iOS 16 cho phép chuyển eSIM giữa hai iPhone thông qua Bluetooth

Mikeknowsme
10/6/2022 10:46Phản hồi: 102
iOS 16 cho phép chuyển eSIM giữa hai iPhone thông qua Bluetooth
Khi cập nhật lên iOS 16 chúng ta đã có thể chuyển eSIM giữa hai chiếc iPhone, như vậy sẽ tiện lợi hơn trước đây chúng ta phải ra ngoài cửa hàng nhà mạng trong trường hợp chúng ta muốn đổi điện thoại để sử dụng. Tuy nhiên chưa rõ hiện tại nhà mạng ở Việt Nam đã cho đổi eSIM bằng cách này chưa, mình sẽ thử thực tế và cập nhật ở bài riêng sau!

Trong phần Cài đặt, chúng ta chọn Mạng di động (Cellular) → tại đây sẽ có mục Thiết lập eSIM (Set Up eSIM) → tại đây chúng ta sẽ thấy tuỳ chọn Chuyển từ một iPhone khác (Transfer from Another iPhone) và Sử dụng mã QR (Use QR Code).

Với việc có thể chuyển eSIM từ iPhone khác thì cần lưu ý cả hai iPhone đều phải cập nhật iOS 16 trở đi, và cùng phải mở Bluetooth và mở khoá máy.
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tính năng hay 👏
tvnh.lsd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lego.truong Mình nghĩ là viết mail yêu cầu tính năng này cho phiên bản androi tiếp theo hoặc tốn 25k để có mã QR esim để đổi qua đt khác.
Cười ra nước mắt
Vanphu1974
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tvnh.lsd thằng viettel no ko nghe đâu nó đang kiếm 25k mỗi lần chuyển giờ làm thế nó thất thu ah
Tenminus
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Vanphu1974 Bác không biết r viettel bây giờ nó cũng cấp cái mã QR ở ứng dụng my viettel bác muốn quét bao nhiêu thì tuỳ chỉ mất 1 lần đầu mua thôi
@Buy Bitcoin Có gì đâu mà ghê gớm,vốn dĩ chỉ là 1 vài tập tin thôi,đáng lẽ phải có ngay từ đầu
Cũng đang xài 1 con TQ 2 sim 2 sóng. Tháo sim đổi máy trong tích tắc. 😊
elgato
TÍCH CỰC
2 năm
@Vongocthach0510 Vợ chồng chia sẽ vị trí với nhau mà không để ý dễ có lúc tan đàn xẻ nghé lắm nghen.
Cười vô mặt
@elgato có mấy thằng bạn xài IP xong chia sẻ vị trí cho người yêu, từ đó ko thấy nó chỉ dám đi xa nhà max 500m :v
Kahny La
TÍCH CỰC
2 năm
@elgato giữ lại chứ tặng cục sạc rồi máy mới lại mua à, chưa đổi type c mà
Cười vô mặt
elgato
TÍCH CỰC
2 năm
@Kahny La Mua IP mà xài sạc tàu 2 sim 2 sóng ifun nó khinh.
Cười vô mặt
Thế cài lại IOS là chuyển bằng niềm tin =))
@Jen Minh Tri mã qr lưu lại lỡ reset máy, restore lại hay lỡ tay xóa nhầm có thể add lại dc miễn là máy đó!
@Vongocthach0510 Cũng chưa biết iOS16 máy mới có quét được không.
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
2 năm
@John Chris ở đâu ra "máy cũ bán rồi mới mua máy mới" 😃 bạn đi ngược quy trình quá
@Jen Minh Tri Quệt đc nhiều lần nếu trên 1 máy. Còn khác máy thì phải đổi lại
Quá hay luôn
XBlue
CAO CẤP
2 năm
Theo mình cách này như quét code cũ, nhà mạng cho phép xài code nhiều lần mới được
Hình như Viettel cho còn Mobi ko
@XBlue vịt teo chắc chắn hiện tại không! ko biết vina mobi thế nào!
Devil311
ĐẠI BÀNG
2 năm
@XBlue viettel k đc đâu. mình đổi mãi rồi, mấy bạn nv bảo là mỗi lần 1 code thì có lưu lại cũng chả có tác dụng
Tương lai.. Chắc loại bỏ sim vật lý.. Dùng esim luôn
@MiinTran Login with Apple ID luôn cho lẹ 😁
doki
ĐẠI BÀNG
2 năm
@qng171 Cũng có thể tương lai apple cung cấp dịch vụ qua vệ tinh thì điều ok
TinyCanary
ĐẠI BÀNG
2 năm
@MiinTran cũng như ngày trước dùng sim thường, qua dùng micro sim và tiếp theo chuyển qua nano sim. Thời dại không sim đang tới.
TinyCanary
ĐẠI BÀNG
2 năm
@doki tốn pin lắm, khó mà thực hiện được.
MeoMao121
TÍCH CỰC
2 năm
Cảm giác thiếu tính bảo mật.
Mình dùng esim 1 vì dùng đc dual sim, 2 là vì bảo mật cao ko ai có thể truy cập
@MeoMao121 phải biết pass iphone mở khoá mới chuyển được chứ.
ShooterUser
ĐẠI BÀNG
2 năm
mới vừa về lại 15.5
Mày vui tính vãi
nguyenty
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hạn chế của esim hiện nay là vậy. Tháng rồi mình phải ra cửa hàng 2 lần. Trước mobi cho chuyển bằng app giờ lại không. Quá bất tiện
doki
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyenty Chắc liên quan đến an toàn của khách hàng
TinyCanary
ĐẠI BÀNG
2 năm
@doki Liên quan đến sim chính chủ. Họ muốn chính chủ sim rác.
Ryan CA
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khi mình xài Iphone và các ứng dụng nhiều mình nghĩ, nếu có một phần mềm nào đó của các nhà mạng, tương thích với Apple, sau khi mua Iphone, họ có thể sử dụng App đó để đăng nhập vô số điện thoại thay vì đút cái Sim vô thì tuyệt biết bao. Coi như chả ai cần mua Sim nữa cả, mỗi nhà mạng sẽ có một app để khách hàng đăng nhập vô và miễn nhiên sử dụng được.
khanghk
TÍCH CỰC
2 năm
@Ryan CA hiện tại esim là vậy đó bạn. Nhà mạng gửi xuống 1 đoạn code máy đọc đoạn code này ghi vào esim là có thể dùng bình thường.
Android có từ lâu rồi nhé!?!
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
2 năm
@QuanLyNhaNghi tỉnh lại đi cháu 😆
Devil311
ĐẠI BÀNG
2 năm
@QuanLyNhaNghi con máy nào thế b?
upmitom
ĐẠI BÀNG
2 năm
mọi người cho e hỏi tí , e dùng ip11 pro bản hàn quốc tế , có 2 sim k ạ , cám ơn mn
lykimthanh68
ĐẠI BÀNG
2 năm
@upmitom Vô cài đặt-cài đặt chung- giới thiệu. Xem mấy sim.
upmitom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lykimthanh68 E vào r bác xong xem thế nào nữa bác
Tuyệt vời, đỡ lỗi app mobifone ko cho chuyển 😔 mình khuyên thật sự các bạn tập dùng esim dần đi, thời buổi gian ác khắp nơi giựt tháo sim ngay. Nhớ đặt mật khẩu, faceid, giới hạn, tắt truy cập trung tâm thông báo, bật 2 lớp icloud, bật xoá khi nhập sai pass, tắt truy cập usb, bật gửi vị trí sau cùng, luôn duy trì mạng di động… luôn update bản ios mới nhất… mình biết dù thế nào mất cũng bị phá, nhưng khi chuyện xấu xảy ra lòng mình đỡ day dứt, tìm lại cũng có tỷ lệ
Rồi sao nhà mạng tính 25k phí đổi sim đây. Bỏ tính năng đổi esim trên app giờ phải ra quầy giao dịch, vừa hành KH vừa bẩn
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
2 năm
Quan trọng là sử dụng 2 sim trên ip đỡ vất vả đi đã
finely
TÍCH CỰC
2 năm
@9xnh0nh0 Vất vả là do nhà mạng nó lợi dụng để kiếm thêm tiền chứ có gì đâu.
nk0ktran96
TÍCH CỰC
2 năm
@finely ý là cách quản lý 2 sim của Apple cực kì ngu, nội cái việc nhắn tin gọi đt mà đã rắc rối, lâu lâu còn call nhầm sim nữa, bực hết cả ng
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
2 năm
@finely Đọc bl của bác dưới nhé
doki
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nk0ktran96 Mình thấy bình thường mà, chắc là do b chưa quen thôi
TOKYO VICE
TÍCH CỰC
2 năm
Bác thử xóa esim trên đt cũ, rồi dùng lại mã QR để quét trên đt mới xem.
Em đã làm và oke
@ĐenVâu Nhà mạng gì vậy b??? 🤔🤔🤔
TOKYO VICE
TÍCH CỰC
2 năm
@Fan.MU à, mình dùng Itel (Vina mới mở thêm Sim này)
@ĐenVâu Itel dùng sóng sánh thế nào bạn?
TOKYO VICE
TÍCH CỰC
2 năm
@kimchinam007 dùng hạ tầng Vina , thấy ổn tại các tp lớn
mình chưa đi tỉnh lần nào , ko rõ
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngon vậy
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang định đổi iPhone, chờ iPhone 14 ra kèm ios16 là chuyển luôn, cả esim sang 1 thể

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019