iOS 12.1 Beta hỗ trợ Face ID khi cầm máy ngang, sẽ dùng cho iPad Pro mới?

Duy Luân
18/9/2018 23:45Phản hồi: 60
iOS 12.1 Beta hỗ trợ Face ID khi cầm máy ngang, sẽ dùng cho iPad Pro mới?
Như tiêu đề, bạn có thể cầm máy ngang và vẫn nhận được Face ID như bình thường, còn iPhone hiện tại xoay ngang không nhận. Có vẻ như tính năng sẽ chỉ dành cho iPad Pro mà thôi, nếu dùng trên iPhone thì có thể sẽ gặp khó khăn liên quan đến vị trí đặt cảm biến, vả lại cũng ít có tình huống cần unlock điện thoại mà cầm ngang. Apple được cho là sẽ ra mắt iPad mới vào tháng 10, sẽ có 2 kích thước màn hình, đặc biệt năm nay có viền mỏng hơn đáng kể so với đời cũ và không còn phím home nữa.

Nguồn: Twitter
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng profile
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
Lại thông tin ra 12.1 ngay, quá nhanh!
Anthony Viet
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn vậy chắc không có tai thỏ nữa
@khanh_hikaru Thực tế đang xài iPad Pro 10.5” thì dù có làm viền mỏng như X thì cũng k vấn đề gì, thuật toán palm rejection của iOS quá tốt rồi, viền mỏng cầm vào phần màn hình vẫn thoải mái.
@phu_nguyen29 Bạn cứ chờ Apple ra thì biết nhé. iPad sẽ ko có tai thỏ và viền xung quanh dày ~ phần tai thỏ của X.
@khanh_hikaru Apple ra hay k thì k biết, còn nhiều lý do đưa tới quyết định Apple có làm mỏng như X hay k, giá thành chẳng hạn, ví dụ iPad mới cũng OLED viền mỏng, gập module điều khiển màn hình dưới màn hình như X thì chắc là giá sẽ k rẻ, riêng màn hình thôi chắc giá cũng cỡ $300 rồi, nhưng về mặt kỹ thuật là làm đc, k gặp trở ngại gì cả.
@phu_nguyen29 Tất nhiên là làm được nhưng cầm thiết bị nhỏ và thiết bị to khác nhau bạn ơi. Thiết bị to mà viền quá mỏng trải nghiệm chưa chắc đã tốt. Mình ko nghĩ vấn đề là giá cả vì Apple có thể làm 1 dòng Pro đắt hơn cho ai thích, mình nghĩ Apple ko làm vì họ thấy trải nghiệm ko ổn thôi.
Mình mới vừa cầm ngang để mở ip nè, sau khi đọc tiêu đề này là thử liền.
@gadem Gắn đt lên gymbal khi unlock đúng hận luôn
@Cuộc sống tốt iPhone nghiêng 40 độ trở lên vẫn mở được, còn ngang hẳn thì ko. Vừa thử xong, hehe
cowboii91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuộc sống tốt biết nếu mình tạo 1 face ID thứ 2 bang cách xoay ngang luôn từ đầu thì có được không ta
@cowboii91 Không thể thiết lập được nha bác.
longdaoga
TÍCH CỰC
6 năm
Viền ipad đủ dùng mà không cần tai thỏ đâu. Ipad thì dùng ngang dùng dọc nên cảm biến phải xịn hơn là đương nhiên
Chờ thưởng cuối năm làm một em chứ đi làm mang cả đống giấy theo vừa nặng vừa bất tiện -_- IMG_20180919_090633226.jpg
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@Lil Nguyễn Làm việc trên iPad! Quá đã, làm thêm cái bút nữa cho đủ bộ ạ 😁
@LoiLOVN Chủ yếu mình đưa bảng giá, prochure, hình ảnh với gửi đơn hàng cho công ty thôi với lại kinh tế eo hẹp nên chắc con ipad bản 4G là đủ rồi bác ơi :D
@Lil Nguyễn Đi làm kiểu gì cũng phải cầm theo giấy thôi dù có ipad hay k, trừ khi bạn bán quần áo hay việc gì chỉ đơn thuần liên quan đến hình vẽ 😃
đẹp như hình sẻ mua 1 cái😁
tn2108
TÍCH CỰC
6 năm
Tháng 10 nhiều cái để chờ nhỉ : iPad mới. SS 4X Fun, Huawei, Google Pixel,...
Năm nay apple quá bá đạo... nâng cấp toàn hàng hiệu
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
ipad pro mới...có gì đó làm mình hứng thú hơn ip mới 😁
iPhone giá 1 quả thận thì iPad giá 2 quả😁
@max-20091 iPad lúc nào cũng chỉ bằng hoặc rẻ hơn iphone chứ chưa thấy hơn, e nghĩ chắc 3/4 quả thận thôi :p
quocturtle
TÍCH CỰC
6 năm
Bữa tưởng có Ipad ngồi hóng. Cơ mà thật ra h thấy Apple và các hãng nên tăng thời gian lên 2 năm
Năm ngoái mới ra con 2017 chưa gì năm nay ra nữa. Ra nhiều thế vừa mất chất vừa ép đội ngũ phát triển quá, dễ dẫn đến những sp lỗi.
Gần và kinh điển nhất là Macbook Pro 15" chứ đâu. Anh Intel vừa cho ra CPU thế hệ 9 trong khi Apple còn đang 7. Theo mình nghĩ thế là ảnh lật đật cho ra Macbook Pro luôn, khỏi giới thiệu gì cả. Và sp vội này có lỗi tản nhiệt đúng nghĩa bá cháy luôn.
Quay lại nên để Ipad 2019 ra hay hơn, chưa gì đã mà. Vội quá vội quá 😁 :D :D
Hieu3110
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quocturtle Các hãng công nghệ lớn người ta nghiên cứu sản phẩm trước 1 thời gian lâu rồi mới ra chứ không phải công bố cái này rồi mới đi nghiên cứu cái khác đâu bạn.
@quocturtle Lần gần đây nhất là 6/2017 ra mắt pro 12.9 2nd với 10.5, tính tới giờ cũng hơn năm rồi mà bác kêu nhiều thì cũng chịu 😕😕, con 9.7 là dòng giá rẻ hướng đến giáo dục thì nói làm gì. Pro 9.7 thì xem như chết rồi :D
@quocturtle Macbook cập nhật xong hết hoàn toàn lỗi rồi mà.
@quocturtle thích cái cụm từ ipad Pro và non-pro của bác. hêhhee
nghĩ cảnh cầm cái thớt giơ lên cho nó nhận mặt mà phát ooải
haix10
ĐẠI BÀNG
6 năm
2,76 GB
@haix10 Ko lên 12.0 à mà lên thăng 12.1 thế cụ
haix10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anh cô đơn đang ở bản 12 GM bạn ơi
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@anh cô đơn bản 12.1 nó hơi nặng đó 😆), máy mình iphone X GM cũng báo nhiêu đó
bình thường apple nó giới thiệu ipad mới là vào tháng 10 hay tháng 3 vậy ta ?
Ipad lên đời thì Team Androi chạy SML òi
quá đẹp luôn

đúng là ipad vô đối

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019