Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 14 sẽ hỗ trợ đầy đủ thiết bị tương đương với iOS 13?

Mikeknowsme
27/1/2020 2:4Phản hồi: 133
iOS 14 sẽ hỗ trợ đầy đủ thiết bị tương đương với iOS 13?
iOS 14 trong năm nay dự kiến vẫn sẽ được ra mắt tại sự kiện WWDC tháng 6 năm 2020. Tin đồn cho rằng iOS 14 sẽ hỗ trợ cho các thiết bị iPhone tương đương với iOS 13, đồng nghĩa với việc các thiết bị lâu năm hiện nay như iPhone 6s và iPhone SE có thể sử dụng nền tảng OS mới nhất.

Các thiết bị sẽ hỗ trợ iOS 14 theo dự đoán:
  • iPhone 11 Pro
  • iPhone 11 Pro Max
  • iPhone 11
  • iPhone XS
  • iPhone XS Max
  • iPhone XR
  • iPhone X
  • iPhone 8
  • iPhone 8 Plus
  • iPhone 7
  • iPhone 7 Plus
  • iPhone 6s
  • iPhone 6s Plus
  • iPhone SE
  • iPod touch (Thế hệ 7)
Tất nhiên còn có những thiết bị iPhone mới sẽ ra mắt trong năm 2020 này như iPhone 12 hay iPhone 9 (tên gọi iPhone mới theo nhiều rò rỉ trước đó). Đối với iPadOS 14 dự kiến sẽ hỗ trợ từ iPad mini 5 trở lên và tất cả dòng iPad Pro. Và sẽ không còn hỗ trợ cho các thiết bị iPad cũ sử dụng chip A8 hoặc A8X như iPad mini 4 hoặc iPad Air 2.

Theo 9to5mac
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hnmdiep
TÍCH CỰC
4 năm
Thế là iPad air2 của tôi đã kết thúc cập nhật phần mềm
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@hnmdiep Apple a8 năm ngoái đã đc dừng hỗ trợ rồi năm nay là A8x nên cũng không có gì khó hiểu mà bác
@hnmdiep Của mình cũng vậy. Thôi lên cho cái IPhone 8 cũng đc.
@hnmdiep air 2 năm ngoái xài a8 mà thêm đc chữ X nên đc cái vé vớt rồi, năm nay ko đc lên cũng ko có gì lạ
Ngon
vusilent
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ip7 vẫn dc ak
@lucas_mufc Dùng itunes restore lại😃
@Mr Do Công nhận. Xài imessage, messenger, zalo nhiều một chút là lag, có khi treo app. Hồi mới lên ios13 mình có bình luận mà các bác đòi đưa bằng chứng.
romeo88vn
TÍCH CỰC
4 năm
@liketheblues Công nhận là lag. Mở app chậm hơn, lướt thì giật giật, đôi khi bị thoát app luôn
Mr Do
TÍCH CỰC
4 năm
@Barbatos Ios xưa giờ vẫn rất tốt, ios 13 là bản cẩu thả nhất của apple, bạn tự tìm đọc bạn sẽ hiểu tại sao kỹ sư phần mềm apple lại giải thích như vậy. Mình luôn nâng cấp lên bản ios mới nhất mỗi khi có phát hành, nhưng kể từ khi cái 13 chết tiệt nó giật lag cái bàn phím mình chỉ còn có dùng cái ip để nghe gọi và nt cho khách hàng của mình còn chát chít hay take note mình chuyển sang android hết. Đợi ios 14 ra sao fix lỗi dc ko. Chứ 13 là một bản ios tệ nhất của apple
thoho
ĐẠI BÀNG
4 năm
14 chắc bị lỗi nữa chứ gì
@thoho Lỗi k có tiền
@thoho Lỗi của tạo hóa, haizz
@thoho thấy apple thay đổi quy trình test tính năng nên hóng sẽ không bị lỗi
@thoho Chưa ra sao biết lỗi thế bạn, tập tư duy nói thật đi, đừng đoán mơ hồ, khi nào ra, lỗi vẫn có thời gian mà bàn cơ mà, còn chưa ra ngồi đó mà đoán linh tinh làm j cho mất time, mà máy bạn có dùng 13 ko, có thì lỗi j, cần up clip lên đây để mn giúp khắc phục lỗi, còn nếu ko dùng thì đừng đoán mò nữa😃
không phải Ifan nhưng phải công nhận ngon hơn các hãng Android trong khoản cập nhật phần mềm cho thiết bị cũ. như Android 2 năm là tèo luôn, hết cập nhật
@Edward Đỗ Ss chỉ lo bán dc hàng, táo tăng giá lên 1k, ss cũng lên 1k nhưng chế độ support như mứt. bỏ 1k mua con smp support 5n+ vs cũng giá đó mua con 2n. Flagship cũng 2n mà tầm trung cũng 2n thì thà mua tầm trung, cấu hình tầm trung cũng đủ dùng rồi. Mà đã vậy còn ăn gian update. Gg ra ad10 thì flagship ms nhất cũng chỉ có ad9, lên dc 2 lần là 11 mà đúng ra phải 12. Tính đúng thì so vs mặt bằng chung là chỉ có 1 lần up. So vs gg là 3n cho ad ms nhất tức là gấp 2 lần support của ss😃
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hackieuhay 😆 trước khi comm hãy tự hỏi mình có não hay không
@Barbatos Bác phân tích chuẩn vãi. Lúc trc e cũng nghĩ là 2 năm nhưng sau đó cũng phân tích lại theo hướng của bác mới thấy đúng là chỉ có 1 năm do ăn gian phiên bản khi ra mắt ko phải lastest.
Không thấy hỗ trợ ip 12
@Bão Sài Gòn tất nhiên sẽ hỗ trợ cho iPhone mới nhất năm nay rồi, mình có note
@Bão Sài Gòn Khỏi nói người ta cũng biết rồi.
@Bão Sài Gòn Iphone 2020 chưa có tên chính thức mà sao đưa vào list đc bạn. Mà list này cũng chưa phải chính thức công bố từ ép bồ.
trieuluu
TÍCH CỰC
4 năm
@Bão Sài Gòn Tin nội bộ của apple chia sẽ với a đừng nói ai biết hết nhe . Ip12 sẽ k còn đc cập nhật ios7 trở về trước nữa .
@Bão Sài Gòn Hôm qua ông chú làm bên Apple nói là hổ trợ iphone mới mất luôn nhe nên ip 12 hay 13 hay 14 thì cũng được hỗ trợ nhe bạn.
HD6969
TÍCH CỰC
4 năm
Quá ngon rồi :p
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
iPhone 6s và iPhone SE sẽ đc cập nhật lên iOS 14 cùng 1 lượt và sẽ bị hết cập nhật như bộ đôi 6 vs 5s
@quân ken 2 con đó h đọc báo nghe gọi chứ làm gì nữa đâu mà ham hố chi cho cố.
@Siêu nhân gầy Có mình bạn thấy vậy ấy
@gacongnghiep_8 Bạn cứ hỏi thêm nhiều người khác.😆
thaihung1810
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon lành, hy vọng con se và còn 6s plus được hỗ trợ 😃
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Năm sau v là còn vui
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
chỉ mong 1 cuộc đại tu về giao diện như thời ios 7 thôi cũng lâu rồi mà thay đổi là vừa rồi Tim Cook ơi 😔
kinh ip6s cũng có.
Hên quá con x vẫn được cập nhật
@carddienthoai.com Con X của bác thì yên tâm mấy năm nữa mới hết hỗ trợ.
jk.y
TÍCH CỰC
4 năm
@carddienthoai.com Con X chắc còn cỡ 3 năm nữa yên tâm lúc đó đổi đt bà rồi :vvv
Sợ không dám lên 😃
Carnage
TÍCH CỰC
4 năm
Nhiều ng k để ý thì thấy ngạc nhiên chứ từ lúc iPhone ra mắt đến h dòng S luôn đc hỗ trợ thêm 2 năm so với dòng thg
@Carnage Cơ bản dòng S luôn được cấu hình mạnh hơn 😆)
@Carnage Cơ mà tụi nó chỉ đem so sánh với mấy con cơ bản rồi khoe khoang.
@Carnage Do 6s dùng 64bit mợ ơi
Carnage
TÍCH CỰC
4 năm
@alibaba1978 Từ 3gs truyền thống đã thế r.
Hi vọng ko lỗi nhẹ như ios13 mà
lamngoclinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
May quá Ip6s+ vẫn còn hỗ trợ
DrStrange
TÍCH CỰC
4 năm
ngon dòi, vậy là con 6s của mình lại tiếp tục đc hỗ trợ, tưởng đâu hết luôn rồi
ken1435
TÍCH CỰC
4 năm