Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 12.1 Beta 2 đã khắc phục lỗi không nhận sạc của iPhone XS và XS Max, lên đi anh em

Duy Luân
2/10/2018 22:8Phản hồi: 125
iOS 12.1 Beta 2 đã khắc phục lỗi không nhận sạc của iPhone XS và XS Max, lên đi anh em
Apple vừa phát hành bản update iOS 12.1 Beta 2, bản này đáng chú ý vì nó sửa lỗi không nhận sạc của một số iPhone XS và XS Max trừ khi bạn chạm cho màn hình sáng lên. Như vậy chúng ta có thể tạm kết luận rằng vấn đề mà bữa giờ anh em lo lắng chỉ là lỗi phần mềm và sẽ được khắc phục khi iOS 12.1 được chính thức tung ra trong vài tuần tới đây. iOS 12.1 Beta 2 còn có thêm 70 emoji mới, bật tính năng eSIM cho một số quốc gia, cho phép chỉnh khẩu giả lập ngay lúc chụp (hiện tại phải chụp xong mới chỉnh được). Tính năng gọi FaceTime nhóm cũng sẽ quay trở lại sau khi bị bỏ khỏi iOS 12 do lỗi kĩ thuật.

Nếu anh em nào gặp lỗi không sạc được với iPhone XS và XS Max, anh em có thể tham gia chương trình iOS Beta theo hướng dẫn trong bài: Đã có iOS 12 Public Beta: ổn định hơn, có hướng dẫn cách up

Nguồn: Apple, GSMArena, Twitter
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang lên và sẽ feedback lại cho anh em trong sáng nay...
Ngon. Đúng là apple đại đế ... ko cần update pin Xanh cũng giải quyết dc vd luôn
noalana1
TÍCH CỰC
5 năm
@Apple Haters 2.01 bác nói vậy cũng không đúng, vậy trước giờ mình xài ip cũng có bị lỗi gì đâu con nào cũng xài khoảng 3 năm mới đổi, còn xiaomi thì cũng có lỗi đâu phải không bác thử search lên mạng cái đi hãng nào mà không có, chẳng qua 1 hãng lớn thì ngta xăm xoi chú ý nhiều hơn có lỗi thì sẽ bị lôi ra phân tích, như gần đây nhất thằng note 7 lỗi nổ pin đến cả lên máy bay còn cấm nghiêm trọng đến vậy mà sau 1 thời gian ngắn cũng chìm nghỉm, giờ cũng chã ai nhắc tới cũng chã ai quan tâm ngta dùng note vẫn cứ mua note thôi
@noalana1 Lại đổ tại =)) thế cái vụ cầm iphone ko đúng cách thì sửa thế nào? mang tiếng flagship mà khê vãi nồi. Chưa thèm sờ vào vụ bắt wifi 5Ghz tập tèng nhé.
noalana1
TÍCH CỰC
5 năm
@DoremonSSJ3 ủa đổ gì hã bạn ? vụ cầm không đúng cách nó là chuyện bao nhiêu năm rồi mà lôi ra nói hoài vậy ? 😆 chuyện đt lỗi thì hãng nào cũng có, mình không cuồng đt đâu mà phải đổ với không đổ, thấy mấy người như bạn hễ cái gì có iphone là tìm cách dìm nên mình nói thôi, bạn nói hay vậy bạn kể dùm mình con đt hãng nào không có lỗi mình nghe thử
@Apple Haters 2.01 mua gấp 3 4 lần mà còn bị lỗi :D. Đau.
Còn lỗi bắt sóng kém và tốc độ tải dữ liệu quá kém so với đời trước thì sao ạ ? 😁
@iceteazz Bắt sóng kém thì có nhưng tải dữ liệu thì nhanh hơn X rồi, mà vẫn không bằng note 9 😃
Lên cho SE 😁
iptran68
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon quá rồi. K biết apple đã xử lý vụ sóng sánh chưa?
@iptran68 Làm sao mà xử lý được. Thay chip 200 trum là hết. Mà sóng yếu cũng là 1 tính năng.
@Khoidang Thím chuẩn bị 200 trum đi, để được khắc phục tính năng :D
namnao
TÍCH CỰC
5 năm
Mình không bị nhưng vẫn lên...=))
Lom com
Có máy đâu mà lên, 6s Plus vẫn chạy mướt
theo em là Apple bỏ đi tính năng chạm vào màn hình sáng lên mới nhận sạc, chứ ko nên gọi là "lỗi" 😁
@Fbiprohj Tính năng hay mà apple giúp người dùng kiểm tra xem có thông báo gì ko trước khi sạc mà vì máy 40 triệu ko có một cái gì để báo có tin nhắn hay cuộc gọi gì đến nên phải mở màn hình :D
@vtb center thay vì làm 1 sản phẩm hoàn chỉnh, Apple ta làm 1 mớ tạp nham, sau đó fix dần dần và bọn isheep sẽ tung hô rằng Apple ta quan tâm ng dùng, sửa lỗi nhanh chóng.....:D
keymaster
TÍCH CỰC
5 năm
@Fbiprohj Tui cũng ghét vụ cắm sạc phải nhập passcode mới nhận, đi ngược tiêu chuẩn plug n play
luker
TÍCH CỰC
5 năm
@Fbiprohj Và tiện để troll bọn anti gõ phím mỏi tay hihi
xt30
TÍCH CỰC
5 năm
@Fbiprohj Và tung hô dc update liên tục nữa nhá
Thấy ở Việt Nam không anh em nào bị lỗi không nhận sạc này
@hypous Mình đây bạn !!!!
nhanyca
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hypous Mỗi mình bạn thấy không có.Hay là bạn nhìn ở đâu đấy :v
@hypous mình cũng bị đây bạn, nhưng dùng bộ sạc PD typeC thì ko bị nhé. Có vẻ như nguồn điện cao hơn bộ typeA nên iPhone ngay lập tức nhận sạc.
Vừa đọc xong mình lên luôn, lên xong nhớ lại mình đang xài 6s.
junky3
TÍCH CỰC
5 năm
đúng là apple quá nhanh
cu kum
TÍCH CỰC
5 năm
Hàng mới có khác, cập nhật ngay
bangbui79
ĐẠI BÀNG
5 năm
sao máy mình vào thì ko thấy bản cập nhật nhỉ vẩn 12.0
@bangbui79 nó là bản beta mà. đâu phải chính thức đâu mà bác check có dc.
boyngheo8210
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bangbui79 Bản beta mà bạn. Chính thức phải đợi vãi ngày nữa
Gọi facetime nhóm đấy máy nhận cuộc gọi không ở ios 12 có nhận được không nhỉ?
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
Lên ae
@namtrung70 Lên ae, hóng thêm " tính năng " mới đc tìm ra. Để apple lại beta tiếp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019