iOS 13.2 cập nhật chính thức với Deep Fusion cho iPhone 11, hỗ trợ AirPods Pro

Trung Dt
28/10/2019 17:33Phản hồi: 416
iOS 13.2 cập nhật chính thức với Deep Fusion cho iPhone 11, hỗ trợ AirPods Pro
Ngay sau khi công bố AirPods Pro, Apple đã đưa ra bản cập nhật chính thức iOS 13.2 dành cho các thiết bị iPhone, iPad. Như vậy tính năng Deep Fusion đã chính thức có mặt trên các thế hệ iPhone 11 dùng vi xử lý A13 đem lại chất lượng hình ảnh với độ chi tiết tốt hơn, giảm nhiễu trong môi trường ánh sáng yếu tốt hơn.

HomeKit đem đến khả năng hỗ trợ những thiết bị bao gồm camera ghi hình được mã hoá bảo mật, hỗ trợ các router tương thích với HomeKit. Những camera tương thích với HomeKit trên iOS 13.2 sẽ sử dụng gói lưu trữ đám mây (cloud) của Apple được mã hoá với dung lượng 200 GB, hỗ trợ lên đến 5 camera với tổng dung lượng 2 TB.

Chi tiết thông tin về bản cập nhật này anh em có thể xem thêm bên dưới:
416 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tpv1988
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng nightmode cho xs max mà ko có rồi 😔
dovuhai
TÍCH CỰC
4 năm
@tpv1988 Hi vọng vài năm sau sẽ có, giống như lúc nó bỏ 3d touch
tpv1988
TÍCH CỰC
4 năm
@tpv1988 Không biết mọi người sao , chứ mình lên bản 13.2 này thấy ổn định và mượt sao á :v
@tpv1988 Bạn ơi, ios 13.2 này sài ổn không? Mình đang sử dụng ipx dùng bản ios 13.1.3 bị lỗi cuộc gọi, cứ mới gọi cho ai hoặc ai mới gọi là nói được 1p hay 2p là bị ngắt kết nối phải gọi đi gọi lại mấy lần sau mới hết. Chưa kể dạo này ít thấy hiển thị tin nhắn fb messenger hoặc tin nhắn thường cũng như điện thoại báo trên aw series 4. Lúc thấy báo lúc không? Chả biết đường đâu mà lần.
tpv1988
TÍCH CỰC
4 năm
@Cam Tuong Cá nhân mình thì mình restore 13.2 sạch sẽ bằng itunes , dùng thấy ổn định và mượt mà hơn
Lên ngay và luôn chứ lỗi quá 😁
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
4 năm
@sharinran141 Nhỡ bản này cũng lỗi thì sao? Bác lên xong có gì cho em xin đánh giá ạ. Em cảm ơn ạ
@Hai Hoagng Đang test bạn hiện vẫn còn bị lỗi từ gợi ý ấn ko ra chữ mình cần với video coi qua safari vẫn lỗi có tiếng nhưng hình bị đứng coi rất bực
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
4 năm
@sharinran141 Chắc bản 13.3 mới ngon. Các bản 13 của apple làm em buồn quá
@Hai Hoagng lỡ bị gạt lên 13.1 r thì triển tới đí bác, chứ tui mệt mỏi quá r.chơi mỗi liên quân mà còn lag vs tụt pin(7 plus 128G)
Xperios
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ hóng xem còn hỏng chip nữa không thôi, 😁:D:D
Ko biết sóng sánh sao . Lên đại luôn chứ sao giờ .
@alexcapitalist Do điều kiện địa lý thôi bạn. Không gọi thì 2 vạch, mà gọi thì tọt phát 4 vạch
@alexcapitalist máy mình cũng vậy, đôi khi nghe cuộc gọi máy bị đơ luôn (8+)
@Trung Tran ☕️ Trước chưa up còn ở 12 mình xuống hầm xe chung cư nhà mình sóng mạnh lắm, giờ lên 13 xong là xuống dưới là no signal luôn. Càng lên càng sóng yếu là sao ko hiểu
@alexcapitalist bạn nói mình mới để ý là có bị, khu mình có vài chỗ yếu sóng, giờ vào là không có dịch vụ luôn
Chưa từng thấy hãng nào mà update vá lỗi liên tục. 1 tháng mà cả chục lần.
@thongphan1989 Anti cũng tùy thành phần, chứ cái loại mà mở miệng ra nói người khác nghèo, ko có tiền mua iphone thì đáng vất đi, thằng Barbatos nó chỉ là thằng khôn lỏi, bẩn tính, nên ko thích comment với nó, ignore nó cho khỏi coi mấy cái comment về giàu nghèo, dạy người ta cách khôn lỏi.
wellwits
ĐẠI BÀNG
4 năm
@socola_omega Haha hẳn là bị xoá r, cái forum này nhận seed để boost sale con 11 mà lị.
Cũng định hướng dư luận ko kém ai😁:D
@phamtan87 angle_squall nó là con seeder bên hãng Samsung gửi qua cmt khóc thuê mỗi tháng 3 củ đấy bạn ạ.
Mr. Drill
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rỏ rực rở. Thấy rỏ mồn môt từ chân lông 😃
nk0ktran96
TÍCH CỰC
4 năm
phải update cả phần cứng mới xài được mấy cái này nha, hãng A thật biết cách
@nk0ktran96 vậy mới sống để cống hiến thêm mà bác.
IsaacT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lên thôi, hy vọng không bị treo nữa.
duonghpy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Toàn là cải tiến về thuật toán mà A12 không xài được night mode, với Deep Fusion lêu lêu 😁
Nếu là google thì từ X là xài được hết rồi
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@duonghpy Có khi 678 còn sài được, đến con nokia 3-4tr sài thuật toán của gg nó còn được. Với cái thiết kế kia mà k có gì giữ chân ng dùng thì chó nó mua, lại khổ vn k có lock với like new đi sang chảnh.
@duonghpy nó mà lên đc cả từ X thì bán máy cho ai được. nó lại ngã sml chứ không lên tỷ đô được.
Xs max cảm giác ghẻ lạnh quá
@Tsbd77 Mới 1 năm mà đã cảm thấy thật tủi thân. Đm Apple
duonghpy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tsbd77 Đoạn văn trên Apple sẽ dùng cho đến IOS14 😃
@Tsbd77 ông anh lớn rồi thì phải nhường đồ chơi cho thằng em chứ.
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thử lên xem sao chứ bookmark của mình từ hồi lên 13 nó ko Sync nữa.
DrTMA92
TÍCH CỰC
4 năm
Thằng Apple ki bo bẩn bựa quá. Xs Max mà k cho update tính năng chụp nightmode. Hút máu quá đáng...
@sieu_nhan Có bằng chứng j bảo cải tiến có tí, copy thông số ra đây cho tôi coi. Ah, mà khỏi, để tôi làm luôn, đã ko đọc còn hay nói hùa, tôi nói thật tranh luận vs mấy anti rất là mất time, có thể nói ngắn gọn là hay tỏ ra nguy hiểm dù ko biết cái j về nhiếp ảnh hay thông số cam, rất giỏi copy nhưng ko hiểu 1 cái j về mấy cái cấu hình camera cả, tôi nói thẳng luôn, cái cảm biến ms của pro nó khác hẳn iso mà bảo có tí, tốc độ lấy nét theo pha cũng nhanh hơn. Iso cao hơn khử noise tốt hơn có biết ko, hay chỉ ngồi copy mấy cái thông số vô hồn rồi nói này nói kia, chán vs mấy thanh niên kiểu này, nói thật tranh luận vs mấy ng như các chú rất time, ngắn gọn là nếu ức chế khỏi xài, còn ko nâng cấp, bán đi cũng mua dc n10 hay px đấy😃
https://blog.halide.cam/iphone-11-pro-preview-the-camera-hardware-changes-16a543b77c24
@Barbatos Nói vậy mới thấy nể anh GG thật. Chỉ thuật toán thôi mà mấy còn pixel đời đầu cũng nightmode ngon lành cành đào 😁
@flower_cutter Nó dùng chung cảm biến ảnh thì dc, chứ khác cảm biến là potay thôi. Cái này vấn đề phần cứng, chứ phần mềm up dc, nhưng cùng là night mode, ip xs sẽ noise từa lưa do khử nhiễu ko nổi, mà đã ko dc up làm j, rồi cũng có lý do để bị chê ah;)
CRYQH
TÍCH CỰC
4 năm
@DrTMA92 Deep Fusion có liên quan tới con A13 chứ A12 có support đâu, ngoài ra các bạn phải hiểu nếu apple update cho iPhone đời trc thì iP đời mới bán cho chó à 😁
Lên luôn cho nóng.
Hay quá Cook thêm tính năng dick fusion cho anh em ifan rồi :d
pipobear
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iCừu 01 hay quá, iCuu cũng có toy để không phải dùng tay tự thẩm du rồi. chúc mừng
duchienvu
TÍCH CỰC
4 năm
@iCừu 01 Hóng mỗi ông này trả lời 😆 dù không ưa kkk
@pipobear Không phải, toy là dành cho vợ của anh ấy nhé 😆)
thaolegend
ĐẠI BÀNG
4 năm
anh táo siêng update thật
cường độ chắc còn hơn anh windows của M$
@thaolegend Thằng ms thì nó chỉ ra trong insider nó thôi. Bản chính thi chỉ có update theo chu kì, còn thằng apple như bị rong kin hay sao đó, sòn sòn ra hoài ko hết lỗi. Y như bệnh nan y
@thaolegend nhanh hơn gà đẻ trứng, mỗi tội đẻ ra hơi lỗi tý.
XR của e vẫn 12.0.1 rất ổn định có nên lên 13.2 ko các bác? Mắt e cận lòi nên mê dark mode quá. Dùng song song note 9 có dark theme dịu mắt sang XR thấy chói loá hẳn 😔

Bác nào cũng dùng XR chuột bạch rồi phản hồi e với ạ. E cảm ơn 😁
hoangvu1226
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Edward Đỗ Mình dùng XR từ 12 lên 13 thì thấy mượt hẳn, nhưng pin thì không bằng! phải đánh đổi thôi, mình không quan tâm về pin lắm nên thấy không vấn đề gì, hết thì sạc :D
Cris.jr19
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Edward Đỗ Giữ nguyên đi ông. Mấy thanh niên lỡ lên 13 toàn khen để dụ ông lên chửi chung đấy. 12.0 với 12.0.1 là 2 ver ngon nhất trên ios 12 đấy.
@CrisD haha mình cũng quyết cmn định giữ nguyên 12.0.1. Hay đi xa, đường dài nên ko ngu để pin hẻo, mặc dù luôn mang theo sạc dự phòng nhưng cũng ko nói trước dc gì 😁
Thấy genk đăng 13.2 làm chết homepod rồi kìa. Có người dùng 7+ bảo 13.2 pin trâu. Chưa thấy các model khác report nên cứ chờ xem sao :v
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr TvA Ổn nhất trong các bản 13. Thua 12.4 khoảng 1h onscreen nhưng tạm chấp nhận được 😃
nht2409
ĐẠI BÀNG
4 năm
Apple cũng ra luôn IOS 12.4.3.
Danh sách phần cứng tương thích cho bản cập nhật iOS 12.4.3 bao gồm iPhone 5s, dòng điện thoại thông minh iPhone 6, iPad Air thế hệ thứ nhất, iPad mini thế hệ thứ hai và thứ ba và iPod touch thế hệ thứ sáu.
ic16
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anfang 12.4.3 không dành cho XS của bạn đâu...
truonglec69
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ic16 kb có restore 12.4.3 cho 6s+ như hồi 12.4.2 không nhỉ
ic16
ĐẠI BÀNG
4 năm
@truonglec69 Cái đó mình ko rõ, nhưng Apple đã chủ động tách 2 bản update rồi thì hơi khó
truonglec69
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ic16 hồi xưa cũng ios 13.1.2 .3 nó cũng ra như thế .he.hỏi các bác xem thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019