Instagram cho Android có đợt cập nhật thứ 3 trong tuần đầu tiên phát hành

babybungbu
8/4/2012 0:2Phản hồi: 105
Instagram cho Android có đợt cập nhật thứ 3 trong tuần đầu tiên phát hành

Instagram, ứng dụng chụp hình mang phong cách hoài cổ, vừa được phát hành cho nền tảng Android trong tuần trước và nhanh chóng đạt 1 triệu lượt tải chỉ sau 24 giờ đầu tiên. Tuy nhiên, tốc độ phát hành bản cập nhật cho phần mềm này cũng tăng nhanh không kém, khi đã có đến 3 bản cập nhật trong vòng 1 tuần. Với lần cập nhật mới nhất - bản 1.0.3 - Instagram đã hỗ trợ cho máy tính bảng và những thiết bị WiFi như Galaxy S WiFi của Samsung. Bên cạnh đó, người dùng đã có thể cài đặt ứng dụng trên thẻ nhớ, và bản cập nhật cũng vá lỗi mất âm thanh mô phỏng tiếng đóng màn trập khi chụp ảnh. Người dùng hiện có thể tải bản cập nhật mới nhất cho Instagram trên Google Play.

Nguồn: The Verge
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi! Dùng android thích thật! :p
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitre1803 k thích android , thích IOS 😆
@hp1503 vậy thì biến qua box apple đi, làm loãng box android
Vừa bán e S2 thì có Instagram cho Android, tiếc ghê 😔(
ko sửa cái vụ Crop hình vuông thì mình ko xài :p
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knonlylove Thế bạn xác định là sẽ không bao giờ xài =)) Instagram nó mô phỏng kiểu ảnh chụp bằng các máy Medium format, khổ phim vuông cho nên nó mới crop hình thành như thế. 1 điều nữa là ảnh vuông khiến bạn chụp dễ lấy bố cục hơn nhiều, không phải mất công xoay xoay máy ngang dọc (vì có xoay thì cũng thế =)) )
@trinhtunglc "Thế bạn xác định là sẽ không bao giờ xài" bạn làm như cái này là trùm ko bằng, nó cũng thường thôi, mình thix Crop theo bất cứ tỉ lệ nào để có nhiều khung hình đẹp theo ý thix tùy trường hợp,hơn nữa mình đang xài nhiều App còn ngon hơn cái Instagram này nhiều. nó nổi tiếng ko phải là nhất.
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knonlylove Thì đấy là mình nói bạn sẽ không bao giờ dùng Instagram thôi chứ đâu có vơ đũa cả nắm 😆 Instagram nó không đơn thuần chỉ là phần mềm chỉnh hiệu ứng cho ảnh, nó là 1 mạng xã hội để bạn bè chụp và chia sẻ ảnh với nhau, có liên kết với hầu hết các mạng xã hội phổ biến hiện nay nữa.
Còn về vấn đề bạn nói, chụp ảnh cũng có nhiều kiểu, chụp xong dùng, hoặc chụp xong hí húi crop các kiểu cho đẹp. Nhưng cái này sinh ra là để bạn chụp là chính, còn bạn đem 1 cái ảnh bạn chụp với bố cục riêng rồi dùng nó với Instagram thì bảo sao nó lại ko theo đúng ý mình. Tiên trách kỉ hậu phải trách nhân, vì bạn đã dùng nó sai cách chứ không phải vì nó dở 😃)
@trinhtunglc Instagram dùng để chụp hình hay để chỉnh effect cũng ko có gì hay, đơn cử "360camera còn nhiều hiệu ứng đẹp hơn " (câu này 1 bạn khác nói-và mình cũng đang xài 360camera + Pics Art và vài app khác. xài nhiều cái rồi mới biết
Quá tuyêt! Mình dùng cả trên ios va android,cái nào cũng tuyệt hjhj
Mình cứ dùng là treo máy....nên thôi lun
Cập nhật đến lần thứ 3 rồi mà vẫn chưa hỗ trợ cái máy ảnh trên điện thoại của mình... hay máy ảnh của mình nó khủng quá...
@cuhiep pureview hả anh hiệp =))
@cuhiep đoán là one x 😁
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
@cuhiep chắc dev của nó chưa có máy One X để test app đó anh ơi 😁
@cuhiep Em có mỗi con Desire HD thôi mà nó còn không thèm hỗ trợ đây bác nè...hay là nó chê máy ảnh 8 chấm của em dở quá nhỉ?
Từ ngày có ứng dụng này mình chịu khó chụp ảnh hẳn lên, hehe 😁
đc ưu ái quá >.<
đang xài nè. Dùng trên Android thật tuyệt cho chất lượng Camera của Android hơn HTC nhiều lắm
@BlackMetal Chưa hiểu chỗ này lắm?
@BlackMetal bác này có vẻ chưa hiểu biết nhìu lắm. Nên hạn chế những ý kiến như vậy "Android hơn HTC nhiều lắm"
:eek: hot quá,cài luôn và ngay
giờ mới down về dùng thử xem sao
Sao mình cài không được nhỉ? Sen XE.
Công nhận hiện giờ dùng Android đc hỗ trợ nhiểu nhỉ
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
hi vọng instagram hỗ trợ ipad nữa.. khoản này chậm hơn android rồi
Bác nào xuất ra file .apk rùi gửi link cho em với được không ạ?
effect nhìn pro thật ... hình xấu đâm ra đẹp hè hè
Công nhận là thích thật nhưng nó cứ Crop hình vuông mà thấy khó chịu quá .
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
hic ước gì có cho bb nhỉ 😃
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
có ai hướng dẫn mình cách tạo 1 album riêng biệt ko, chụp tấm nào up lên FB nó cũng tống vào album instagram photos hết
mình muốn tạo 1 album riêng biệt chụp tấm nào thì mình sẽ lựa chọn cho nó vào cái album đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019