iOS 15: đã có thể xem thông tin EXIF của ảnh ngay trong app Photos
Nếu anh em muốn xem thông tin EXIF của ảnh ngay trong app Photos trên iPhone thì nên cài ngay iOS 15. Để xem thì anh em mở ảnh lên xong vuốt lên là sẽ hiện ra thông tin định dạng, kích thước, dung lượng của ảnh, chi tiết về camera, thời gian và địa điểm chụp ảnh. Ngoài ra có thể nhấn vào nút Adjust để chỉnh lại thời gian chụp. Mình hóng chức năng này từ lâu vì thường tải hình trên mạng về để thay hình nền cho iPhone. Lúc trước toàn phải vào app Google Photos để coi hình nào độ phân giải cao thì giữ lại, thấp thì bỏ. Giờ thì mọi thứ đã đơn giản hơn rất nhiều :blush:
Nếu anh em muốn xem thông tin EXIF của ảnh ngay trong app Photos trên iPhone thì nên cài ngay iOS 15. Để xem thì anh em mở ảnh lên xong vuốt lên là sẽ hiện ra thông tin định dạng, kích thước, dung lượng của ảnh, chi tiết về camera, thời gian và địa điểm chụp ảnh. Ngoài ra có thể nhấn vào nút Adjust để chỉnh lại thời gian chụp.

Mình hóng chức năng này từ lâu vì thường tải hình trên mạng về để thay hình nền cho iPhone. Lúc trước toàn phải vào app Google Photos để coi hình nào độ phân giải cao thì giữ lại, thấp thì bỏ. Giờ thì mọi thứ đã đơn giản hơn rất nhiều 😊
trước giờ mình dùng app này, chỉnh sửa cả thời gian chụp lẫn địa điểm luôn :v
@Hail Hydra app này tên gì thế bác 😆)
@Lee Trung Kiên Metapho
@Hail Hydra Dùng app này set thêm value cho metadata dc ko sốp
@huynhngocnin không bạn ơi nó chỉ cho chỉnh sửa thời gian với địa điểm thôi
chickennho
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tet21: Gút chóp 1 like
TiêuNL
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đúng cái mình cần rồi lên ko nhỉ ae thôi đợi ae kên hết đi rồi mình lên
hnt.n007
TÍCH CỰC
2 tháng
Tưởng bao đời nay có cái tính năng này rồi chứ 😁
Ơ tưởng vẫn có mà lên15 web hơi chậm
cái exif này android đời tống đã có rồi chả hiểu sao bọn IP giờ mới làm nhỉ
@suvival198 một ngày đẹp trời nào đó, các anh Android sẽ tái định nghĩa cái "đời Tống" này của các anh ấy...
TuanHanu
TÍCH CỰC
2 tháng
@nhqdat buồn cười vc =)))))) tái định nghĩa cách xe info ảnh =))))
@suvival198 Chả hiểu thì tư duy cho hiểu đi. Chả hiểu rồi kêu gào à. Hay là không đủ tư duy???? Chắc không đủ rồi
@Buy Bitcoin thế à =)) Nhà thông thái có gì khai sáng hộ tôi xem exif của Apple có gì cao siêu hơn ko vậy =))
Thiencl
TÍCH CỰC
2 tháng
iPhone có cái này tiện rồi
K phải cài app ngoài nữa
Mình chờ tính năng này rất lâu rồi, rất tiện không cần dùng app thứ 3 để xem
ghost85
TÍCH CỰC
2 tháng
Vừa xoá được 1 app để xem exif
Quá tiện luôn.
Tet21: Gút chóp 1 like
cha giai quyet dc gi
Ôi vãi, cái này tưởng đơn giản mà giờ mới có
Cũng thích 15 lắm nhưng đợi bản chính thức rồi lên luôn
Dùng ios khổ vl vậy
@QuanLyNhaNghi chắc bạn không xài windows hoặc không biết xài nên mới bảo là méo có nhé 😃
@QuanLyNhaNghi dùng win 95 hả bạn =))
@nhqdat Mac ko có? =))
nhqdat
TÍCH CỰC
2 tháng
@phuongvh.apple Ý nói là đang dùng Mac hay sao mà không biết Windows nó xem được exif từ đời nào rồi.
Còn Mac có không thì không rõ, lâu rồi không dùng mac nữa nên không biết.
thật tuyệt vời thưa quí zị
manhnh20
TÍCH CỰC
2 tháng
Ngon luon
Tuyệt vời
Cái cơ bản như vầy mà giờ bên iOS mới có, thật sự éo hiểu luôn
Giận
@Monster1993 windows mấy chục năm rồi cũng méo có đây! éo hiểu luôn!
@Monster1993 đúng đó bạn, kỳ thật. Kế bên nhà mình có nhà ông hàng xóm, nhà có 3 chiếc ô tô cho vợ/chồng và đứa con; mấy hôm nay dịch bệnh nên mua được chiếc xe đạp rồi sáng sáng đạp lòng vòng quanh khu phố mà mặt tí tửng lên,...mình tức quá mới nói "có cái xe đạp thôi mà, sao giờ ông mới có? tui có cả chục năm nay rồi, thật sự éo hiểu nỗi"
"Mình hóng chức năng này từ lâu vì thường tải hình trên mạng về để thay hình nền cho iPhone. Lúc trước toàn phải vào app Google Photos để coi hình nào độ phân giải cao thì giữ lại, thấp thì bỏ. Giờ thì mọi thứ đã đơn giản hơn rất nhiều 😊" - mình y như chủ thớt, haha
@dangkhoa_2808 Haha thực trạng chung 🤣