Interpad - Tablet chạy Android sử dụng BXL Tegra 2

Didu
27/7/2010 9:12Phản hồi: 33
Interpad - Tablet chạy Android sử dụng BXL Tegra 2

E-Noa, một hãng sản xuất tới từ Đức vừa giới thiệu chiếc tablet mới nhất của mình mang tên Interpad có kích cỡ màn hình 10" và chạy HĐH Android của Google. Nhà sản xuất tới từ Đức này trang bị cho tablet của mình chip xử lý Tegra 2, vừa được NVIDIA ra mắt tại CES 2010 đầu năm nay. Chip SoC Tegra 2 trên Interpad gồm hai nhân xử lý và tiêu thụ điện năng ít hơn so với thế hệ trước, E-Noa cho biết tablet của họ có thời lượng sử dụng pin vào khoảng 8 tới 12 tiếng. Interpad có màn hình cảm ứng điện dung 10", chạy Android 2.1, RAM DDR2 1GB, bộ nhớ flash dung lượng 16GB (có thể mở rộng) với các kết nối WiFi, HDMI cũng như USB 2.0. E-Noa cho biết họ sẽ bắt đầu bán ra Interpad vào tháng 12 này với mức giá 518USD.

Nguồn: Engadget
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn thì hay .. nhưng chay android là thấy nản .. mạnh thế này thì phải chạy win7 chứ ... chạy android thì còn nhiều cái ko tiện lắm ,, mà update lên 2.2 .. hoặc sau này update lên cao hơn ko biết có đựoc ko ..
như Milestone .. lúc 9dầu mua .. thấy kêu lên 2.2 cho đã .. giờ méo mặt cả đám
wan
TÍCH CỰC
14 năm
bác chê e nó quá e thấy 2.1 cũng đủ chơi rồi mà,2.2 ko khác nhìu lắm,MS đã làm quá tốt vai trò của nó rồi
thix có flash cơ .. có cái handy .. lướt web ko xem dc video .. thấy chán rồi .. kiem được ngừoi mua là bán luon ⭕️D
Windows là thế giới của chuột và bàn phím. Mất 2 cái đó đi thì Windows chả là gì cả =)). Bài học đắt giá của Windows Mobile đấy 😁
Bác này giống em! Cứ chơi windows cho nó lành
trâu chậm uống nước đục
Nhìn nó có vẻ hơi chậm nhỉ
Kane
ĐẠI BÀNG
14 năm
có lẽ chỉ khoái khoản xem phim :spin:
nhìn khá đẹp, cấu hình cao cấp
@: ometa020983
Không bỏ được cái tư tưởng bóc tem như thế thì mãn đời vẫn là kẻ a dua. nhìn cái nick cũng thâm niên mà sao ý thức.......😔
codart
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em nghĩ là ý bác ấy nói cái tablet này ra sau ipad thì khó mà thành công đc ;)
tiền bối nặng lời rồi, bần tăng không dám. tiền bối lần sau phản pháo thì nhẹ tay và suy nghĩ một tý ạh
thân
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này thì làm sao so với table của Motorola đc (10" và android 3.0)
Trăm hoa đua nở.
Anh em chịu khó chờ đến đầu 2011 chắc là sẽ có rất nhiều lựa chọn cho Tablet.
Mình cũng đang dùng iPad, kiểu gì cũng phải sắm thêm 1 em Android màn hình 7", pin 10h.

Em InterPad này không thấy nhắc gì đến 3G nhỉ, ở VN 3G giá rẻ thế mà dùng công nghệ không hỗ trợ 3G là vứt.
Ối trời , android hay gấp tỷ lần cai win

mấy con android ra nhanh để em chia tay con ipad củ chuối ...
yugotran
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thi ko chắc như thế, với mình hiện tại Windows vẫn là tốt hơn,..😃
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mới có Froyo cho MS đó thôi, chỉ có điều không phải của Motorola, hihi. Nhìn con này có vẻ hơi chậm, cảm ứng thì không được nhạy cho lắm
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Table android dạo này ra nhiều quá mà tinhte chưa trên tay em nào cả
dạo này nhiều thứ tên pad quá ta,khi ipad ra ai cũng chê nó là,chọc quê các tên pad,thế mà h....đâu đâu cũng thấy pad=))
MrChubby
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang định ý kiến thì có bác nói rồi
Dạo này ra nhiều thứ cho chị em phụ nữ quá :p
😔 mình đang dùng Ipad này, nhưng để xem phim là chính. Ipad xem phim phải convert mệt quá, giờ chỉ mong tablet win 7 ra đời để thanh lý thôi. Androi mình cũng khônng thích
tablet, mình chưa từng đc thử qua tablet 😔, nếu đc chọn 1 tablet để thử mình sẽ chọn ipad ^^
tablet ra thì phải thử thôi. nhưng khác bác ở trên là mình sẽ ko thử ipad.
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
hehe, mình mới đáp được con iPad rồi, đáng ra huề vốn, tại thằng mua hỏi thêm case nên mình không dám bóp nữa, nói chung là rất sướng (dùng 3 tháng vẫn bán đc giá cao 😁)
Càng ngày có nhiều sản phẩm chạy HĐH Android của Google nhỉ! Nhà nghèo nên ko tét đc 😔
Không biết cảm giác đọc ebook trên IPAD thế nào các bác nhỉ, thèm quá....
colinjsit
TÍCH CỰC
14 năm
Mình nghĩ Android là sự lựa chọn tốt cho các tablet vì nó giải quyết được vấn đề thời lượng pin sử dụng và trọng lượng của thiết bị. Máy này vẫn đáng dc lựa chọn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019