iOS 13.2 trên máy anh em có bị reload app quá nhanh không?

Duy Luân
1/11/2019 21:52Phản hồi: 321
iOS 13.2 trên máy anh em có bị reload app quá nhanh không?
Nhiều người dùng trên Twitter, Facebook, diễn đàn hỗ trợ của Apple, Tinhte.vn... đều nói rằng iOS 13.2 có vẻ như đang kill app nhanh hơn bình thường, tức là app mới thoát ra chút xíu mà đã bị buộc dừng chạy, mở lên phải chờ load lại. Anh em có gặp tình trạng này không? Máy mình thì không bị hoặc do mình không để ý nên chưa thấy, anh em comment vào bài là có bị hay không và tên các app hay bị iOS 13.2 reload nhé.

Screen Shot 2019-11-02 at 6.49.03 AM.png
321 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn luôn, nhất là YouTube toàn load lại và hai máy dùng một iCloud không đồng bộ được lịch sử cuộc gọi, bộ máy kỹ thuật Apple làm ăn chán quá! Vài hôm nữa chắc lại có 13.2.1 vá lỗi, được cái 13.2 pin iPhone 7 trâu vãi chưởng bù lại!
@Khaihoanhao76 công nhận là ghét nhất là bị youtube,đang xem dở vào lại thì lại bị reset rồi
@Khaihoanhao76 Bác up lên được pin trâu, mình từ khi lên 13 cho con ipad 10.5 xài safari xuống pin như chơi game hardcore ấy làm giờ toàn phải xài chrome
hentx
TÍCH CỰC
4 năm
@Khaihoanhao76 Cái cuộc gọi icloud bạn để ý xem trong mục điện thoại nó có tuỳ chọn bắt đầu và nhận cuộc gọi từ dịa chỉ nào. Bạn chọn trùng cả trên phone và ipad thì mới đồng bộ qua đc
@hentx Mình làm rồi không được, trước iOS 12 đồng bộ lịch sử cuộc gọi ngon lành
IFIXIT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xác nhận. Nhanh nhất là Youtube, đang xem youtube có tin nhắn zalo, kéo qua đọc xong kéo lại Youtube cái reload, lại phải tìm video xem lại 😆)) #XR
Đa nhiệm lol gì mà chơi game kéo control center cũng pause mẹ lại
@Leubaovitien Chuẩn cmnl
Từ iOS 13 là đa nhiệm kém hẳn iOS 12 rồi.
Chuẩn rồi, mình load đọc báo ở các app out ra vào lại nó load lại cả trang luôn.
Có nhé. Bị từ bản 13.0 rồi. nhất là youtube thoát ra đọc tin nhắn quay lại là reload. Đã restore đủ kiểu chắc do lỗi từ ios rồi.
Ipad pro 10.5 trước đó mở game ngày vào 2 3 lần không phải load lại, giờ lần nào cũng phải load lại cứ tưởng do mình kill app mà không nhớ thì ra là tính năng mới, định mệnh apple từ khi lên 13 chưa bản nào là thấy xài được trọn vẹn cả.
@xuantruong1992 Y chang tui. Nó nhảy ra màn hình home luôn. Cái này là lỗi nặng
@xuantruong1992 lên os mới nhất cũng bị bạn ạ, của bạn có bị vậy hông
@dinhdung87 Giờ lên 14 thì mình thấy đa nhiệm ổn hơn rồi bác.
iOs 13 mình đã bị trên iPhone X rồi. Rất rất khó chịu
Mơ Lý
ĐẠI BÀNG
4 năm
@danghuy0401 Từ từ tận hưởng đi nhé anh bạn.
@Mơ Lý Bán lên Xs Max rồi anh bạn ạ.
Mình xs không bị.
taolahieu
TÍCH CỰC
4 năm
Máy nào cũng bị hết nhé. Đa nhiệm mà như đơn nhiệm làm màu 😆)) dmap
@BinBon2020 Máy mới bác chưa update gì sao bị đc
@John Chris 13.2 luôn rồi.
Mua là up tại cửa hàng liền, nhân tiện test xem update có ổn không.
@BinBon2020 Tại bác chưa cài app gì nên chưa bị xung đột app này nọ. Mà update hđh cứ Restore sạch là ổn nhất.
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
3 năm
@peterh Xài ip gì mà ko bị
tr4n
TÍCH CỰC
4 năm
Quản lý ram của ios hết phép
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
3 năm
@tr4n Chuẩn
Mình cũng bị luôn, có vẻ ăn ram hay sao đó nên kill sớm ưu tiên những cái khác
Cái này tùy mình thoát ra làm gì. Ví dụ mình xài app A 50% ram ra xài thêm cái apps B xài 60% ram thì buộc nó load lại A thôi
nk0ktran96
TÍCH CỰC
4 năm
@kutipro1255 rep mess có tới 50% ram ko br, rep imess xong vô reset, chán
@kutipro1255 Vậy mà Ifan vẫn tự hào Ram 4G hơn Android 12GB
kingv9x
TÍCH CỰC
4 năm
Từ lúc ra ios 12.1.3 cho tới bây giờ mình vẫn không update, vẫn hài lòng với phiên bản này.
Mong là sắp tới fix đc, chứ ai lại thế, máy thì ngon mà đa nhiệm thì cứ reload hoài.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019