Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 13 sẽ lại tập trung vào iPad: app Files mới, mở tab trong app, file tài liệu dễ quản lý hơn?

Duy Luân
4/5/2018 21:56Phản hồi: 76
iOS 13 sẽ lại tập trung vào iPad: app Files mới, mở tab trong app, file tài liệu dễ quản lý hơn?
Mark Gurman đến từ trang Bloomberg đã chia sẻ một số thông tin về iOS 13 mà anh vừa nghe được, rằng nó sẽ có tên mã là Yukon, một địa danh ở Canada. Bản update này sẽ tiếp tục tập trung cải thiện trải nghiệm với iPad và sẽ có những thứ đáng chú ý như sau:
  • Ứng dụng Files mới
  • Cho phép mở tab trong app, giống macOS
  • Cho phép chạy 2 cửa sổ của cùng 1 app, áp dụng cho mọi ứng dụng, giống Safari trên iOS hiện nay
  • Cải thiện Apple Pencil
  • Cải thiện hệ thống quản lý file, có thể cho phép các file tài liệu nằm ngoài app để dễ chia sẻ giữa các ứng dụng hơn
  • Màn hình home cũng được làm mới (đáng ra iOS 12 đã có nhưng Apple dời sang năm sau)
Về iOS 12 sắp ra mắt trong năm nay, nó sẽ tập trung nhiều hơn vào việc cải thiện trải nghiệm, độ ổn định, pin hơn là giới thiệu tính năng mới.

Nguồn: Twitter
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhlt
CAO CẤP
6 năm
Ipad để làm việc thực thụ vẫn phế lắm
@anhlt Vấn đề là công việc của bạn là cái gì thôi. Mình quản lý Siêu thị mà hầu như không dùng máy macbook ( dù có 1 con cấu hình icore 7 nhưng không dùng mấy ) vì dùng Ipad Pro quản lý tiện hơn.
LÀM việc nhanh hơn và hiệu quả hơn vì có Apple Pencil nữa. Chỉnh sửa hình ảnh cũng tiện và nhanh hơn
@luutrungkien Siêu thị của bác dùng mac với ios hết à???
@dunggrap Ah mình quản lý siêu thị bạn ah. Giờ quản lý trên ưeb và có phần mềm cho mobile tương thích với Ipad hết mà bạn.
Nên mọi hoạt động, báo cáo các kiểu mình xử lý trên Ipad Pro kèm Bàn phím hết.
còn lúc nào cần ghi chú công việc, công nợ đơn giản thì mình dùng Apple Pencil ghi luôn, rất tiện.
Nói chung công việc toàn bộ xử lý bằng Ipad Pro hết, cả tháng có khi không dùng Macbook luôn ây
@luutrungkien Okie thank's bác, để em tìm hiểu thêm. Vợ em đang muốn mở 1 siêu thị đồ trẻ em, có mấy app bán hàng và quản lý kho nhưng em chưa ưng ý lắm.
@dunggrap Siêu thị đồ mẹ và bé thì còn ít đồ hơn Siêu thị của mình là chắc. Của mình gần 1.500 mặt hàng. Tất cả quản lý trên nền Web hết nên dùng Ipad Pro rất tiện.
Nó còn nhẹ và nhanh hơn Macbook rất nhiều. Mà nhu cầu thì sử dụng chỉ có thể. Hợp đồng thì bảo nhân viên nó làm, sau đó gửi qua email mình chỉnh sửa lại và email lại thì cũng chỉ cần Ipad Pro là cùng.
Nên anh em cứ quan trọng hoá là phải dùng Macbook thì mình nghĩ không cần ( vì bản thân mình có Macbook 12' iCore 5 mà mình còn hầu như không dùng ), toàn dùng Ipad Pro mà công việc vẫn xử lý được hết, lại nhanh nữa. Đi đâu cũng ngồi xem được. Không như Macbook cần phải có mặt bàn để lên.
Cần lắm quản lý file trên ios, một phần vì ios có cũng như không nên mình ko dùng iphone làm máy chính.
Linlinchin
TÍCH CỰC
6 năm
Hiện tại với một số người thì ipad chưa làm máy chính để làm việc nhưng nó là một sản phẩm (sp) hỗ trợ chưa sp nào qua được!
hehehehahaha
ĐẠI BÀNG
6 năm
IOS là cái hệ điều hành ngu nhất mình từng biết
xikiuwant
TÍCH CỰC
6 năm
@hehehehahaha ngu như nào bạn. mình toàn dùng ad đan tính mua cái ipad cho công việc
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xikiuwant 1. Nếu bạn quen dùng cách quản lý file của Android rồi thì bạn sẽ cảm thấy iOS nó phức tạp hơn (tất nhiên quen rồi sẽ khác): file trong app nào thì app đó quản lý, bạn muốn dùng app khác để sử dụng file đó thì bạn phải mở app đang quản lý file đó lên chứ không tự do như Android.
2. Việc chép nhạc, file,...từ máy tính đều phải thông qua iTune (hoặc itool,... nói chung phải có phần mềm). Và bạn không thể tùy tiện chép file này file kia vào chổ này chổ kia vì sẽ không đọc đc. VD: bạn có file exel, word, pdf, bạn phải chép vào ứng dụng đọc đc file đó, bạn không thể chép 1 lần cả 3 file đó vào 1 ứng dụng đc.
Nói nó ngu thì cũng không đúng, vì nó có cách sử dụng riêng nên việc thích nghi tùy vào người.
cố làm thì vẫn làm đk việc trên ipad, nhưng là vừa làm vừa ảo tưởng 😆
Lúc đấy iPad hiện nay của em chắc lag bà cố.
KD-Wang
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai vẫn mong 1 con ipad mini được cập nhật cấu hình mới không? Cá nhân mình vẫn thích chơi game mobile trên ipad mini nhất
iOS 12 chắc nâng cấp nhẹ của iOS 11 ,khắc phục điểm yếu của iOS 11,rất nhiều lỗi,pin,hiệu năng,test dung lượng pin phải cải thiện. iOS 13 nếu nhiều ntn thì các sp từ 6s trở đi sẽ được hỗ trợ.Nhưng dự là khá lag,kể cả Apple tắt giảm hiệu năng chai pin.
m.khoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây chỉ là tin đồn của 1 thằng rảnh háng nghĩ ra rồi đăng lên Twitter xong ông mod nhà mình mang về thảo luận như đúng rồi 😁
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Cần lắm cải thiện cái Files.
Hy vọng ios 13 Apple làm cái icon đỡ loè loẹt hơn chút. Mình chỉ dám để hình nền tone tối thôi, chứ để cái sáng hơn á, màu icon càng thêm loè loẹt hơn.
Spirit_Love
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi là cái Smartkeyboard này gắn với Ipad thường dc ko nhỉ hay phải Ipad Pro mới dc
@Spirit_Love Ipad thường kg có cổng kết nối ở cạnh, kg gắn được,
@Spirit_Love Ko được vì nó dùng giao tiếp smart connector chỉ có trên iPad Pro, bàn phím cũng ko có pin để chạy độc lập mà lấy điện trên iPad pro xuống!
@Spirit_Love Chơi luôn macbook cho lành, nhẹ hơn mà tiện dụng(ipad pro + phím nặng bỏ xừ), lại rẻ hơn + ipx
@Kymdaigia Mình đang dùng cả 2 là Ipad Pro và Macbook 12 bản mới nhất và mình thấy Ipad Pro kèm Apple Pencil dễ làm việc hơn.
Tốc độ nó nhanh hơn và ghi chú tiện hơn. Tất nhiên có một số thứ Ipad không làm được mà buộc phải trên Mac, nhưng nhiều cái Macbook thua là tốc độ và ghi chú. Với lại dùng Ipad làm việc nó tiện hơn nhiều với những ng không phải gõ văn bản nhiều như mình, chỉ quản lý Siêu thị thôi. Ipad pro có đủ cả
mình méo làm được gì trên ipad ngoài trả lời mail và cmt Fb.
@ometa020983 Ờ, tải file méo dc, phải up lên mây
“sẽ tập trung nhiều hơn vào việc cải thiện trải nghiệm, độ ổn định, pin hơn là giới thiệu tính năng mới.”
Câu cửa miệng khi ra 1 phiên bản OS mới hay sao á
tjendung
TÍCH CỰC
6 năm
Mong lắm bàn phím này mà đắt quá 😔
iOS 12 còn chưa ra mắt mà anh chàng này đã nghe nói đến iOS 13, thánh nổ 😃
sontg10
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hãy thể hiện thật tốt trên bản ios 12 cái đã.
jimmyctho
TÍCH CỰC
6 năm
Ios cập nhật lên 11.3.1 vẫn chưa khắc phục pin kém và nóng trên 7plus, ipX. 1 số phiên bản khác lại ko bị như vậy. Lạ thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019