Instagram điều chỉnh lại điều khoản sử dụng, bỏ qui định được bán ảnh của người dùng

cuLong
22/12/2012 3:43Phản hồi: 35
Instagram điều chỉnh lại điều khoản sử dụng, bỏ qui định được bán ảnh của người dùng
Như chúng ta đã biết, tuần trước Instagram đã đưa ra một bản Điều khoản sử dụng mới, bắt đầu có hiệu lực từ ngày 16/1/2013. Ngay lập tức nó đã làm dấy lên sự phản đối của người dùng, bởi 1 mục trong đó có nói rõ rằng Instagram có quyền bán ảnh mà bạn tải lên máy chủ của họ. Vì vậy, để trấn an người dùng, Instagram đã lên tiếng đính chính rằng: Chúng tôi không bán ảnh của bạn. Và mới đây, ngày 21/12 vừa qua thì một trong những người sáng lập Instagram là ông Kevin Systrom đã cho biết họ sẽ sửa đổi lại điều khoản sử dụng của mạng xã hội này, nhằm tránh những hiểu lầm đáng tiếc đối với người dùng.

Theo đó, Instagram đã điều chỉnh lại Điều khoản sử dụng 2013 của họ, bỏ đi những mục có nói về quyền được bán hình ảnh của người dùng, và sử dụng lại những qui định liên quan đến quảng cáo, khuyến mãi trong Điều khoản cũ lúc Instagram ra đời hồi 10/2010. Dù vậy, Điều khoản 2013 vẫn có những điểm mới, bạn có thể tham khảo tại trang chủ của dịch vụ này ở đây.

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longt61
TÍCH CỰC
11 năm
huh? thế thì có gì khác đâu thớt? cái này hình như đăng rồi mà? o_O
@longt61 sao lại đăng tin cũ nhỉ :eek:
biết lắng nghe nguời dùng cũng tốt
phải vậy thoy, đem ảnh người dùng bán thì vi phạm quyền riêng tư roài
ko chỉnh lại thì mất khách ngay.:mad:
Mình cũng chỉ mong nó bán của mình rồi mình đc nổi tiếng 😆
replay767
TÍCH CỰC
11 năm
Bây giờ instagram là app ko thể thiếu trong mỗi dt đặc biệt là iPhone nhất là với các bạn gái. Instagram với họ bây giờ như phấn son vậy,giúp họ tút tát lại vẻ đẹp =))
Mình ít dùng cái này
Thấy đi đâu cũng cái hình ô vuông. Thành nhàm
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang yên đang lành ko muốn, mất 1 mớ người dùng rồi
trời ơi! Lại lỗi chính tả nữa rồi!

"Liều lầm" là gì?
"... bán định hình ảnh ..." là gì?

Đề nghị anh Hịp "phê và tư phê", kêu anh em post bài dành chút thời gian quý báu dò lại trước khi post!
Tầm vóc Tinh tế giờ là diễn đàn nổi tiếng cả nước rồi, ko nên có những sai sót ko đáng có như vậy nữa!
Xin góp ý vì 1 diễn đàn tốt hơn!
Thân!
hero_vq109
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrDuc2010 bác sai chính tả tè le thì bảo được ai, vãi thật 😆
@hero_vq109 bài comment bên dưới thì "chẳng chết thằng tây" nào cả! Nhưng cái bài chính bên trên phải đàng hoàng...
Vd ở đâu nhếch nhác cũng được, nhưng trung tâm thủ đô 1 nước phải đàng hoàng... đó là bộ mặt của 1 quốc gia!
Vậy thì bài chính là bộ mặt của cả 1 series bài viết và comment...
Mún bán cứ bán. Ai mua hình của mình đâu mà sợ
bán thoải mái, nhớ chia tiền lại cho tác giả là đc, có điều ảnh của anh em mình thì có ai mua đâu mà bán
ngoan <3 <3 <3 mà sao ko bán ??? chia tiền cho tui tui cũng chệu :v
phải thế chứ bảo bán thì.......
BQDuong nói hay quá, đúng là ảnh của anh em mình ai thèm mà mua với chả bán ^_^
Đã viết thì viết nốt đi chủ thớt, xem điều khoản mới thế nào. Vào giới thiệu lại bài trước rồi bắt sang link khác đọc là sao???

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
thangvh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@winter00 chuẩn 😁
Ôi, mất cợ hội được lăng xê hình ảnh miễn phí rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019