Internet Explorer 9 Beta chính thức cho tải về
vuhai6
11 nămBình luận: 81

Sau nhiều tháng phát triển, cuối cùng thì Microsoft cũng chính thức cung cấp Internet Explorer 9, ngay từ bây giờ bạn có thể truy cập vào beautyoftheweb.com để tải bản beta này về. IE9 là một nỗ lực của Microsoft nhằm khẳng định lại vị trí của mình, nó có rất nhiều các tính năng mới như hỗ trợ chuẩn HTML5, định dạng CSS3, chức năng tăng tốc đồ họa và sử dụng engine JavaScript mới giúp tăng tốc độ làm việc với các trang như Google, Facebook...

Internet Explorer 9 có cả 2 phiên bản 32-bit và 64-bit, nhưng chỉ chạy trên Windows Vista và Windows 7. Nó hỗ trợ 20 nguôn ngữ khác nhau và thật tuyệt là có cả tiếng Việt. Bạn có thể tìm hiểu thêm tại đây Microsoft.com

Nguồn: beautyoftheweb
81 bình luận
lâu lắm rồi kể từ lần cuối mình dùng IE....
itxuankha
TÍCH CỰC
11 năm
ai đó chạy thử chưa cho kết quá đi, mình dùng win xp không rõ vụ này lắm
cách đặc tab và thanh andress thiếu logic :| ... càng nhiều tab thì càng cắt thanh andress , sao không đưa lên trên top luôn giống như chrome ? Nút Back to quá cỡ thợ mộc một cách không cần thiết . Ngoài ra trong quá trình thử nghiệm thì có vài lỗi lặt vặt . Thôi , đợi Chrome v8 vậy
ntnk1984
TÍCH CỰC
11 năm
chắc hãng muốn tạo sự khác biệt chăng!
Tốc độ được cải thiện đáng kể, nhưng vẫn còn 1 số lỗi khi load ảnh.
Giao Diện xấu.. new tab Giống google chrome... giao diện mở rộng gần full ..chạy nhanh hơn IE8 . menu Back xau. thấy vậy. hiển thị hình ảnh trong tìm kiếm hình ảnh của google nhanh hơn
Chê hoài,h con người ta sài iOS quên lãng MS rùi nên cứ chê hoài
cha co gi toan dien dau. Len Dc mot ti la dc rui, Microsoft mai moi ra dc mot ban. Dang nhe phai hoanh trang moi dung chu nhi anh em
nhatminh87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hu hu lỡ nâng cấp giờ không xóa được chạy vừ chậm vừa dựt chiếm nhiều bộ nhớ dùng FF cho nó lành
traduma
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đã down về dùng thử hôm qua, giao diện thay đổi rất nhiều, diện tích view một trang web rộng hơn do MS chơi kiểu đặt thanh address cùng hàng với các tabs, lược bỏ bookmark bar, có thêm chức năng quản lý download (view download) nhưng không dùng đến bởi mình dùng IDM. Nói chung thấy hơi tốn ram, và cảm giác IE9 như sự lai tạp giữa Chrome và FireFox. Cũng nên dùng thử! Báo thêm cho các bác biết là sau khi down file cài IE9 nặng ~19MB về thì máy tiếp tục download update rất lâu, có thể phải mất gần 30 phút (mình dùng FTTH) và phải khởi động lại một lần mới sử dụng được.
bác down ở đâu mà lạ vậy, nhà em xài adsl mà tải về rồi cài chưa tới 5 phút đã xong(kể cả update luôn), bác xài FTTH mà lâu vậy chắc là có vấn đề rồi....? Mà cái bản beta này xài thấy hay gặp lỗi not responding hơn IE8, nhiều trang như vnexpress, quantrimang đôi lúc gặp tình trạng 1 số bài viết cứ vào là bị not responding, vào trang cấu hình modem cũng lúc hiển thị hết, lúc không, nói chung còn lỗi nhiều lắm, nhanh thì có nhanh nhưng tùy trang có lúc chỉ thấy hiện trang mà chữ chưa load hết(có khi còn chậm hơn cả IE8), trừ cái giao diện đẹp giống chrome còn đâu chán hơn cả IE8....! Em nói thật đấy, giờ lên rồi ân hận không biết làm sao quay lại IE8 cả 😔 có vẻ như IE9 beta còn nhiều lỗi về tương thích, lướt web có phần bực mình hơn IE8 tuy không bị lỗi crash là kéo hết tất cả các tab dính luôn nhưng tần suất "not responding" khi lướt web thì dày đặc khá khó chịu, hay có khi nào nó bị lỗi do em cài cả FF với chrome luôn không?

P/S: nói thật em vẫn thích IE8 hơn trừ vụ 1 lần mà bị not responding là tab nào cũng bị hết
coolvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn thích IE nhất mặc dù hok xài :p
regist
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá thất vọng!
Acid 3 vẫn chỉ được có 95đ (safari, opera và chrome đc 100 từ lâu rồi)
html5test quá còi: 96đ bọ (chrome 7 dev là 231)
Title bar trống trơn rất phí diện tích.
Chả hiểu các bác cải tiến chỗ nào.
kajzubee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thưa bác đây mới là bản beta 😃| bác có hiểu beta là j ko........
regist
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang so vs chrome dev
Test acid là một test rất quan trọng, còn tương thích tốt HTML5 là một tính năng chủ chốt được giới thiệu trong chiến dịch quảng cáo của MS.
Beta là còn lỗi những chỗ vớ vẩn chứ những tính năng quan trọng phải định hình hết rồi 😔
hgbinh
TÍCH CỰC
11 năm
IE là bản hoàn toàn mới việc acid nó thấp là hiểu được, Firefox4 cũng chỉ 97 chứ mấy. Còn thằng Chrome7 thì nó chả khác nào bản 6, chỉ là tăng tốc lên thôi nên việc nó có 100 là điều dễ hiểu. Còn HTML5 thấp điểm là Micro đã nói rồi, IE beta sẽ hạn chế tính năng. Chú cứ đợi final ra rồi coi IE bao nhiêu điểm.
Dùng rất mượt. Hơn hẳn IE8 😁
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy tốc độ đã cải thiện , thỉnh thoảng vẫn có lỗi , nc là tốt 😁
chạy không bằng Chrome 7 , vẫn chậm mặc dù giao diện khá thoáng
simhoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
sạc! nhanh hơn chrome nhiều. vào trang chủ tinhte.vn là thấy rõ nhất! chấp chrome chạy trước luôn. có điều vẫn còn tồn tại một số lỗi,giao diện thì đẹp nhưng chưa thân thiện, có thể là do chưa quen.bây giờ mình dùng nó thay chrome rồi và thấy rẩt hài lòng! ai chưa thử thì nên thử đi,sẽ không hổi hận đâu. và kết hợp với IDM ăn ý như FF, IE 8 ý
còn thêm cái nữa là khi tải trang web nhiều khi nó ra giao diên gì gì ấy, nghe nói là phiên bản web cũ nó vậy
IE là sản phầm tệ nhất của MS, toàn thứ dùng dc, chỉ mỗi IE là mình ko dùng
ufdb
CAO CẤP
11 năm
vậy là theo như ý kiến của mấy bạn thì IE9 này còn lỗi và giao diện chưa khoa học
=> nên chuyển qua dùng Chrome, font chữ đẹp, hồi trước bị mỗi bệnh crash nhưng giờ thì hết rồi, hơn nữa lại tích hợp sẵn flash nên khỏi cần cài nữa rất tiện lợi, IDM bản 6 intergrate được vào Chrome 😁
(kiểu này phải xin Google tiền quảng cáo thôi hehe, nhưng thực sự đó là cảm nhận riêng của mình muốn chia sẻ với các bạn)
Tải lúc trưa, vừa cài xong thì mất điện chưa test được.
Mà a cuhiep ơi sao vào theo chuẩn mobile ấn thanks toàn báo lỗi ah 😁
HTP@87
TÍCH CỰC
11 năm
dùng thử từ hôm qua rồi, nói chung 1 số trang em nó IE 9 load nhanh hơn FF nhiều. Nhưng có nhiều cái hơi nặng...
Giao diện thì ổn rồi, cool đẹp
mới thử các bác ợ, tình hình là vẫn cùi bắp lắm. mở nhanh phát là lại đơ, được mỗi mái trông mát mắt, còn lại thì vũ như cẩn..
sao không phải là tải về từ trang MS nhỉ?
zaketacsu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên thẳng trang cùa Microsoft mà down bạn ah. Mới là bản beta đầu tiên thui, nhưg đáng để thử.
Trình duyệt nào cũng có cái hay riêng, tôi không dám chê bai ở đây không khéo người ta nói tôi chẳng biết gì.
Chắc có lẻ quan niệm của tôi là cổ hủ. Đối với tôi IE để làm việc, Chrome để giải trí, FF để xem phim (có nhữg trang nó đòi FF các bác ah, rỏ khổ). Tôi xài cả 3 nên không chê cái nào dc.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019