iOS 14.5: người dùng có thể nhận cuộc gọi bằng Siri khi đang đeo tai nghe

vn_ninja
22/4/2021 14:52Phản hồi: 53
iOS 14.5: người dùng có thể nhận cuộc gọi bằng Siri khi đang đeo tai nghe
iOS 14.5 đã ra đến bản RC và sẽ chính thức được cập nhật vào tuần sau. Mình đã cài bản RC và tìm hiểu thì thấy trong Settings có một tuỳ chọn mới cho phép Siri đọc tên người gọi đến và thậm chí nhận hoặc từ chối cuộc gọi tới bằng cách ra lệnh cho Siri mà không cần nói “Hey Siri” khi đang đeo tai nghe có hỗ trợ.

Để dùng tính năng này thì trước tiên anh em vào Settings > Siri & Search, đảm bảo 2 mục Listen for “Hey Siri”Allow Siri When Locked đã được bật. Sau đó vào Settings > Phone > Announce Calls chọn Headphones Only hoặc Headphones & Car là xong.

Kể từ đó mỗi khi anh em đang đeo tai nghe mà có cuộc gọi tới tức thì Siri sẽ đọc to tên người gọi tới và lúc này có 2 trường hợp:
  • Nếu anh em đang dùng tai nghe Earpods thông thường có thể đọc câu “Hey Siri, answer” để Siri bắt máy hoặc “Hey Siri, decline” để từ chối cuộc gọi
  • Nếu anh em đang đeo AirPods thế hệ thứ 2 hoặc tai nghe Beats thì có thể nhận hoặc từ chối cuộc gọi mà không cần nói “Hey Siri”, chỉ cần nói “answer” hoặc “decline” là được

Cách nhận cuộc gọi bằng Siri khi đang đeo tai nghe trên iOS 14.5. Anh em đã lên chưa? Nếu rồi thì thử thử nhé, cách lên ở link dưới. Chúc anh em vui vẻ 😊

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon nhỉ. Pin trâu hơn nữa là quá ổn
@❤️ Yêu Gái Đẹp Ip dạo này em thấy pin chán lắm
@lamtien338 Chiến game vẫn thế so với thời ios cũ thây. Bạn có đang dùng setting như lúc đầu mà chả kém hơn. Bạn phải nói nhu cầu dùng bây giờ của mình cao hơn so với lúc ở những ios cũ
see022
CAO CẤP
3 năm
@❤️ Yêu Gái Đẹp Pin iPhone 12 Pro trâu nhất. Tới 8,9 tiếng chưa hết pin. iPhone dạo này bá đạo.
ducnguyenvk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@❤️ Yêu Gái Đẹp Lên luôn cho nóng bạn
Hay đó nha 👍
duongnhatvnn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lại quá ngon rồi. Hy vọng nhà táo càng có nhiều tính năng hay
tung.dq
CAO CẤP
3 năm
siri nó có phân biệt được giọng của chủ nhân k nhỉ? hay là ai kêu "hey siri" nó cũng "uh hứ" vậy a e?
boom94
ĐẠI BÀNG
3 năm
@John Chris bác bậy nữa. siri máy em hầu như ai con trai cũng có thể gọi lên đc 😆))))))
tung.dq
CAO CẤP
3 năm
@tung.dq hơ hơ cuối cùng là sao các bác? nếu siri phân biệt đc thì tốt quá! hiện nay siri củ chuối có vẻ đang k phân biệt được. e bảo nó gọi điện thoại cho người thân, nó quay sang bảo e unlock đt trước (có nghĩa nó k nhận ra chủ nó rồi). nếu phải unlock xong mới siri đc thì còn j là cần thiết nữa
khoaqn0000
TÍCH CỰC
3 năm
@tung.dq Siri có thể phân biệt được giọng nói nhưng không đủ bảo mật để thay thế Face ID. Bạn cứ làm theo hướng dẫn bên trên là có thể sử dụng Siri ngay cả khi điện thoại đang khóa. Nhưng lưu ý là Siri có thể trích xuất thông tin cá nhân của bạn lúc đấy.
noalana1
TÍCH CỰC
3 năm
@tung.dq oke google mà còn không phân biệt được giọng chủ thì nói gì tới siri 😆
Hay nhỉ 😃
sidloxydoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vấn đề là Siri chưa hỗ trợ tiếng việt nên lúc đọc tên người quen trong danh bạ ngu vl
@sidloxydoo Haha
@sidloxydoo Công nhận, có mấy từ tiếng việt đéo đọc nổi, sê ri ngu vcc
Quá ngon yêu Apple ghê. Mà bản này lâu có quá
@thanh_satria Có RC rồi đó bạn, mình cứ RC là lên 😃
umumti
CAO CẤP
3 năm
Có ra thì cứ lên, chứ các đời thấp hơn không thấy có tính năng gì mới cả.
14.4.2 cũng có cái này rồi nha bác
@doquocnhatcntt Thử thử coi nó có đọc tên ko bạn?
rookie
TÍCH CỰC
3 năm
Điện thoại/airpods sẽ phải lắng nghe, theo dõi và phân tích âm thanh liên tục. Nói chung là tốn pin.

Công nghệ chạy nhanh quá pin theo không kịp.
ios 14.6 (beta) mới có tiếp
Không thấy đề cập Airpods pro trong cả 2 trường hợp.
@John Chris AirPods 2 được thì Pro tẹt gas bạn ơi 😃. AirPods Pro là dòng AirPods gen 2 mà 😃
yeah, đã thử, ngon lành, miễn đừng quá ồn là siri bị điếc kaka,
Sao khi nhập dữ liệu từ bàn phím bằng Micro, Táo nhận cực tốt, thậm chí còn tốt hơn cả Google mà Táo không hỗ trợ tiếng Việt cho Siri nhỉ
anhianh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thắc mắc là siri nó có đọc tên tiếng việt ko nhỉ
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
3 năm
@anhianh Tên riêng thì nó đọc như kiểu GG ấy nhưng còn khó nghe hơn
Sao dạo này app tinhte trên ios lag thế nhỉ.
đọc dducoc tên ng tiếng việt đâu mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019