iOS 18 Beta 2 sẽ được phát hành vào tuần tới

Didu
22/6/2024 3:22Phản hồi: 43
iOS 18 Beta 2 sẽ được phát hành vào tuần tới
Cùng với thông báo gói Apple Intelligence sẽ không khả dụng tại châu Âu, Apple hôm nay cũng nói bản beta thứ 2 của iOS 18 sẽ phát hành vào tuần sau. Cùng với đó là hai tính năng mới là iPhone Mirroring và SharePlay đã có thể sử dụng.

Cụ thể thì iOS 18 beta 2 sẽ phát hành vào thứ 2 tuần tới, trong khi bản public beta vẫn chưa có thời gian cụ thể, nhưng có thể sẽ sớm thôi. iPhone Mirroring là tính năng dùng iPhone trên máy Mac thông qua một giao diện tương tự điện thoại. Chúng ta có thể tương tác với các app, kéo thả và nhận thông báo được tích hợp vào hệ thống máy tính. Và dĩ nhiên iOS 18 beta 2 sẽ khắc phục một số lỗi còn tồn tại. Mình dùng hai tuần nay thì thấy hầu như không lỗi với các app mình hay dùng nhưng có điều nó tốn pin hơn.

Nguồn: 9to5 Mac
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maicasio
TÍCH CỰC
23 ngày
Đợi public beta rồi lên luôn. Hóng tính năng khoá app, ẩn app, máy tính khoa học. Nếu có thêm ghi âm cuộc gọi thì hay biết mấy.
@maicasio Đợi có apple intelligence mới lên, mấy chức năng kia chả có gì hấp dẫn. 🤣
@maicasio Mình cũng thích tính năng này, Bản Dev Beta hiện tại thì ẩn app nó lại đưa vào thư mục App bị ẩn kiểu "Lạy ông tui ở bụi này".
Hy vọng Apple cải tiến thêm việc ẩn app chứ ẩn app mà bị gây chú ý hơn là không ẩn thì cũng chẳng có tác dụng gì.
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
@maicasio Beta 1 có rồi đó. Riêng ghi âm cuộc gọi chưa thấy
@maicasio Hiện các app đã cập nhật nhanh chóng có vẻ như fix được lỗi với ios 18. Có lẽ cũng vì đón đầu AI. Có thể sử dụng hàng ngày. Giao diện Control Center đẹp và Calculator thông minh.
khoaslim
TÍCH CỰC
23 ngày
Lần đầu tiên sau gần 10 năm không mặn mà với beta.
@khoaslim Mình thì không hứng thú với các bản cập nhật chính thức đầu tiên. Chờ các bản 18.1 hoặc 18.1.1 cho ổn định rồi lên.
@khoaslim Ios mới những năm gần đây mình thấy có vẻ bí ý tưởng chạy theo những thứ người dùng không cần, cái cần thiết để áp dụng công việc như chia đôi màn hình lại không đem lên
18 beta 1 vẫn còn chưa phổ biến
thanhcsf
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@hongphuc1992 dev beta thì cũng không nên phổ biến bác ạ
ủa cho mình hỏi máy này chạy android đúng k ạ
Khoa SE
TÍCH CỰC
23 ngày
@vũ domino Đúng rồi bác nhé, mọe tính năng h đủ cả rồi, chỉ thêm mầu mè hoa lá cành thôi
@Khoa SE Ủa sao kêu ios đơn giản lắm mà bác
Turing
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@vũ domino Mấy thằng đần phát biểu
Đang hóng cái iPhone mirroring! Đến vp đỡ phải sờ vào đt nữa
Sao tôi dùng các app ngân hàng không được phải trở về ios 17
thanhcsf
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@Đặng Quốc Tiến. mình chưa crash cái app ngân hàng nào luôn, bạn dùng ngân hàng nào
@thanhcsf Bidv và Vietin. Bấm mở ứng dụng nó văng ra. Mình xoá cài lại cũng vậy. Trở về thì hết.
thanhcsf
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@Đặng Quốc Tiến. bác trên với mình đều thấy chạy ổn, cũng chưa thấy crash nữa, lạ nhỉ
@Đặng Quốc Tiến. VCB, HSBC, STD, OCB, VP, VIB, TCB chưa lỗi bác ơi.
hvt2.0
TÍCH CỰC
23 ngày
Ip14 pro max lên cũng như không, chán thật sự
Khoa SE
TÍCH CỰC
23 ngày
@hvt2.0 Control center tệ vãi
Turing
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@hvt2.0 Đang dev beta 1. Bn mong chờ cái gì ở bản này
@hvt2.0 Apple AI nó bỏ rơi 14 series và dòng 15 thường luôn. Mất dạy!
tungjk
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Mong nó ra 17.6 fix hết lỗi nóng máy tụt pin nhanh khi chơi game là đc, sau đó mình tắt update luôn. Bản 18 này thấy khá màu mè, có khi update xong lại lòi ra cả đống lỗi ở bản chính thức.
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
@tungjk Chơi game mà ko nóng máy. Ko tụt pin thì khá lạ
Tự nhiên con 14promax và 15 thường mạnh vậy k cho dùng AI. Lãng xẹt
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
@Apple0508 Có gì lạ đâu. Họ ko cho dùng chứ ko phải mạnh yếu. Apple giải thích vậy chứ có ai tin
@Apple0508 Nó cố tình làm vậy để hút máu. Cái này ai cũng hiểu, nhưng không làm gì được nó!
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
Beta 1 lỗi tự tắt hoặc bật chế độ cá nhân.
public beta thì khi nào ta?
@Lão Trư Studio Tầm giữa tháng 7 á bạn.
Apple2612
ĐẠI BÀNG
23 ngày
XR già ko dám lên 😎
@Apple2612 thấy mượt mà thím 😄
thanhcsf
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Hóng bản phát hành beta 2 chứ lỗi không lối thoát
Đang lỗi bàn phím dõ dấu chữ đầu :v
chờ mãi thứ 2 mà chưa thấy ra nhỉ, hay phải sáng thứ 2 08:00 AM h mỹ nhỉ.
jsisen
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Bữa lên beta dev loạt app ko chạy được
Đã có beta 2 ae lên đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119