iOS 13 sẽ giúp iPhone khỏi bị chai pin bằng cách không sạc đầy (chỉ lên 80%)
Didu
một năm trướcBình luận: 215Lượt xem: 43.628
dậy là công nhận sạc qua đêm ko tốt rồi nhé
Ùi. Pin sạc đầy giảm tuổi thọ có tí, xài đt tụt xuống dưới 15% hoặc vừa sạc vừa xài mới mau đi.
Tui cắm qua đêm đt xài 3năm có chai pin gì đâu.
Cứ cắm qua đêm bằng củ 5w zin là ngon rồi, sáng dậy máy đầy pin mà mát rượi
tính năng mà ai xài walkman cũng có từ lâu rồi
Sao những gì bạn mod nói trái ngược hoàn toàn với những lời khuyên về cách sạc pin mình tìm hiểu đc vậy :/
lại có thêm lí do để nâng ios 13
Cá nhân em thấy chả cần thiết lắm
Lo ngày mai kiếm sao cho nhiều tiền mua cái mới chứ rãnh đâu ngồi canh 😁
Laptop samsung có tính năng này pin xài 7-8 năm vẫn được cả tiếng. Pin dưới 10% ko cho mở máy, sạc chỉ 80%
Không phải Apple muốn pin iPhone hỏng nhanh để bán được nhiều máy với phụ kiện à?
Vẫn trai như thường. Chả giảm mấy. Tớ là ổ cắm xiaomi cứ dưới 2w là ngắt sạc. Hơn 1 năm nay chả bgio sạc 100% mấy. Toàn 90% vẫn trai như thường. Hơn nam trai hơn 10%
Đang dùng sony và cảm ơn vì tính năng này.
Iphone 5 dùng 4 năm rồi, pin vẫn ko chai lắm, hihi
Tính nămg này Sony nó có từ lâu rồi
Đọc xong thấy tội mấy thắng sài iphone. Sài thì sợ hết pin. Sạc thì cũng sợ hư pin. Con android ghẻ thích sạc thì sạc, đang sạc rút ra sài mà thấy pin chai mấy đâu. Tinh thần thoải mái chư s.
@angle_squall Nói thế cũng.ko đúng..có người nọ người kia ..cách dùng là tùy mỗi người..chỉ ghét những thành phần thần thánh táo quá..khi táo giới thiệu cái mà hãng khác đã có từ lâu thì nó cứ nhảy vào khen lấy khen để...rồi nói người khác culi...v.v
Quảng cáo thương mại để che lấp việc giảm hiệu năng để tránh sập nguồn Iphone thôi. Chai dc pin chắc phải 5 năm.
Mình dùng Mate 20 pro ngày nào cũng sac qua đêm, đến nay dc hơn nửa năm rồi mà vẫn nguyên trạng ngày nào đến hết giờ làm việc cũng còn khoảng 55 đến 70% tùy ngày nào buổi trưa nghịch nhiều, ko thấy xu hướng giảm gì cả. Trước đây dùng Note 8 cũng thế.
@thg.1812 Phét 😆) gì chứ note8 chắc pin bằng đc 2/3 mate20pro là may lắm rồi. Có khi chỉ bằng 1 nửa
Xsmax dùng 6t mất 4% pin, có tính năng này liệu có bớt đi không?
lol, 80 với 100% thì khác mọe gì nhau vậy? thế sạc đến 80% xong dừng thì nó cũng xả xuống 79 rồi lại sạc lên 80 thôi khác gì? rồi các trường hợp cấp bách tự dưng cần đi sớm sờ vào cái đt thấy cắm cả đêm vẫn 80% thì có tức ko
@AZwarrior Thì căn bản có ai ép bác dùng đâu, còn khác gì thì chắc người ta có nghiên cứu hết rồi, iOS có phải là đầu tiên đâu, toàn theo sau mấy hãng khác thôi, tính năng này cũ mà chắc không phải trên iOS nên không ai thèm viết bài thôi, cứ iOS viết bài tương tác cho cao.
Là sao. 80 hay 100 thì khác mie j. Sac lên 100 cả ngày ko xài cũng xg 99 chứ j mà 95 rồi nhòi nhét. Rồi chu kì thì liên quan j ở đây. Cứ 100 là 1 chu kỳ.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.376 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.976 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119