TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

iOS 14 Beta 4 có thông báo tiếp xúc, chưa rõ cách hoạt động
Lê Huyền Vân
6 thángBình luận: 72
iOS 14 Beta 4 có thông báo tiếp xúc, chưa rõ cách hoạt động
Sau khi lên iOS 14 Beta 4 hồi chiều này, mình thấy có thêm 1 tính năng mới giúp là Thông báo tiếp xúc vừa mới được Apple thêm vào.

Cụ thể, vào Cài đặt kéo xuống phía dưới mình thấy có thêm một tuỳ chọn Thông báo tiếp xúc với biểu tượng virus Corona Virus màu đỏ trong nền trắng. Khi bấm vào mình nhận được thông báo khá dài. Tóm tắt lại, nếu bật thông báo lên, cơ quan y tế công cộng sẽ có thể thông báo cho bạn biết về việc tiếp xúc đã có tiếp xúc với Covid 19 hay không? Và Apple cũng cho biết thêm là iPhone sẽ không thu thập hoặc chia sẻ bất kỳ dữ liệu của bất kỳ ai.

Vấn đề ở đây là mặc định tính năng thông báo này tắt và cần phải cài một ứng dụng do chính quốc gia bạn đang ở phát triển. Mình đoán rằng đó phải là một ứng dụng truy vết phát triển dựa trên nền tảng mà Apple và Google đã phát triển trước đây. Hiện chưa rõ cách hoạt động sẽ ra sao.

Hiện tại iPhone của mình chưa bật được, và chưa biết tính năng này sẽ hoạt động ra sao. Tuy nhiên từ sớm anh em Việt Nam chúng ta đã có ứng dụng với chức năng tương tự là Bluezone, hiện đã có rất nhiều người cài đặt để giúp cơ quan chức năng truy vết dễ dàng Covid-19 trong cộng đồng hơn.

IMG_1868.PNG IMG_1867.PNG
Có nên lên beta không hay đợi bản chính thức nhỉ
@Bui Duy Loc Thích thì lên trải nghiệm trước
A Hoàng
TÍCH CỰC
6 tháng
@Bui Duy Loc Trước khi từ Final lên Beta nhớ Backup lại dữ liệu máy.

Khi từ Beta xuống Final buộc phải xoá sạch máy (Giữ lại là treo táo)

Xuống xong, khôi phục lại bản back final trước
@Bui Duy Loc đợi chính thức đi, tháng 9 là có mà. Lêm beta bây giờ ko biết có khác xưa không. Chứ hồi xưa phải cắm itunes để cài HĐH mới dạng như rom cook vậy. Ko biết nó có như Window mobile là có app developer để update qua OTA ko nữa. Nhưng nếu vậy máy bị restore và phải backup để lấy dữ liệu, mà nghĩ tới backup là nản rồi. Mua máy mới backup ko chán bằng việc máy đang dùng phải restore rồi backup á. Nếu có 1 con để vọc vạch ko ảnh hưởng thì cứ lên
@Bui Duy Loc Beta 4 ngon lắm rồi bạn
Lên beta 4 xong ko vào được call of duty
@TonyHua1615 Lại phải về 13.6 😂
thanhit1
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Viettrong2105 Về beta 3 bằng 3utools dc mà
@TonyHua1615 sao ko vào được ông tôi vẫn chơi bản quốc tế bình thường?
Dễ hiểu thôi. Bluezone phải được phát triển dựa trên Exposure Notification API thì mới tận dụng được.
Mục này gốc là từ iOS 13.5 mà Tinh Tế đã viết nhiều rồi, từ bản 14 beta 4 này Apple lôi thẳng ra ngoài trang chính Settings thôi
Mọi người lên hết Beta 4 rồi mà máy mình vẫn chẳng có thông báo cập nhật nào cả, trước bản beta 3 cũng thể, mọi người lên chán chê rồi 3 ngày sao mình mới có thông báo cập nhật.
Winnywind
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Daviddv9prada Nó ko báo đâu, bn thử vào cài đặt- cập nhất pm xem tnao, mình vừa lên hqua
@Winnywind qua đến giờ vào hàng tỉ lần rồi mà không thấy.
iptran68
TÍCH CỰC
6 tháng
@Daviddv9prada M cũng vào phần update mà vẫn chưa thấy beta 4 đâu
longbus191
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Daviddv9prada https://beta.thuthuatios.com/cai-dat/ios-14/

Tải cấu hình iOS/iPadOS 14 beta - Trang tải cấu hình beta

Tải cấu hình iOS/iPadOS 14 beta để nhận các bản cập nhật mới trên iPhone, iPad và iPod touch của bạn.
beta.ithuthuat.vn
1 tính năng hợp thời sự, dù sao chính chủ vẫn hay hơn, mình không chê BlueZone ( mình cài ngay lúc dịch bùng phát trở lại) nhưng người dùng phổ thông không có thời gian tìm và cài, mặc định thiết bị có sẵn sẽ "ngon" hơn rất nhiều.
@Quân Lực Hạng 4 Méo hiểu viết cái gì, nhắm viết đc thì viết rõ ra. Mé mé thì giữ trong lòng đi
Erix
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Winnywind trẻ con thành phố nào đạp xe ầm ầm ngoài đường thế, quê thì tiếp xúc ai chả biết, ai vào làng chả rành mà phán 1 phía thế
Winnywind
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Erix Tôi hỏi bạn đơn giản nhé, bạn nghĩ 90tr dân mình có bn ng có smp để cài
Erix
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Winnywind tôi hỏi ngược lại nhé, cái app này mục đích chính cho dân vùng nào, tp hay quê?
chắc cách hoạt động giống với bluezone
@Hacker Anonymous mở hơn để các ứng ụng giống Bluezone hoạt động tốt hơn
Chứ nó có phải ứng dụng đâu
Mình nghĩ nó nên nằm trong hệ thống thế này để kích hoạt toàn bộ trên hệ điều hành ios hoặc android nó sẽ tốt hơn chứ app bluezone mình ko an tâm lắm có ng cài người không
Chủ yếu pin còn sụt nữa ko, chứ gì thì gì pin ko đc dài thì chịu
Winnywind
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mấy hnay luôn có tnhan của BYT tbao cài bluezone mà bn, tin sms nên máy nào cũng nhận đc, vde là có phải ai cug có smartphone để cài ko(ng già, trẻ em, ldong tự do ít tiền, toàn xài đen trắng ko, )
Cài thấy pin hao pin quá nên gỡ luôn
djbuj
CAO CẤP
6 tháng
Ma de in bển 😂😂
Kiểu API để các app khác khai thác chắc 😃
Chức năng này không liên quan đến CDC bạn nhé.
Nếu bạn xài nó thì khi bạn nhiễm Covid, tự bạn phải cập nhật trong phần mềm này là bạn đã nhiễm. Khi đó ID của bạn sẽ được cập nhật lên server. Các máy khác tải ID này về, so sánh nếu đã từng lưu thì sẽ cảnh báo cho người đó để họ đi khám.
Hết.
Từ lúc lên beta 4 đến giờ ko cách nào vào call of duty , PUBG vẫn vào được, hix
iptran68
TÍCH CỰC
6 tháng
@TonyHua1615 Bác lên bản Dev beta 4 hay bản public 4 thế
ldthai
TÍCH CỰC
6 tháng
Số 2 là cách hoạt động đó. Giống bluezone
Còn nóng bỏng tay ko các bác
E lên rồi lại xuống rồi, nói chung là lagggg
Angelas2
TÍCH CỰC
6 tháng
Bữa lên mà bị lỗi đang chơi game hay vị vuốt nhầm đa nhiệm. Ko biết bây h sửa lỗi chưa
longbus191
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Angelas2 Bật truy cập hướng dẫn lên thì chơi khỏi sợ văng nè bác, không chơi game nữa thì tắt nó đi
Angelas2
TÍCH CỰC
6 tháng
@longbus191 Trước mình có làm cái này nhưng ko dc
longbus191
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Angelas2 Hiện tại mình vẫn đang xài nè
longbus191
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@longbus191 Bấm nút nguồn 3l là kích hoạt được nhé bạn
chắc vấn đề cộng đồng covid
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019