Infographic: Vì sao anh em nên dùng bao cao su

Nam Air
10/2/2023 9:10Phản hồi: 160
Infographic: Vì sao anh em nên dùng bao cao su
Trong các phương pháp ngừa thai thì sử dụng bao cao su đang là biện pháp phòng tránh thai có tỷ lệ thành công cao nhất, lên tới 98%, kèm theo đó là giúp ngăn ngừa các bệnh lây lan qua đường tình dục (STD), bao gồm cả HIV, và các bệnh truyền nhiễm lây qua đường máu.

Lưu ý rằng tất cả các phương pháp phòng tránh thai đều không có tỷ lệ an toàn 100%, chỉ có duy nhất 1 cách đạt hiệu quả 100%, đó là KHÔNG quan hệ tình dục. Vì vậy nếu muốn ngừa thai khi quan hệ tình dục thì đây là những lý do mà anh em NÊN sử dụng bao cao su.

Theo CDC
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thời trẻ trong lúc hôn em làm em nó phê là tôi tranh thủ kéo quần móc bu cu sao tròng vô thằng nhỏ sao cho tốc độ nhanh nhất mà không làm gián đoạn quá trình,giờ già rồi đi chân đất sướng hơn
@sontinh1911 1 cm nó vẫn lộn được đó bạn, không tin bạn kéo thử xem, mình đã thử và fail, kéo đến 1/2 ku cũng được nữa.
@p700i thường có cái chóp, rà ngón tay vào cái chóp có chất bôi trơn là biết mà bro.
@p700i Bạn cầm cái cuống là biết ngay mà.
@Nam Air Tại bt hay cầm đoạn đai xong mới kéo cái chóp á cho nên tay sờ cái là biết ;)
Cái này phải hỏi bạn @mig29f
Bóp của bạn ấy lúc nào chả có vài cái bao cao su 😁
@Sói Ca! Mig thường có thêm 1 hộp lớn trong balo nữa cho chắc ăn. Nhiều khi mấy em nhỏ giận dỗi, phải đem ra thổi bong bóng cho mấy em vui lòng 😄
@mig29f Mình tưởng nam giới ko có bầu đc chứ ?, à sorry, dù sao cũng nên dùng để tránh dính bệnh (y)
@mig29f Phí quá em, cái bong bóng tới 20k mà chưa thổi. Nản 😂
@Sói Ca! để khỏi cảnh "con tìm cha" thôi!
Khuyên anh em không nên để vợ mình dùng thuốc tránh thai kể cả khẩn cấp hay loại hằng ngày. Rất nhiều tác dụng phụ mà anh em không tưởng tượng hết đâu, nhiều nhất là uống lâu ngày tịt luôn rất khó đậu thai. Biện pháp ổn nhất hiện tại thì mình thấy chỉ có bao cao su.
Mình biết nói ra có thể tranh cãi nhưng mình vẫn nói, tin hay không tùy anh em. Mình nói ra để anh em không phải dính vào việc hiếm muộn, khó có con, dính vào một cái rất rất mệt kể cả về vật chất lẫn tinh thần.
@leson5487 Thì cho ra ngoài hiiiii
@khoa_ha Ai nói đặt vòng tỉ lệ phòng 100% đâu, t thấy nó còn thấp hơn đeo bao
@Huy Kutis Em tưởng thắt là thắt luôn chứ ạ? Có vụ mở thắt đc hả bác?
@leson5487 nữ là thắt luôn, nam thì nối lại được, chỉ chặn tinh binh ko cho trộn vào tinh dịch thôi rồi bay vào không trung thôi. haha
vocweb
ĐẠI BÀNG
một năm
Sao không đăng bài sớm, làm mới mua xong 😃
@vocweb Mua gì bác.
vocweb
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air Bác biết mà 😃
Yêu quá
Má vừa chơi ko an toàn xong thì mới đọc bài. Lần sau lên bài sớm sớm chút giùm.
@airwalker Lỗi em, nghiêm túc rút kn nha bác.
joe1111
ĐẠI BÀNG
một năm
Dùng bao lại k sướng, thế mới dở chứ
Mà k bao dễ mắc bệnh từ đối tác vkl
Khuyên bác nào chưa chơi k bao thì đừng bao giờ thử
@joe1111 cái này hoặc sagami, cái này thấy oke hơn durex nhiều, durex thì chán lắm
Ảnh màn hình 2023-02-15 lúc 08.57.19.jpg
@joe1111 Đầy mà , Okatomo hoặc Sagami, thời này xài invisible thì còn dày lắm 😔)
joe1111
ĐẠI BÀNG
một năm
@sontinh1911 ồ cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin
@Nh0kluatjh 0.01 đắt quá
Tốt nhất là ko ăn bậy bạ bên ngoài để báo vợ báo con
@nonut Kiếm dc thì đã ko nói rồi bác, nhỏ nào cũng bảo tìm hiểu xong 1 thời gian lại bảo anh thế này thế kia, ko hợp rồi lại dừng lại.
@nonut Bạn này kinh nghiệm đầy mình.... hiiiii
@unghoangnguyen Gió tầm nào tìm mây tầm ấy thôi bạn ơi.
Con gái nó có thể ngu ngơ khi còn trẻ và khi mới tán, nhưng nếu để làm người yêu lâu dài thì họ sẽ chọn người đảm bảo lo được về kinh tế, đảm bảo cuộc sống hạnh phúc.
Nếu các cô gái mà chê bạn thì bạn có 2 cách: 1 là nâng tầm bản thân lên, cố gắng trau dồi kỹ năng nghề để thăng cấp hoặc 2 là tìm những người vừa tầm với mình hơn. Khi người ta đã nói "không hợp" thì có nghĩa là họ muốn tìm người ở tầm cao hơn bạn rồi.
@nonut Ko. Mình chọn mấy người dưới tầm mình luôn ấy, có người sv thì mình sẵn sàng chi trả đưa đón quà cáp cho luôn, người mới đi làm thì mình tạo điều kiện cho hỏi muốn tìm cv tốt hơn ko hay muốn a đinh hướng nghề nghiệp lại cho. Mà ko hiểu vô duyên sao ấy, mình chỉ yêu cầu họ chân thành có tgian gặp gỡ thường xuyên hơn mà k dc
anhtkl
TÍCH CỰC
một năm
Mình thấy cái khó nhận biết nhất là đang qh mà bao bị... rách.
@anhtkl Nghe cái bụp 1 phát là bít rách. Tuy nhiên nó sẽ ko rách nếu xài đúng cách vì bcs được test rất kĩ trước khi bán ra. Một vài lưu ý để tránh tai nạn khi xài bcs là: 1. Kiểm tra bao còn date, có bị rách lủng j đó ko trước khi cho vào dộng, 2. Nếu quá khô thì cần bôi trơn bằng lubricant gốc nước, ko xài gốc dầu, 3. Xài đúng size đừng vì sĩ diện mà mình thì trái ớt lại mua size trái dưa leo hoặc size trái dưa leo mà xài bao trái ớt, 4. Không tròng 2 cái 1 lần vừa mất cảm giác mà trái lại ma sát giữa 2 cái bao ko đủ trơn dễ làm rách cả 2 cái cùng lúc hơn, 5. Quan trọng nhất là khi đeo: ko đeo bao sát đầu khất mà phải chừa 1 khoảng trống để dịch nhờn trong quá trình dộng hay khi bắn sẽ có chỗ. Đó là lí do vì sao cái bao luôn có 1 cái đầu dư nhỏ nhỏ. Cố đeo nó sát vào sẽ ko đủ không gian cho dịch sẽ dễ làm rách bao hơn. LỠ rách cũng ko có j hoảng hốt: uống viên tránh thai khẩn cấp, nếu sợ nguy cơ lây nhiễm HIV thì uống ngay PEP trong 72h, các bệnh còn lại nếu xu quá bị nhiễm thì đều chữa được.
@blackmulb3rry Không hiểu sao lại bị rách? Mình thử thổi hơi vào thì thấy nó to hơn cả cái đầu người trưởng thành luôn, trừ khi cố tình cắt bằng kéo thì mới rách chứ dùng tay xé ko thể rách được.
@nonut Rách hoài nhé.
@nonut Thổi là do nở đều, còn khi masát thì nó bị ép 1 chỗ và lông đôi khi cũng sắc lắm nhé nếu đúng tư thế nó cứa đc bao luôn
Hướng dẫn chi tiết quá a
Các chị em vào cho ý kiến đi, lười quá đàn ông không thích đâu.
Mình thì luôn dùng ba con sói cho chắc chứ kg để vợ dùng thuốc tránh thai, rất có hại
@Lê.Anh.Tuấn Hồi đó tới h quen vợ mình chưa bao h cho xài thuốc cả, cứ mua hộp durex loại tốt bỏ túi
anh em trên này có ai đã thắt ống dẫn tinh chưa
@NguyễnDuyĐạt Vẫn bình thường chỉ là bắn ra trong vắt thôi
@nightwish47 Bác thử chưa. Em đang phân vân
@Lehiepkhach1990 Mất trí nhớ về lâu dài chứ mất nứng gì 😁
@bestofstrongman Cũng đang tính mần đây bác.
Hồi trước ấy ấy 1 e lắm nước đến mức lần nào cũng tạo thành tiếng phọt phẹt như đánh rắm luôn. E ấy mặc cảm chuyện đó lắm, cuối cùng phải đi khám và uống thuốc
@daugauhp911 với cả cũng hơi rộng nữa nên là có tiếng phọt phẹt, vừa khít thì lại ko bị
@daugauhp911 Có gì mà mặc cảm, đóng cửa ai biết đâu.
@light_dark_91 Chả phải, nhiều lần với nhiều nước cũng bị.
@daugauhp911 có sao đâu ,nghe vui mà, mình gặp suốt
@light_dark_91 Đúng rồi, rộng quá phọt phẹt, chứ nước nhìu cũng ko phọt phẹt đâu
Thật ra trong 4 bước trên thì toii chưa bao giờ gặp trường hợp nào xé rách đc bao hay đeo ngược mà tụt đc bao xuống hết cả 😆 thừa thãi vcl
Thời trai trẻ mất vài lần dùng bao. Từ đó trở đi tính ngày, hoặc đến lúc xuất thì rút bắn ra ngoài. Bgio già rồi giã mệt lử mà ko ra đc.
Chắc mod Nam chăm chỉ dùng lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019