Instagram, Messenger có tính năng mới: xem phim cùng nhau, tin nhắn biến mất, theme BTS
Pnghuy
8 thángBình luận: 54
Instagram, Messenger có tính năng mới: xem phim cùng nhau, tin nhắn biến mất, theme BTS
Facebook đã chính thức giới thiệu một số tính năng mới đến với toàn bộ người dùng InstagramMessenger, sau quãng thời gian thử nghiệm trên một số tài khoản:
  • Watch-Together: xem cùng nhau.
  • Vanish mode: chế độ biến mất tin nhắn.
  • BTS Theme: Theme màu hoa anh đào của nhóm nhạc BTS, sync được qua các nền tảng khác của Facebook.

Về tính năng Watch-Together, đây là một tính năng giúp tăng trải nghiệm nhắn tin giữa bạn bè trong một nhóm với nhau. Bây giờ mọi người trong một nhóm đã có thể chia sẻ các IGTV, story, Reels, TV shows và các trending videos cho nhau để cùng xem, thông qua video chat thời gian thực. Và để quảng cáo và nhấn mạnh thêm cho tính năng này, Facebook cho biết họ sẽ mang đến hai chương trình mới, Post Malone’s Celebrity World Pong League và Here for It With Avani Gregg, dành riêng cho Messenger và Instagram.

Vanish mode là chế độ biến mất tin nhắn khi người dùng thoát ra khỏi cuộc trò chuyện đó. Facebook giải thích rằng sẽ có những câu chuyện hay những cuộc trao đổi chỉ nên nói tại lúc đó mà thôi, ngoài ra thì nó không nên xuất hiện ở đâu trên lịch sử trò chuyện của người dùng. Chính vì vậy, Vanish mode sẽ giúp cho người dùng thoải mái và thêm tính bảo mật hoá hơn cho những cuộc trò chuyện.

Để bật Vanish mode thì người dùng chỉ cần vuốt từ dưới lên trên trong cuộc trò chuyện của mình cho đến khi nào thông báo bật Vanish mode thành công hiện ra, kể từ đó, những đoạn chat sau khi bật Vanish mode sẽ không được lưu lại trong lịch sử trò chuyện, và nếu người kia cố tình chụp ảnh màn hình đoạn chat trong Vanish mode, thì bạn sẽ nhận được thông báo. Và Facebook nói rằng chỉ những người theo dõi nhau trên Instagram hoặc kết bạn trên Facebook mới sử dụng được Vanish mode.

Còn lại về BTS themes, đây là một bổ sung của Facebook dành cho những ai là fan hâm mộ của nhóm nhạc Hàn Quốc này, theme sẽ có màu hoa anh đào tím tím giống với màu đặc trưng của nhóm nhạc này và bộ sticker mô phỏng 7 thành viên của ban nhạc, được đặt tên là TinyTAN, nhưng điểm khác biệt là nó sẽ được sync xuyên suốt các nền tảng nhắn tin của Facebook, để trải nghiệm được đồng bộ và xuyên suốt hơn.

Bản cập nhật mang những tính năng mới này đang được Facebook triển khai, bắt đầu từ Mỹ và một số quốc gia khác trong tuần này, sau đó tới châu Âu và các quốc gia còn lại. Anh em nhớ check update để trải nghiệm khi có cập nhật nha.

Nguồn Facebook.
53 bình luận
Lại rối tung lên một đống. App nào việc đó đi cho nó chuyên biệt.
@Bạn và 500 Anh Em Thì app nào vc đó. Chứ bạn tưởng gì ??????
@Bạn và 500 Anh Em app nào việc đó chắc giờ chỉ còn Telegram, tất cả các tính năng chỉ phục vụ cho việc nhắn tin và nhắn tin
@causelove94 Telegram thấy toàn là mấy nhóm chat chăn nuôi trồng trọt không à.
@Bạn và 500 Anh Em Bác ko vào/ko tìm thì sẽ ko thấy, chứ Zalo hay Facebook cũng đâu thiếu mấy group kiểu đó
Mấy tính năng này chả mấy khi dùng tới, mà cũng ko cần dùng. Muốn bảo mật thì xài app khác để chat chứ ai xài facebook. Cứ thêm vào riết giờ cái app messenger nặng vãi ra
finely
TÍCH CỰC
8 tháng
@nhtphuc Bồ mình dùng mấy tính năng này để cắm sừng mình đấy 😂
Nát
Đối với mình nhắn tin, gọi, và xem tinhte là đủ 😆)
hkifan
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Ông messenger nãy chạy quảng cáo cái này trên Instagram😂😂😂
nặng máy chứ được cái gì, càng tối giản càng tốt
@mrtqt Có cái WhatsApp tối giản mà cũng bị FB thâu tóm cmnr.
@Bạn và 500 Anh Em Tele tối giản, em thấy thế. Nhưng bạn bè xung quanh chẳng ai dùng 😆
Everec
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Đã từ lâu không còn cài facebook trên điện thoại. Chỉ lâu lâu mở laptop lên check messenger một tí, thấy cuộc sống khỏe hơn hẳn.
@Everec Phải mở laptop luôn? Cực vậy.
tx102
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Bạn và 500 Anh Em Trên đt lúc nào nó cũng nằm trước mặt thì sẽ dùng nhiều -> không tốt.
Reah
TÍCH CỰC
8 tháng
Chẳng liên quan gì. Mình có Facebook và Messenger trên điện thoại, 1 ngày vào 1-2 lần trên điện thoại hoặc trên lap xem qua news feed của friends. Tính ra một ngày cũng chỉ dùng facebook khoảng 10-20 phút. Dùng nhiều hay không dùng nhiều là do mình, đổ thừa cho nó nằm trước mặt.
tx102
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Reah Thì đó là cách sử dụng của bác. Còn ổng không đc vậy nên ổng xoá để hạn chế dùng thôi. Bác dùng sao thì kệ bác mỗi ng mỗi khác mà
@truongxuan102 Không, ý mình là không cần phải mở laptop, cũng không nhất thiết phải cài app vô điện thoại mới truy cập được FB. hay Mesenger.
N N T
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Themes cute vàix
Thấy loạn quá
nhiều chức năng quá lại rối
Theme BTS 😆 công nhận nhóm này sự nổi tiếng với ảnh hưởng kinh thật
Tien_Ng
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Mong sao nó k sờ vào whatsapp thì tốt!
Sao mình không dùng tính năng Vanish mode được nhỉ
terran
TÍCH CỰC
8 tháng
Mình lấy Canon 5D MarkVI ra chụp màn hình vanish mode chả thấy Facebook báo gì cả
Cười ra nước mắt
mấy cái sticker đpej quas làm sao có vậy sếp
phuhaobui
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Mình ko quan tâm lắm
Vãi bts, thôi bye
Bao giờ có theme của Bích Lank nhỉ 🤔

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019