iOS 13.1.3 đang khiến vài chiếc iPhone 11 mất khả năng sạc không dây
P.W
8 tháng trướcBình luận: 236Lượt xem: 15.802
iOS 13.1.3 đang khiến vài chiếc iPhone 11 mất khả năng sạc không dây
Trong khi iPhone 11 là một thiết bị tuyệt vời, được rất nhiều người khen ngợi, thì hệ điều hànhApple tung ra cùng với chiếc điện thoại mới đang khiến không ít người kêu ca phàn nàn. Mới nhất, vài người dùng iPhone 11 phát hiện ra, sau khi cập nhật lên iOS 13.1.3, khả năng sạc không dây chiếc điện thoại với charging mat của họ đã bị hỏng, đặt máy lên bàn sạc không có gì xảy ra dù máy vẫn nhận ra bàn sạc không dây. Lỗi này ảnh hưởng tới những người dùng iPhone 11, 11 Pro và 11 Pro Max. Thậm chí một vài người đang dùng iPhone X và Xs cũng phàn nàn rằng iOS 13.1.3 cũng đang tạo ra lỗi tương tự. Vấn đề này xảy đến ngay sau khi bản cập nhật iOS 13.1.3 khiến chip xử lý U1 Ultra Wideband bên trong iPhone 11 ngừng hoạt động và Apple đã phải thay máy mới cho những người bị ảnh hưởng, vì máy không thể sửa theo kiểu thay chip mới vào bo mạch được.

Quay lại với lỗi không nhận sạc không dây, vài người dùng iPhone 11 cho biết nếu khởi động lại máy, iPhone sẽ lại nhận sạc không dây, nhưng mỗi ngày phải làm điều đó vài lần, khá mất công và phiền toái. Thêm nữa, một vấn đề khác với iOS 13 là nó tự động hạ công suất sạc pin qua bàn sạc không dây từ tối đa 7.5W xuống chỉ còn có 5W. Hệ quả là với iOS 13, iPhone 11 sạc không dây đầy 80% pin sau 2 tiếng, còn với iOS 13.1, sạc 2 tiếng chỉ được có 55% pin. Có lẽ anh em sẽ phải chờ đến khi Apple chính thức cho ra mắt iOS 13.2 để giải quyết hết những vấn đề còn tồn đọng với hệ điều hành này.

Theo Forbes
Năm nay lắm lỗi hơn mọi năm nhi
@tiachop911 Chả chứ ko phải trã nhé
@Độc Giả Nà "trõa" mới đúlg bạl lhé 😃
@buihai83 Năm ngoái iOS 12 ít lỗi mà...
@NTN.PF Do thêm nhiều tính năng mới, đú theo android làm gì 😁. Android nó lỗi bao năm rồi mới ngon dần, đây nhét toé loe tính năng vào ngon ngay sao được 😆
Thế nói tóm lại là mất luôn chức năng sạc không dây hay chỉ tạm thời thôi?
@Mr. LeO Lỗi phần mềm
@Mr. LeO Chắc là ngấp ngoải nv suốt nên nó mới cho đổi máy khác 😔
@Bông Hoa Sen Không phải lỗi phần mềm đâu. Vì nó đổi máy mới nên chắc hư luôn phần cứng rồi
thế lại có thêm bản cập nhập mới rồi
Có lẽ đây là 1 tính năng mới
@Carnage Phải lỗi liên tục để update liên tục tạo niềm tự hào cho mấy pseudo-fan hoặc crazy-fan
@Darklord.Py Bọn android có được tự hào đâu, nó ko update cho mà tự hào
@Darklord.Py định nghĩa lại lỗi 😁
Lỗi thì chờ Apple tung ra bản cập nhật mới fix lại thôi.
@Thành Tony. Nhiều người giờ còn thờ iphone nhỉ
@Thành Tony. Thế lên tẹt ga mà bị lỗi phải đổi cả máy thế kia thì không đắn đo sao? Model mới nhất luôn kìa.
@Sfvnthanh Hàng của táo có là gì mà ko dc xài vậy bạn? Chê cái gì nghĩa là ko có khả năng xài hàng đó thì chắc chỉ có mình bạn nghĩ vậy.
@Thành Tony. Nếu mình không nhầm thì bài viết nói iphone 11 bị lỗi sau khi cập nhật lên iOS mới thì phải ?
Đang ở 13.1.1 chờ 13.2 chính thức để lên 😁
Ios lúc này nhiều lỗi quá
Năm nay các bản cập nhật lỗi hơi nhiều.
Đang tính sang mua đế sạc không dây cho em 11 pro max. Ae cho hỏi loại nào tốt nhất hiện nay ạ. Thấy Apple Store chỉ bán mỗi Belkin và Mophie thôi
@nublast Anker powerwave.
Mình thì xài Ip7+ lên ios 13.1.3 âm thanh nhỏ xíu mặc dù đã bật full. nãn thật
@Lamduong27 Như bác luôn nhưng là ip8 😔
@Lamduong27 Tôi thấy to đùng, chả lỗi

Hàng ATT
@HamDzui Nó tùy máy à bác ơi. mỗi máy mỗi lỗi mới khổ chứ
Càn update lỗi phát sinh còn dài dài
QuanLyNhaNghi, Khoidang, Barbatos, Dong_ho_the_ky_com.... Where are they now ?
@MID217 trả lời cho mấy người chỉ đọc khúc đầu vô sồn sồn lên lỗi pm, rõ ràng pm làm hư luôn chip
@ntllong1535 Thì nó bắt nguồn từ phần mềm mà 😆 dù có ảnh hưởng phần cứng hay không thì nó cũng là lỗi phần mềm rồi 😃) thể hiện gì ở đây vậy ?
@MID217 méo thể nào tin đc fan cuồng nó đọc xong r nhai luôn cái chữ "đổi máy mới" và vẫn khẳng định lỗi pm, uh thì là lỗi pm do cập nhật pm bị lỗi xong chờ bản fix pm cập nhật lại ko lỗi pm nữa mà ko xài sạc ko dây được luôn, tóm lại ko xài sạc ko dây đc là lỗi pm
@ntllong1535 Cái vấn đề có quá khó hiểu không khi trong bài viết đã nói rõ ;)) vào đây giải thích lại thêm 1 lần chi cho cực vậy 😆
Dịch vụ chăm sóc khách hàng kiểu mới của Apple đây mà -Chỉ chết mấy người mua xách tay.mà VN 90% hàng xách tay
@conchott Sạc không dây không được thì sạc có dây 😆 sao lại chết
@MID217 ị fan thì đúng là ko chết đc thật .vì bao đời ko dùng cũng ko sao.
@conchott Nhầm, rất nhiều người mua máy chính hãng. Đâu ra mà 90% xách tay.
Ước gì apple mở sign 12.x
Mấy thằng bữa samsung bị vấn đề vân tay sủa sao hôm nay không thấy qua đây sủa nữa ta
@troy28790 Có lẽ đang mài răng chưa xong
@troy28790 Mài răng dự kiến 3 hôm mới bén
SmartSelect_20191026-114132_Samsung Internet.jpg
@troy28790 Cách sửa lỗi của ifan: thông báo lỗi của samsung =))
@troy28790 Bình luận liên quan tẹo đi 😃 lo cho apple trước đi bạn
Lạ nhỉ, mấy bài phần mềm Apple lỗi bao giờ cũng ít người kêu hơn bên Android.
@gunnyonline Thì trong hang hết rồi có dám chui ra đâu 😃
@gunnyonline Ko những ko kêu còn đi tìm lỗi hãng khác mang vào để biện minh 😆)))
Tất cả đã nằm trong tính toán của apple nhé. không cần phải xoắn = ))

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
61.923 bài đăng
hemilo+ 147VIPhemilo
5.399 bài đăng
hoangsytai+ 84TÍCH CỰChoangsytai
1.793 bài đăng
thaonhu1503+ 79TÍCH CỰCthaonhu1503
1.507 bài đăng
Kin Bul+ 74VIPKin Bul
3.191 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM