iOS 13.5 đã chính thức, hiện passcode thay vì Face ID khi bạn đeo khẩu trang
Duy Luân
một tháng trướcBình luận: 347Lượt xem: 30.527
iOS 13.5 sẽ chuyển sang chế độ nhập mật khẩu khi bạn đeo khẩu trang, tiện cho bạn nào đang đi ngoài đường trong mùa COVID-19 mà cần dùng điện thoại. Bản iOS 13.5 cũng đã chính thức công cấp bộ API Thông báo tiếp xúc, đây là sản phẩm mà Apple và Google hợp tác phát triển để truy vết và thông báo về việc bạn có tiếp xúc gần với người nhiễm COVID-19 gần đây hay không. Apple cũng có sửa một số lỗi của FaceTime. Anh em có thể lên iOS 13.5 ngay bây giờ bằng cách vào Cài đặt > Cài đặt chung > Cập nhật phần mềm.
Rất hay và hữu ích!/10 người
Đã up
@ngocb2 Sáng giờ mình đợi bạn comment đó, Chứ thiệt tình nghe tới LL/A là mình buông comment liền ko dám comment thêm nữua =)) từ friend mới vcl. 😔
@khoát2010 Bạn nói vậy thì mình chịu, vì mình mua 1 năm mấy hơn, pin chai xuống 98% ra thì ko có lỗi gì mình gặp ở xsmax fpt cả 😆 (Ngoại trừ cái phốt có hột bụi trong cam của mình) >''< mọi thứ còn lại đều ổn.
@bybynhoc Nhanh thế.
@ngocb2 Mình mua từ lúc thegioididong còn chưa nhập máy về bán thì làm gì có dụ câu sim bla bla bạn
Mọi người up đi e theo
Thời điểm Touch ID lên ngôi 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@M.Dương thế đi gang tay thì có dùng được iphone k? dùng có thoải mái không?
tôi không chế cái này dở mà là mọi người cứ khen quá cái tính năng không quá nổi bật ở iphone, bkav nó có cái hay ho thì lại dìm hàng. đấy là vấn đề tôi muốn nói
còn người bình thường (không nói những người phải làm công việc đặc biệt) thì dùng gang tay với điện thoại tôi thấy cũng rất là kiên nhẫn.
và chắc mọi người không nghĩ touch id thì không nhập được passcode hay sao mà bảo face id tiện hơn. chưa kể mấy máy có cảm biến siêu âm dùng được cả gang tay
Còn điều cuối nữa là tôi mong apple cải tiến nhận diện mống mắt chứ không phải bê nguyên cái từ samsung sang, cái này chắc bạn đọc được từ cm trên rồi chứ?
@khanhluult Thằng ngu hay thể hiện. Cái tính năng nhấc để sáng màn hình làng dt có mà đầy. Ý của t khi m mở khỏa bằng faceid xong m phải vuốt mới vào home. Bọn mày sống chung với lũ nên thanh minh các kiểu bộ vô home rôi xem tn các kiểu k dc à hay là phải ở màn khóa xem tn mới hài lòng. Chê vân tay siêu âm là phải chạm vào màn hình trong khi mở faceid đến 2 hành động mới vào dx home
@Tìnhh93 Hết nói nổi vs thanh niên k não. Mày chưa xài iPhone thì đừng phán. Xài đi rồi tự trải nghiệm mới thấy cái hay của nó. Nhiều lúc chỉ muốn xem thông báo thôi vô trong coi chi cho rườm rà và nhiều thao tác. Đâu phải thông báo nào cũng bấm vô app để phản hồi đâu
@khanhluult Máy thằng sống chung với lũ hay biện minh các kiểu. Tao vô home chỉ 1 chạm còn mày vô tới home 2 hành động mày mới là rườm rà chứ ai..nói mà k hỉu động não đi. Những thông báo dài màn hình khóa mày có hiện hết dc k. Ca tụng nâng bi apple mà k bít apple k bao giờ nge lời góp ý từ người dùng
Có lỗi gì không các bác ơi
Đang up 😄
Đã lên và thấy ok đó các bác
@thuong911 Rì viu tí xem bác ei
@mnhutsg hiện giờ thì mình thấy chưa có lỗi
@shadowfiend912 đỡ nóng rồi bạn, thấy máy mát hơn đó bạn
@Cá Rô Xào Măng mình thấy ổn định hơn đó bạn. qua đến giờ xài thấy chưa có gì hết
Mình đang đeo khẩu trang mở vô tư thì tội gì up 13.5 nhỉ 😃
@VanAT Trước giờ mình vẫn phải vuốt mà nhỉ
@simhoang Việc ít thấy mở được vân tay của nhau không chứng minh được vân tay bảo mật hơn faceID. Phải lấy tỉ lệ sai số thì mới chính xác. VD như faceID test 1000 trường hợp, mà có 10 trường hợp mở được, còn touchID test 100 mở được 5. Thì faceID vẫn ngon hơn.
@VanAT Hình như trước giờ vẫn phải vuốt mờ
@Trungsao1987 A trai sinh đôi với mình mở 10 lần thì hết 8 lần face id cho qua luôn 😔
Đeo khẩu trang không hiện passcode nhé. Vẫn phải vuốt mới ra pascode.
@VanAT Ha ha ha . Iphone 11 hay dzậy. Lạ nha . Hahahahahah
@nhc_king_pro Ha ha ha phải hôn đó ? hahahah
@pond1597 mình xài 11 pro, làm gì có chuyện đưa lên là nó tự mở khóa và vào luôn màn hình chính?
@VanAT iPhone 11 của bạn có CH Play không
Lại phải lên
VN hết dịch rồi thì phải 😆 ae ko nên up bản này
@Ngothien123 quen rồi, ra ko del cứ như đang bị người khác lây covid or là mình lây cho người ta 😁
@Ngothien123 suy nghĩ hết dịch thì mới làm cho dịch bùng nổ nhanh hơn
@Ngothien123 hết dịch khi mô rựa
@Ngothien123 Bản này thêm nhiều thứ khác nữa đó, không chỉ có mỗi cái Hiện passcode nhanh hơn khi có khẩu trang đâu
Lên luôn.
Đã lên, chưa thấy gì quá mới mẻ 😆) thôi có thì cứ lên thôi
@Duy Luân Bác ko thấy là Apple đã mang lại cho bác 2 công nghệ bảo mật an toàn nhất hiện nay là siêu Hiện đại + Siêu cổ uh?
P/S:APPLE dạo này thích đồ cổ,hết quay lại bàn phím cổ rồi tới iphone 8 định nghĩa lại ,giờ thêm hẳn bảo mật cổ đại nhất.
@nguyenmanh287 passcode xưa giờ nó vẫn ở đó mà, có phải bỏ rồi giờ mang lên lại đâu.
@Duy Luân Có gì mới, làm bài chia sẻ với anh em nhé.
Chắc sẽ có lỗi phát sinh chưa phát hiện ra
@pond1597 Đau bụng với ông này
@Trungsao1987 chủ yếu là cảm nhận thấy hết pin nhanh hơn bình thường, chứ chẳng ai ngồi canh sụt pin cả.
@Kudewatw https://tinhte.vn/thread/anh-em-dung-iphone-esim-2-sim-co-bi-loi-chi-dung-duoc-1-sim-khi-len-13-5-khong.3137892/ co roi nay
@Trungsao1987 dùng não nc đi bạn. Trước cập nhật nó ngon. Cập nhật nó hao thì không dc nói ak. Tao xài ip nhưng không phải kiểu nâng bi
Cứ có cập nhật là lên luôn
@rafaeltran88 Mình cũng thế, lên chừng nào apple hết hỗ trợ thì thôi đổi con khác
@lyductuong 6S vẫn còn up, vậy XS MAX chắc máy hỏng nát qua tay vài người chắc vẫn lên chưa tới nóc nữa
4h sáng OTA nó nhanh kinh hoàng, ngon
@caffeinezzZ Có OTA rồi hả bạn 😃 Bản down về hôm qua Tinhte up lên tầm 4,6gb
@kukumalu2509 sáng sớm gà chưa gáy thì có OTA rồi b, lên nhanh đi cho nóng......máy 😁
@caffeinezzZ Tại đang bị lỗi cái cảm biến, cứ có người gọi điện thì tắt màn hình từ khi up len 13.4.1 nên giờ hóng coi up len có lỗi nữa không hay bị cái khác
@kukumalu2509 vậy lên đi b, biết đâu lại ngon
XS Tôi vẫn cứ 13.2.3
Khi nào ra bản 14... thì mới lên
@trutan Bản này dùng ổn. Nhưng bạn xác đinh tư tưởng thế thì hay quá. Nhưng có làm được không ? Tui thì trước cũng thế thôi kệ bản này dùng ổn dùng ok lên làm gì nhưng chiều tối bùn quá nên.... lên luôn. hehehehehehe
@pond1597 Đã dính chưởng với 2 em iphone và 1 em ipad.
Thấy os mới ham lên, đã lên là ko tụt đc nữa. Giờ còn em XS này phải cẩn thận hơn ko dám liều như trước nữa
@pond1597 Mình vẫn con đang 12.3 đây tư tưởng cứng chứ ko bùn tối lên 😁
@sharinran141 Mình mới chuyển sang dùng 1 năm thôi. Kinh nghiệm non thấy update là quất cho bõ ghét. Mịa dùng sam gần chục năm thấy ngày càng ức chế nên bỏ nó luôn. Mình dừng ở Note10 plus. Bây giờ sang Iphone thì ngoài tính ổn định mượt hơn. Cập nhật đều fix nhanh ra thì cũng bình thường thôi. Dung sam lâu quá nên sang iphone mình ko thích màn hình iphone cho lắm. Nhưng khi chuyển lên iphone 11 thì hài lòng chắc là quen rồi. Hahahhah
@pond1597 Mình xài chủ yếu ổn định ios 10 12 thì mình khá máu nhưng đợt ios 11 với 13 thì ko vì lỗi nhiều quá con 7 mình vì lên 11 mà phải bán lên con khác 😟
Từ đầu dịch tới giờ để trần không khoá máy. Thấy thoải mái.
@phuan mất máy nó dùng face, zalo trong máy đi vay tiền người quen rồi lừa đảo các thứ rồi mới xóa thì toang đấy, nhiêu người nhẹ dạ k biết vô tình gửi tiền đi thành ra mất nhiều hơn là lợi
@toilatoi199x phá passcode đơn giản ở đâu chỉ mình với 😆, chắc phá mấy cái pass mấy cái máy mk dễ như 0000, 9999,...
@toilatoi199x phá 00000 11111 123456 thì dễ chứ mà ngày sinh hay gì thì đơn giản gì cha nội , đc vậy thì apple nó đóng cửa rồi , cái pass quan trong nhất của iphone là cái pass mở khoá màn hình đó , FBI còn nhờ apple mở giúp là hiểu rồi .
@phuan Ơn giời dt mình vẫn có vân tay... mùa này dùng con Ipad toàn phải nhập pass oải quá.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019