Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Instagram giới thiệu tính năng thêm lời nhạc sinh động vào Story

AudioPsycho
7/6/2019 9:42Phản hồi: 18
Instagram giới thiệu tính năng thêm lời nhạc sinh động vào Story
Có trò hay cho team sống ảo đây các ông ạ. Instagram vừa thông báo sẽ thêm tính năng hiển thị lời bài hát khi người dùng thêm bài hát vào Stories của mình. Anh em có thể bật hoặc tắt việc hiển thị lời bài hát, ngoài ra còn có thể chỉnh sửa kiểu chữ, font chữ, thêm hiệu ứng, hình động và 1 số thao tác khác. Theo Instagram, tính năng nói trên sẽ có mặt ở khác quốc gia được truy cập thư viện nhạc của app này, vốn đã được ra mắt hồi năm trước. Ví dụ, trời đang mưa, đang feeling deep, mở 1 bài nhạc buồn rầu thê thảm gì đó rồi quay 1 đoạn tấm đương lúc hoa trôi nước chảy, up lên Instagram....

Instagram cũng cho biết người dùng sẽ có thể tìm kiếm bài hát từ thư viện nhạc của app để đăng lên Stories của mình. Thêm vào đó, người dùng có thể chọn đúng phân đoạn trong bài hát mà mình muốn, sau đó lựa chọn có muốn hiển thị lời bài hát hay không. Nhấn vào lời bài hát khi nó đang được hiển thị sẽ mở ra các tùy biến kiểu chữ, font chữ và hiệu ứng.

Có thể thấy Instagram đã và đang làm rất nhiều thứ nhằm giúp giao diện Stories của mình trở nên bắt mắt hơn. Instagram mới bắt đầu hỗ trợ thêm nhạc vào Story vào năm ngoái, sử dụng thư viện từ Soundcloud, SpotifyShazam. Đầu năm nay thì Instagram đã thêm cả tính năng chia sẻ phim Netflix đang xem vào Story.

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuana1191
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã thử 😁
Chuẩn bị tinh thần cho những comment "t không dùng Instagram"
@Methylamine còn cmt "đang dùng Zalo và vẫn thấy ổn không muốn chuyển qua Insta", cười ỉa 😆
traza
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Methylamine t không dùng Instagram 😁
fako*
TÍCH CỰC
5 năm
@Methylamine t không dùng Instagram 😁
traza
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang dùng skype vẫn thấy ổn không muốn chuyển sang Instagram 😁
traza
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ae tinh tế mấy ai xài Instagram đâu mà, app tinhte còn không thèm cài.
nghja trung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang ở Nhật mà Instagram mãi không có mấy cái tính năng chèn nhạc này =="
Mình cài rồi bỏ mấy lần rồi và hiện tại ko dùng instagram vì chả biết dùng để làm gì vì nhu cầu là ko có
Dù sao thì ko có mình thì instagram vẫn cả tỉ người dùng lo gì ha ha
Trong khi Story trên FB thì cùi bắp quá, font không hỗ trợ hết unicode, hiệu ứng dớ dẩn, tính năng thiếu thốn
Kelamtro
TÍCH CỰC
5 năm
ae cho mình hỏi là ig của mình ko thể gán kèm link vào story, rồi story của ng khác có kèm nhạc/bài hát thì mìn ko nghe đc nó hiện lên là khu vực bạn ko đc hỗ trợ, mình đag ở nhật, tks all.
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
Klq, có cách nào xem instagram private ko nhỉ??? Nyc chặn hết acc và follow rồi
manhhcaoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SULLEY Lập nick clone đi ạ, với lại xem làm gì cho đau lòng hả bác =)))
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
@manhhcaoo Cái list save pass của em nó dài hơn cả chiều dài vielott rồi bác... tên ng thân em cũng dùng hết rồi...
Nội ngoại thân bằng quyến thuộc em cũng lấy ngày sinh nhật hết rồi
Rồi nyc đổi id instagram... em trắng tay
manhhcaoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SULLEY Bác để nhiều pass thế, e thường chỉ chọn đúng 3 pass duy nhất cho mọi acc, trừ các tk ngân hàng thay đổi thường xuyên thì mới hay cập nhật.
Với lại ig cho phép chuyển giữa các acc mà k cần đăng nhập mà, lưu pass 1 lần rồi cứ thế mà dùng thôi ạ.
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
@manhhcaoo Khi mà có quá nhiều ng dòm ngó... pass ngẫu nhiên là một giải pháp tốt...
Thật sự ngạc nhiên khi chính mình cũng không nhớ pass là gì 😁
Ngon này 😆
vã vỡ mồm tiktok đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019