhiều lắm
@Scorpius DLord T cũng thấy v. Đi đường SG, thấy LuxA rất nhiều, Fadil lâu lắm mới gặp 1 chiếc.
Ban đêm thì càng dễ nhận diện Lux nữa. Nhìn cái demi ko lẫn vào đâu được.
Khi Lux mới ra, đi đường cứ thấy demi Lux là t và những ng bạn đi cùng lại chỉ "xe Vin kìa". Cái thiết kế nhận diện thương hiệu đỉnh thiệt.
Giá thì có vài đợt khuyến mãi, LuxA hạng D mà giá còn rẻ hơn Civic hạng C, ngta mua nhiều cũng đúng
m4st3rZ
CAO CẤP
2 năm
Mấy anh Honda lười giảm giá nhất thế mà lại lên Top. Vinfast 1 phần là có nhiều người mua nhà đc Vin tặng voucher mua xe, nên doanh số có phần tăng trưởng. Mình nghĩ kinh tế đang đi xuống nên nhiều người sẽ ko mua xe dù giảm 50% thuế trc bạ
@Mr HUzG Nó ít giảm cũng thấy ổn bạn ơi, vd bạn mua xong vài ngày hoặc vài tuần giảm 1 mớ thế là bảo đảm lần sao muốn mua bạn phải suy nghĩ lại về mức giá của hãng đó, phân vân có nên mua hiện giờ hay từ từ đợi giảm giá và nghi ngờ cái giá mà hãng đưa ra nếu ra dòng mới.
Theo mình Fadil là một sự lựa chọn tốt cho dân mình.
- Giá xe tốt. Hỗ trợ trả góp 2 năm ko lãi xuất.
- Động cơ và trang bị cao cấp hơn đối thủ
- Giá phụ kiện công bố rõ ràng.

Bạn có 200tr lựa chọn Fadil thì quá tuyệt rồi còn j. Còn phần kia trả góp cũng nhẹ nhàng
À. Tìm thêm phiếu khuyến mãi bèo cũng giảm thêm vài chục củ nữa.
hhiepbi
TÍCH CỰC
2 năm
@tranducthang1989 Fadil theo mình giá quá cao! Xe ngoại nhập thì chịu nhiều thuế còn vin dựa vào đó làm giá ngang thậm chí hơn ngoại, vậy là làm sao???? Tôi thấy quanh tôi công nhân viên làm cho vin không mua sp vin không dc gửi xe nơi gửi, không thì trừ “thưởng “,.... biết đâu số lg tổng kết này o bị “làm giá”? Hay ít nhất đa số trong đó là do cán bộ cnv Vin phải mua!
Phong8822
TÍCH CỰC
2 năm
@hhiepbi Nhân viên Vin đc cho thuê xe điện với giá 50-100k 1 tháng ??
Ai bắt mua, vào thử Vin n làm xem n bắt mua ko ??
Còn Vin n chỉ ko chịu thuế nhập khẩu, còn đâu chịu tất cả các loại thuế bình thường, giá n bằng bọn khác vì đơn giản Option n hơn hẳn.
@hhiepbi Thôi bố ạ. Nhân viên vin phải mua thì người ta đã mua từ đầu ko phải đợi 1 năm sau ra mắt mới mua.
Xe nó tốt, bán chạy, nguon gốc minh bạch. Chứ có phải linh kiện Tàu của hãng nào đó đâu.
Bạn bỏ tư tưởng người vin mới mua vin đi nha. Lên ngồi con xe Vin đi thử sẽ thấy tại sao người ta mua
Mr Dulo
CAO CẤP
2 năm
Thaco vừa giảm giá chắc cerato tháng sau doanh số còn tốt hơn
Không biết các bác có thấy như mình không nhưng đi ngoài đường dạo này thấy nhiều Vin lắm, Fadil em thấy không nhiều bằng Lux ấy chứ. Buổi tối nhìn xe của bác Vượng không lẫn vào đâu được, nhận diện thương hiệu tốt.
grozar
TÍCH CỰC
2 năm
@alakazam1994 LUX dạo này chạy hơi bị nhiều, hôm rồi mình đi xuống Bến Tre trên đường gặp cũng phải mấy chiếc biển 63, 71 rồi
Chúc Vin thành công, còn riêng mình khi nào không còn 1 chiếc xe nào của hãng khác bán ra nữa thì mình sẻ mua xe Vin. Gạch đá mình chịu chứ mình mất niềm tin vào cái gọi là đồ của VN lắm.
grozar
TÍCH CỰC
2 năm
@Siêu nhân gầy
@Siêu nhân gầy Ờ 2.
@Siêu nhân gầy Tiễn vong ! Không mua thì xê ra cho đoàn người vãn mua

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019