iOS 15: nghe nhạc kèm theo âm thanh trong nền rất "chill"
Mikeknowsme
16 ngàyBình luận: 36
iOS 15: nghe nhạc kèm theo âm thanh trong nền rất "chill"
Xem thêm: Trải nghiệm Background Sound trên iOS 15

Bọn mình từng chia sẻ về âm thanh trong nền (Background Sound) trên iOS 15, giúp chúng ta tập trung làm việc, học tâp hơn khi nghe những âm thanh môi trường như mưa, suối chảy, tiếng sóng biển,…

Và ngoài ra m thanh trong nền cũng có thể nghe kèm theo khi bạn phát nhạc, ví dụ bạn có thể nghe tiếng mưa và phát kèm thêm một bài nhạc buồn hay nhạc nhẹ nào đó, cho cảm giác cực kỳ thoải mái.

Bạn vào Cài đặt - chọn Trợ năng (Accessibility) - kéo xuống chọn Audio/Visual hoặc AirPods (nếu đang kết nối với AirPods), sau chọn vào tai nghe AirPods đang kết nối - kéo xuống chọn Cài đặt trợ năng âm thanh (Audio Accessibility Settings).

Tại đây chọn Âm thanh trong nền (Background Sounds) - gạt mở lên - chọn vào âm thanh mà bạn muốn nghe.

Hoặc bạn có thể vào Cài đặt - chọn Control Center - chọn thêm phần Nghe (Hearing) với icon cái tai vào.

Như vậy khi kéo Control Center xuống là bạn có thể truy cập được nhanh âm thanh trong nền (Back Ground Sounds) và lựa chọn từng âm thanh để nghe / có thể phát loa ngoài hoặc tai nghe.

Ví dụ bạn đang nghe tiếng mưa, bạn mở nhạc trên Apple Music hay Spotify gì đó, thì âm thanh mưa đó có thể tăng / giảm tuỳ ý bạn. Mỗi khi bạn dừng nhạc thì âm thanh mưa sẽ nhỏ hơn, nhưng khi phát nhạc tiếp thì âm thanh mưa sẽ to hơn (như hình trên) để nghe cho dễ cả 2 âm thanh cùng lúc.
36 bình luận
giờ mới biết tính năng này, tuyệt vời 😁
Cũng đang ở OS15 & hay nghe nhạc qua Airpods nhưng khi nghe thường tắt màn hình, hoàn toàn hơm quan tâm chi sất tới những gì hiển thị trên nền 😙
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@Mr. Đăng Giáp Đợt trước lên 14.6 do 1 số thứ bất cập nên A buộc phải tạm bỏ JB, sau đó thì lên thử 15 xem sao, giờ tạm yên vị 😁
@crazysexycool1981 Dự là sắp nâng máy luôn rồi 😆
@Mr. Đăng Giáp Thời điểm này A chưa có kế hoạch nha chú, nhất là khi Táo vẫn giữ thiết kế Notch thấy gớm kia 😁
@crazysexycool1981 Anh qua andoid đi anh. Pls. Ios không hợp với con người rườm rà của anh đâu ạ
kevin2211
ĐẠI BÀNG
10 ngày
Cú lừa củng vui ;))
phoipha
TÍCH CỰC
10 ngày
Đã từng nghe và do toàn nghe dance nên thấy ko hợp lắm
android chạy đc hẳn 2 app nhạc cùng lúc thích nền gì cũng ok.
Cười ra nước mắt
không dùng Airpods thì áp dụng thế nào?
Ôi cái này ra phát là biết rồi. Tinh tế cùi vậy.
@.BlackBerry. Đâu phải ai cũng biết như b đâu. Chia sẻ cho những ai chưa biết (như mình chẳng hạn).
@.BlackBerry. biết thì biết lâu rồi, từ lúc nó mới ra. Nhưng lúc ra thấy nó vớ vẩn quá nên ko trải nghiệm => quên luôn trong ngày.
H có người chia sẻ lại nên mới nhớ ra và muốn trải nghiệm nó.
Mình cũng thử và cũng chẳng thấy gì ra hồn 🤣
âm thanh trong nền này công nhận hay quá nha, mình thấy thích tính năng này lắm á
1 tính năng trong iphone cũng ra được 10 bài. Thế thì chắc tui sẽ viết dc nhiều bài đây
Ghê vậy?
tính năng hay mà mình không có tai nghe airpods :|
@B L A Z E Cần gì. Cứ bật lên là chạy, kể cả không cần kết nối vào bất cứ tai nghe hay loa nào
Tính năng này giả lập tiếng môi trường xung quanh cho bạn nào cần tập trung làm việc, trong số đó mình thấy tiếng Nước chảy (Stream) là còn nghe được còn lại mấy âm thanh kia gắt quá.

Nếu bạn nào dùng Apple Music hay Spotify thì tính năng này dư thừa,playlist nhạc nền trên 2 nền tảng này vừa nhiều và vừa chất lượng, mình rất hay mở khi làm việc một mình hoặc cần tập trung. ĐẶC BIỆT KHUYÊN ANH EM KHÔNG NÊN MỞ CÙNG BÀI HÁT, NGHE RẤT CHỐI.
Huy Mori
ĐẠI BÀNG
10 ngày
Thú vị thật
Nghe nhạc tiếng không được sạch đã thấy khó chịu lắm rồi, giờ lại chèn cả tạp âm làm gì không biết 😆
Chi tiết nhỏ mà vui
Cực hợp khi nghe Lofi
tính năng hay vậy
mới để ý cái này luôn
mà cá nhân mình thấy cái này nghe kèm thể loại Ambience Sound ko phù hợp, nên tùy loại mới nghe thôi.
mà tốt nhất là nghe "chay" tránh tiếng ồn xung quanh khi ko phát nhạc.
Cười mặt nồi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019