Intel muốn bán mảng làm chip cho router để tối ưu vận hành
Duy Luân
3 tháng trướcBình luận: 64Lượt xem: 5.609
64 Bình luận
intel có khi nào sau này sẽ phá sản ko nhỉ, 1 tượng đài 1 thời.
@congthanhgiong K loại trừ cụ nhe
bán để tập trung nhiều hơn vào mảng chip PC và laptop thôi Intel ơi. 😁
đã nói rùi in tèo mà, sống nhờ x86 trên pc lâu năm. chứ mà nhảy ra cái mới cạnh tranh thua chắc về giá lẫn dây chuyền.ti

1. cpu mobile ráng đua nhưng đã tèo, tiền tài trợ lỗ sau 2 năm ráng cạnh tranh 7.2 tỉ usd.
2. modem ráng bon chen mà cùi bắp sau nhiều năm lỗ bán lại cho apple giờ phải mua modem 5g của mediatek luôn
3. đu mảng chip router iot, giờ thì kiếm đường bán vì kém hiệu quả.
4. ssd cũng bon chen rùi bày ra optane xong dẹp rùi, ssd cũng ko bằng ai.

tóm lại giờ nếu ko dựa vào x86 lâu năm app mà ra mới nền tảng thì in tèo thua chắc.
Bán để tập trung cái khác ngon hơn chứ đừng có tệ hơn nha :p
Thà là bỏ đi hết ta làm lại từ đầu. Dù hơi muộn trước khi trở thành Nokia thứ 2 ở mảng chip
Bán đi cho nhẹ người 😁
Bán đi chứ để làm gì
Gói gọn lại, tăng thêm doanh thu
Kinh doanh mà, có lợi thì bán thôi.
Intel giờ phải nỗ lực hơn trước nhiều vì áp lực đến từ nhiều nhà phát triển khác nữa 😁
khúc này đâu em? bình thường sóng đã yếu hơn 30% còn khi sóng yếu thì intel kém hơn 75% kìa. đọc mà cũng đọc thiếu nữa thì hỏi sao gà đến mức vậy. rõ khổ. Hay quê mùa quá lấp liếm đoạn 30%?
@ragefighter đọc kỹ lại đi em trai 😃 cái gì là 30% 😁 cường độ tín hiệu hay là hiệu suất.
@princez thím dốt cũng dốt vừa thôi chứ? chip set intel cùi nên xử lý tín hiệu so với chip set khác thấp hơn 30% nên dù có gần router sóng cũng khó lên full vạch. Nói vậy ko hiểu ah?
@ragefighter Thôi mình cũng không muốn tranh cãi với người dốt làm gì, Mark Twain đã nói rồi 😃 bạn cứ ôm cái ngu dốt của mình để sử dụng đi nhé, chả có ai ngăn bạn sử dụng cái đầu của bạn cả mà 😃
@princez ah thảo nào, đồ công nghệ đi lấy câu nói nhà văn ra chém gió là hiểu dốt mà khoái chém gió là vì vậy. Tưởng khôn quá vào giúp intel cải tiến chip tăng thu sóng coi? hay về nhà đọc dâm thư riết nhũn não hả em? ahhahaa
Ế quá nên bán luôn😁
Vì đi mua sẽ rẻ hơn là tự đầu tư nghiên cứu, sản xuất
Bán là đúng rồi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019