Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Intel trình diễn máy tính bảng Atom Bay Trail-T chạy song song Win8 và Android 4.2.2

cuLong
10/6/2013 4:40Phản hồi: 43
Intel trình diễn máy tính bảng Atom Bay Trail-T chạy song song Win8 và Android 4.2.2

Tại triễn lãm Computex 2013 vừa kết thúc tuần qua, Intel đã đem đến những chiếc máy tính bảng dùng bộ xử lý Atom Silvermont mới nhất của mình, ngoài chiếc sử dụng chip Bay Trail-M nhìn rất giống Surface của Microsoft thì họ cũng đã trình diễn một chiếc máy khác chạy chip Bay Trail-T với màn hình 10 inch độ phân giải 2560 x 1440 pixel, nhờ sử dụng chip x86 nên nó có thể chạy song song 2 hệ điều hành Windows 8/Android 4.2.2 Jelly Bean và nặng chỉ 611g. Đây cũng là thiết bị tham chiếu mà Intel thiết kế để trình diễn phần cứng của nền tảng SoC Silvermont giống như chiếc tablet Bay Trail-M mà Tinh Tế từng trên tay. Ngoài thông tin về chip xử lý Bay Trail-T thì Intel không công bố các thông số khác về cấu hình của máy, hi vọng họ sẽ nói cụ thể hơn về chiếc máy này trong một dịp gần đây.

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rukia2005
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ mong những con Tablet ngon hỗ trợ chỉnh ảnh tốt để ko còn phải dựa vào Laptop nữa 😃
@Rukia2005 Dùng tablet aus 400c g đó wib 8 pro làm j cũng dc. Giờ còn có 10t cho bản wifi. Gần 12t cho bản 3 g. Giá wá ngon rồi

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
hàng khủng ta​
dong thieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
sức manh intel là đây
linkinlt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn ngang kiểu lượn giống ipad 2 thế nhỉ.( mềnh thấy thế, ko phải ifan@@) 😆
Mình thích cái chạy song song như thế này 😁
Chơi 2 HĐH là quá độc rùi còn gì.. ủng hộ anh TEO... ra sớm cho bà kon nhờ
Chip Bay-Trail T bỏ vô con 1208 chắc chạy thêm được hđh java các bác nhỉ
Ừa giống thật... y như tớ với mấy pố vậy... giống nhau y chang nhưng khác cái mặt... hi hi
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
Có ai biết bay trail t với m khác nhau thế nào không. Lần đầu nghe tới bay trail m luôn.
Ngon lành, dung 2 hệ điều hành được luôn, mua em này có lý á
Bác này nói chuyện khó nghe nhỉ, gì mà bọn này bọn nọ, họ thích gì thì dung nấy, bác quyền gì phán câu bọn này bọn kia, bác thích gây chiến nhỉ
Họ thấy giống PlayBook thì họ nói thôi, còn bác không thích thì lựa lời nói cho lọt lỗ tai một chút
Mai này ra văn bản cấm nói tục nơi công cộng thì bác cũng nên lựa lời nói cho dễ nghe nhé, không khéo lại bị bắt thì mệt đa
😃
@Icona Vulcano Đúng ạ!mỗi người có quan điểm riêng của mình mà.người nào cũng có quyền đưa ra suy nghĩ của mình.nhưng có một số người lại toàn dùng những lời lẽ thái quá để phản ứng.
Đít con này có thêm hệ thống giắc cắm, chắc có thêm phụ kiện vẩy, gõ..
Có cách nào cài android cho máy win8 cảm ứng kg.
@DRhohaho HD2 chạy đc win 8 RT lâu rồi nhe chú
http://www.xda-developers.com/windows-mobile/htc-hd2-refuses-to-die-now-runs-windows-rt/
@wssmallmouse genk có bài hướng dẫn cài android trên pc chạy windows đó bác,link nè:
http://genk.vn/cong-nghe/huong-dan-cai-dat-android-tren-may-tinh-windows-20130602005243791.chn
cantho_
TÍCH CỰC
11 năm
@Icona Vulcano Ai Noí Vs bác chi HTC HD2 làm đc, minh cài song song 2 hdh and vs Win8 Cho cái acer iconia tab của minh dc ne
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
11 năm
@FullOfLove Windows RT không được gọi là Windows 8 nhé. Chỉ là dùng giao diện Metro giống Windows 8 thôi.
😃hình như bay trail tận 4 nhân nên chắc sức mạnh tối đa sẽ gấp đôi clover trail+ và vượt quá chip ARM.
@technological experience chưa chắc đâu
a57 qcáo sức mạnh x3 a15,a57 ra lâu rồi mà chưa xài phổ biến
cái này đưa ra với mục đích là kết hợp giải trí và làm việc trên cùng một thiết bị.tuy nhiên phần giải trí có thể đáp ứng được,nhưng về phần công việc vó vẻ chưa được ổn.nếu có tiền thì sẽ mua một ultrabook thông thường với một tablet riêng vì cá nhân mình cảm thấy thuận tiện hơn.hihi.
máy tính bảng sao giống cái bảng thế, keke, bó tay các bác ;)
Bao giờ mới có dthoai và máy tính bảng thích dùng hdh gì thì cài như máy tính ấy nhể.:-D
xu thế mới,tích hợp nhiều hệ điều hành thay vì tích hợp sp+tablet+laptop
Một thiết bị chạy 2 nền tảng. Rất tốt nhưng giá chắc ko dưới 10tr. ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019