iOS 15 giúp người dùng chuyển dữ liệu từ điện thoại Android sang iPhone dễ hơn bao giờ hết

Pnghuy
10/6/2021 9:28Phản hồi: 65
iOS 15 giúp người dùng chuyển dữ liệu từ điện thoại Android sang iPhone dễ hơn bao giờ hết
Move to iOS là một ứng dụng của Apple trên nền tảng Android, giúp người dùng Android dễ dàng chuyển những dữ liệu của mình qua nền tảng iOS mới, đây được xem là một cách để lôi kéo người dùng Android sang hệ sinh thái của Apple.

Tuy vậy, ứng dụng Move to iOS trước đây không được đánh giá cao vì những hạn chế của nó khi người dùng Android muốn chuyển dữ liệu của mình sang chiếc iPhone mới mua. Nhưng kể từ iOS 15 tới đây, người dùng Android đã có thể chuyển được hình ảnh, tệp tin, thư mục và hơn thế nữa sang nền tảng iOS của Apple.

Move to iOS được Apple giới thiệu khi ra mắt iOS 9 và đã nhiều năm rồi Apple chưa có một sự nâng cấp lớn cho công cụ này, bây giờ với iOS 15 thì nó sẽ làm được nhiều chuyện hơn và người dùng sẽ dễ dàng trong việc chuyển đổi dữ liệu hơn.

Theo Cult of Mac.
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỗ trợ tối đa khoản này. Bên nào cũng vậy mà
@МАИ-TT Hãy để em nó yên nghỉ đi em. Tình hình bên em sau rồi
thaiduy_1101
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NghiepTranVINA Có hỗ trợ chuyển tin nhắn qua ko bạn
@thaiduy_1101 Mình không rõ lắm. Hình như có luôn đó bạn
@zer0_7 Mình nhớ không lầm thì zalo vẫn đồng bộ các thứ kiểu tin nhắn,danh bạ mà, vì mình dùng song song ios và android chung tk zalo! Mình còn nói thiếu gì xin bổ sung nhẹ nhàng ạ 🤗🤗
LongLak
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng tốt đó
ohsusu
ĐẠI BÀNG
3 năm
ok lắm, tôn trọng!!!
Nếu phải chuyển dữ liệu từ Android sang iOS, mình thích tự làm thủ công hơn để chuyển chính xác những thứ cần chuyển, cảm giác làm từ A-Z vẫn thú vị hơn 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@RF Hiến Nguyễn Bác không nên nói chuẩn như thế chứ
Cười ra nước mắt
@crazysexycool1981 BÁc là 1 thanh niên cmt dạo và rảnh háng nhất cái tinh tế này
VNGx192
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 thủ công là làm thế nào ?
Thì cài từ đầu thôi, đơn giản mà 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
phoipha
TÍCH CỰC
3 năm
Klq nhưng Lên ios 15 tự dưng vô tinh tế mượt hơn hẳn
@phoipha Cái này là tự sướng nha
@MinhHy Nguyen Luân bank cho khứa trên rồi =)))
@RF Hiến Nguyễn
Cười vô mặt
phoipha
TÍCH CỰC
3 năm
@MinhHy Nguyen Bình thường lag vãi luôn nhất là xem ảnh trong foru, nay mượt mà hẳn. Với menu setting giờ đồng màu nhìn dịu hơn
Chuyển thì dễ. Nhưng mà tin nhắn và danh sách cuộc gọi nó rối tung lên. Ko sắp xếp theo ngày gì cả. hazz
@Sum Nguyen12131 Thì để mị các Android fans thèm Táo.
@Sum Nguyen12131 Danh sách cuộc gọi chuyển sang làm gì bác. Apple nó cũng cho lưu có mấy ngày à
Quá ngon lành cho anh em nhà táo
Vậy thì mới dễ dụ dỗ người dùng Android chuyển qua dùng iOS được chứ.
@tuanbida
Cười vô mặt
@tuanbida Qua xong chửi thề vì một đống bùi nhùi
từ khi giới thiệu ios 15 thì cái 6 plus nó toàn tự văng app.
N.S.T
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RF Hiến Nguyễn Android xuống được nhé.
IvanPhamK
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RF Hiến Nguyễn Mình đâu chửi ai đâu. Chỉ nói nó là cách là của A thôi.Và cách này khá khôn ngoan như phân tích ở trên
@IvanPhamK Dễ gì bỏ. Miếng mồi ngon mà. Ko chặn vài thâng sau lại chặn thì chả chết sao kaka
@thaido_design em up luôn lên Pixel 3a rồi. dùng ngon hẳn bác à 😁
.acu.
TÍCH CỰC
3 năm
lỗi tè lè, tối qua chơi game lag quá chuyển sang 4G mà mãi không tắt wifi được trên CC, cứ tắt xong vào game lại tự động connect wifi, phải vào setting mới tắt được =.=!
@.acu. thích ngon ổn định thì đợi tháng 9, 10 nó ra bản chính thức thì lên nhé, còn đây là bản dành cho lập trình viên, bản beta đầu tiên của ios 15 mà mở mồm ra chê nhiều lỗi đc thì cũng đến ạ ông,
.acu.
TÍCH CỰC
3 năm
@RF Hiến Nguyễn Ai chả biết nó là beta. M lên để trải nghiệm mà. Trải nghiệm xong thì nói cho mọi người biết là có bug này bug kia. Xem có ai gặp phải giống vậy không
@RF Hiến Nguyễn Phải có chuột bạch thì ae mới biết ngon hay dở chứ. Mà đúng là bản beta tốt nhất ko lên,ai làm lập trình thì lên
.
quay về với chính nghĩa thôi, giờ đường đi lại dễ dàng hơn, không nhiều chông gai nữa... 😁
Dành cho những ai đó giờ xài ăn roi
Cười vô mặt
ngon rồi
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
Chơi vét máng thế này thì đám Sam sjt lại thêm rầu.
Dự là kha khá người dùng đổi qua IOS
hỗ trợ nhau cùng phát triển thôi , không có Android thì iOS chắc gì phát triển đc , 2 thằng nhìn nhau mà cạnh tranh nhau thôi , cái người dùng cần là 1 sp hoàn thiện nhất
VNGx192
TÍCH CỰC
3 năm
@anti-apple 2 thằng cộng sinh e thấy đúng hơn. mỗi thằng liếm láp của nhau 1 tí
Cái app Move to iOS trên Play Store bị anh em cho 1 sao quá trời 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119