Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 14.2 beta có gì mới?

Mikeknowsme
29/9/2020 4:23Phản hồi: 81
iOS 14.2 beta có gì mới?
Hiện tại iOS 14.2 là phiên bản beta đầu tiên của iOS 14 (Developer beta và Public beta), hiện tại sau một thời gian sử dụng thì mình cảm thấy iOS 14.2 betabản cập nhật khá ổn định, dành cho những anh em thích xài trước các tính năng mới có thể cập nhật ngay.

Mình chia sẻ về iOS 14.2 beta có những tính năng gì đáng chú ý:

Nhận diện con người để đo khoảng cách

Tính năng này rất hay trên iOS 14.2 beta, nó cho phép chúng ta xác định được khoảng cách giữa bạn (Đang cầm iPhone) so với người ở phía trước là bao nhiêu mét (dựa vào tính năng Thu phóng Magnifiier). Trong mùa dịch COVID-19 thì có thể nói tính năng này sẽ giúp người dùng có thể lựa được một vị trí khoảng cách thích hợp giữa người với người khi ra ngoài công cộng.

Bạn vào phần Cài đặt của Control Center - chọn thêm Thu phóng (Magnifier) nếu chưa thêm

Sau khi đang ở trong giao điện Magnifier - bạn chọn vào icon cài đặt (icon răng cưa) - chọn thêm People Detection

Sau khi kích hoạt People Detection - bạn sẽ thấy khoảng cách giữa bạn và người đối diện sẽ hiển thị theo thời gian thực luôn.

Shazam trên Control Center

iOS 14.2 beta cho phéo chúng ta sử dụng Shazam ngay trên Control Center mà không cần tải app nữa. Trong Control Center nó sẽ có tên Music Recognition và bạn chỉ cần bấm icon Shazam thôi thì sẽ hiển thị tên bài nhạc mà nó nhận biết luôn.

Nếu bạn có tải app thì khi pop-up tên bài nhạc, bạn chạm vào thì iPhone sẽ dẫn bạn đến ứng dụng.

Quảng cáo

Music Recognition có thể hoạt động tốt trong môi trường có tiếng ồn cũng như nếu bạn đang xem video hay chơi game thì kéo Control Center xuống - kích hoạt thì nó vẫn nhận biết được nhạc đang phát.

Media & Apple Music

Cập nhật lên iOS 14.2 beta thì bạn sẽ thấy icon media phát nhạc hay AirPlay,... đã thay đổi, nó gọn hơn, bo tròn nhìn cưng hơn. Ngoài ra nếu bạn đang kết nối AirPods / AirPods Pro thì ngay màn hình khoá sẽ hiển thị toàn bộ playlist trong Apple Music của bạn để bạn có thể chọn nghe nhanh.

Lỗi & sửa lỗi

• icon gọi điện thoại cho người thân (trong danh bạ) thỉnh thoảng không kích hoạt được - mình xác nhận đây là lỗi phần mềm
  • iPhone sử dụng mạng Viettel không có tình trạng nóng máy, hụt pin (đã test trên iPhone 2 SIM vật lý)
  • Voice Control từ iOS 14 trở đi đã hỗ trợ Tiếng Anh - Anh và Tiếng Anh - Ấn Độ
  • Tìm kiếm spotlight đã ổn dịnh
  • Tiếp tục cập nhật...

Đối với anh em muốn sử dụng iOS 14 beta:
  • Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.

Quảng cáo

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người ta ngồi sát mình nói chuyện chả lẽ bảo họ ngồi xa ra á? Hay mình bảo đừng ngồi gần tôi. Chưa kể hai người muốn vồ lấy nhau
Linhtinhvai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khaihoanhao76 Vồ lấy nhau thì vức mịa nó cái đt đi chư ai đâu mà đo chi cho mệt hử bác. Cái này dành cho công cộng mang tính chất công nghệ thôi
@Khaihoanhao76 Đang ngồi gần nhau giơ điện thoại lên nó tưởng chụp lén nó rồi nó lại đấm cho vỡ mồm.
peterh
CAO CẤP
3 năm
@pntphong1810 Điện thoại dơ thì lau chùi chứ mắc mớ không đấm người ta?!
@peterh Ok!
iguest
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cài app phải bấm nút nguồn 2 lần
bạn ơi, test thử xem iPhone xài sim Mobifone thế nào với 😂
baobin321
ĐẠI BÀNG
3 năm
@june_liht Huhu m bị ntn chiều giờ
Jiro JR
ĐẠI BÀNG
3 năm
@baobin321 bác xài vật lý hay esim
@june_liht IPhone có khả năng dự báo sắp sụp mạng nên cho nóng sim mấy ngày trước nhé!
@baobin321 Mobifone đang bị lỗi mạnh bạn nhé. Không phải do iOS
Than Dam
TÍCH CỰC
3 năm
@june_liht Tự nhiên con máy người ta xài bao nhiêu năm có sao đâu, đùng phát đẻ ra I Ốt 14 cái là nóng máy tụt pin rồi bảo do sim mobi, xàm xí đú vậy ai nghe cho lọt tai được mấy cha nội apple này
khonglachi
TÍCH CỰC
3 năm
Thực sự thấy toàn những nâng cấp nhỏ, ko thấy có gì đột biến, ko lẽ iso quá hoàn hảo rồi hay sao ta...
see022
CAO CẤP
3 năm
@khonglachi Thích nhận biết nhạc. Bấm vô là biết bài gì
Ngon. Ít nóng máy hơn so với Ios 14
hôm mới ra up luôn bản này xem sim mobi có đỡ nóng ko mà h vẫn nóng,phải dùng 2 máy bất tiện quá
yilka
TÍCH CỰC
3 năm
@skyline87 Mobi có phôi sim sửa lỗi nóng rùi mà, hôm qa mình vừa thay đc, phôi mới ko có dạng chữ V nữa nhé!
@yilka Mình k dùng mobi. Và mình cũng thăc mắc sao nâng cấp phần mềm mà lại phải đi sửa phần cứng ta.
Trước đó vẫn iphone của tôi, vẫn sim đó của tôi. dùng trước giờ không nóng, hoàn toàn bình thường.
Giờ upgrade phần mềm mà sao tôi lại phải đi sửa lại sim
yilka
TÍCH CỰC
3 năm
@leemanhj916 Mình dùng Mobi và mình cần xài đt, đi thay sim mất 15k và 30' đợi; chả dại gì ngồi một chỗ bạn ah. Ko lẽ nó ko sửa thì bạn đổi sim hay vứt máy ah. Trước khi đợi ng ta cứu thì cứ tự cứu mình cái đã hihi Còn ip của bạn đúng rồi, cũng chính bạn đồng ý cho Apple upgrade iOS14 lên mà hì
Truongi89
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cài được cho iPhone Xr chưa bạn ơi?
hainoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lúc nào có chính thức nhỉ
Giao diện bóng bẩy thanh thoát, đỉnh cao thật! Bigsure tiến dần đến iOS là quá đúng đắn!
Quan trọng là sim Mobifone còn bị hay không. Vẫn đang lăn tăn vụ này quá.
lahmpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thực sự hay, vì mình dùng mấy bữa này rồi
Cũng dc
Tiếp nối iOS13, iOS14 lại toàn lỗi.
Vậy là lỗi nóng máy không phải do phôi sim vật lý
Hiện tại xr, 11 ko cập nhật được
ko bik năm nay iPhone 12 còn tai trâu ko nhỉ ?
ngocbankt
TÍCH CỰC
3 năm
@Thiếu nữ thôn quê thấy mấy thông tin trên mạng thì vẫn còn, giống như 11 pro thôi à, kkk
Bản này thấy phản hồi cảm ứng hơi chậm
0310
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Hoàng Huynh Đúng rồi bác, em cũng bị khó chịu quá lại xuống 14
@0310 Em lên mấy tiếng xuống luôn
Mọi người có bị tình trạng mất kết nối mạng với wifi ko? Mình hay gặp tình trạng đang kết nối wifi mà lại ko có mạng, phải tắt đi kết nối lại mới được.
@drluongtuandung Mình chưa gặp
@drluongtuandung mình có bị ở bản 14.1 y như vậy
@hungvi888 Mình cũng đang bị đây. Bực quá, muốn xuống 13 mà ko đc
heobubi
TÍCH CỰC
3 năm
@drluongtuandung Mình ko bị, nhưng bắt sóng wfi yếu hơn bản 13

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM