Instagram ngừng hỗ trợ chia sẻ ảnh trực tiếp lên tài khoản Twitter

babybungbu
10/12/2012 9:14Phản hồi: 36
Instagram ngừng hỗ trợ chia sẻ ảnh trực tiếp lên tài khoản Twitter

Ứng dụng chụp ảnh Instagram trong ngày hôm nay đã chấm dứt hỗ trợ chia sẻ hình ảnh lên mạng xã hội Twitter. Thông tin do người phát ngôn của Facebook xác nhận với AllThingsD. Người dùng Twitter vẫn có thể dẫn link hình chụp từ Instagram lên tài khoản Twitter, song họ sẽ không thể nào duyệt những hình ảnh đó trên cả bản Twitter nền web lẫn di động.

Twitter Cards là một dịch vụ của Twitter, trong đó cho phép các nhà phát hành và ứng dụng bên thứ ba chia sẻ trực tiếp hình ảnh, video và bài viết trong đoạn tweet, thay vì chỉ dẫn link siêu liên kết thông thường. Twitter cũng đã có một lời xác nhận riêng về động thái trên của Instagram: "Ứng dụng Instagram đã ngừng tính năng tích hợp hình ảnh lên tài khoàn Twitter. Theo đó, những hình ảnh chụp từ Instagram sẽ không còn xuất hiện trong thư viện ảnh của người dùng. Hiện tại, người dùng vẫn có thể chia sẻ đường dẫn đến hình ảnh, nhưng không thể xem trực tiếp hình ảnh đó trên Twitter".

Được biết, dịch vụ mạng xã hội tiểu blog đang có kế hoạch phát triển một ứng dụng chụp ảnh hiệu ứng của riêng mình, sẽ được ra mắt trong tháng 12 này và tích hợp ngay trên Twitter.

Nguồn: AllThingsD
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vn mềnh ít dùng 😁
nên các bác vào chém tiếp nào :V
Ve voi facebook

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
cạnh tranh bắt đầu, người dùng Instagram nên chuyển sang Facebook hoặc ... 1 ứng dụng khác có chức năng tương tự 😁

adonis_vql
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy hôm trước cho đứa em dùng điện thoại, giờ khi em dùng lại, dùng instagram nghịch rồi upload fb, toàn là up vào fb của nó, vậy là sao hả các bác?
có cách nào thiết lập lại tài khoản fb ứng với tài khoản instagram ko ạ?

@adonis_vql bác cho em info cái bé trong ảnh em chỉ cho bác tận tình từ a-z có khuyến mãi ít dầu ăn 😁
adonis_vql
ĐẠI BÀNG
11 năm
@junior1506 nè bác. ko biết có vi phạm nội quy ko
http://www.facebook.com/hoangyen92?ref=ts&fref=ts

vì em này mà em càng thích íntagram :D
cuộc chiến của FB vs Twitter đã đến hồi gay cấn
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
twitter gần đây rất khép mình & "tự tôi", ko thèm hỗ trợ thằng nào, ko biết có ăn thua, nhưng ít nhất là nó không bị bão hòa, giữ được nét riêng
Của Fb mà

Với tôi khoảnh khắc mới là quan trọng
nếu người chuyển qua dúng Twitter thì em cũng dùng ,nó ít rác hơn facebook nhiều
ngon
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
insta trên android chán thế , trên ios nó còn nhiều cái hoa lá cành lắm mà @@
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Có cả twitter,g+ lẫn face nhưng dùng mỗi face nên ko quan trọng lắm.....😁
minoan
CAO CẤP
11 năm
cái này cài 1 lần nhưng bỏ luôn, up ảnh dung lượng bé tí
Cái gì hay thì dùng, lo gì... FB mà tính sai thì mất tiền uổng thế thôi, cá nhân mình nghĩ nên hỗ trợ đầy đủ, cái gì free mà đầy đủ thì phát triển, không thì hạn chế hoặc suy tàn, thế thôi...
về với Facebook thì sao lại chơi với Twitter
Chuyện này là tất yếu khi Instagram đã thuộc quyền sở hữu của FB.
HĐH thì có win và mac, ios và android
Nước giải khát thì Coca và pepsi
Mạng xh thì fb và twitter

...
tự hiểu thôi mà 😁
Doanh.Doanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở việt nam chẳng mấy người dùng twitter :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp