Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 4.1 đã chính thức, anh em cập nhật thôi...

Didu
8/9/2010 18:0Phản hồi: 159
iOS 4.1 đã chính thức, anh em cập nhật thôi...

Đừng nâng cấp nếu là iPhone khóa mạng(lock)

Thông tin từ Apple Anh Quốc cho rằng iOS 4.1 được phát hành vào ngày 8/9 là chính xác, người dùng iPhone và iPod Touch giờ đây đã có thể cài đặt và sử dụng phiên bản iOS mới nhất với nhiều cải tiến và một số tính năng mới. iOS 4.1 sẽ mang tới cho người dùng tính năng Game Center vốn còn thiếu trên iOS 4.0, mang tới cho người dùng iPhone 4 khả năng chụp ảnh HDR, khắc phục lỗi chạy chậm cho người dùng iPhone 3G cũng như lỗi liên quan tới cảm biến ánh sáng (proximity sensor) khi thực hiện cuộc gọi và lỗi kết nối Bluetooth.

Hiện iOS 4.1 có thể được tải về và cài đặt thông qua iTunes hoặc tải về trực tiếp từ link dưới (link chính thức từ Apple). iOS 4.1 hiện chưa thể jailbreak hay unlock, iPhone Dev Team cho biết họ sẽ sớm phát hành công cụ cho phép jailbreak cũng như unlock iOS 4.1.

Link tải về chính thức từ Apple:

159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoa167604
ĐẠI BÀNG
14 năm
không đủ hấp dẫn để update😁
up chưa mà nói bác.. !
Mong bác khỏi up luôn cho lành .

P/S : Mong sao sớm có tool unlock hehe .
khoa167604
ĐẠI BÀNG
14 năm
cũng định thế đây, nghỉ up luôn bản này chờ bản sau xem có j` hay
minhtoyou
TÍCH CỰC
14 năm
Chạy mượt hơn thật 😁
tranbao81
TÍCH CỰC
14 năm
Nào cùng lên...............
thì cứ up lên đã, vọc 5 6 bữa có jailbreak xài là vừa:redcarded:
nkn1506
TÍCH CỰC
14 năm
Chúc mừng các bạn xài bản quốc tế
kimtinthao
ĐẠI BÀNG
14 năm
xin đánh giá chi tiết 3g lên 4.1 ?
Em có bản lock 4.0.2 thì có up lên bản 4.1 đc k các bác
Cứ từ từ.... 😃 ham vui quá coi chừng lại khổ 😃
tại sao lại không nên update nếu là iphone lock , em đang sống ở nước ngoài và mua 1 cai iphone 3gs , thì nên update không .
ductkd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Iphone lock phải chờ tool jailbreak và unlock, nếu trót up lên giờ này là trùm mềm à 😁
nếu bạm dùng iphone of nhà mạng thì update bình thường vẫn có sóng mà có sao đâu.chỉ ở VN mình ai mua lock XT mới k đc lên thoai.Chứ ở nước ngpafi dùng Sim nhà mạng tgi lo giè
Người ta ở nước ngoài cơ mà. Dùng mạng nó phân phối IP thì đâu cần unlock
dongkhanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
ý bác ấy là jailbreak kìa, chứ cái vụ unlock thì nhà mạng thì có rồi.
Đánh giá sơ bộ đi các bác
xuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
không JB được thì up cũng như không. thôi đành ngậm ngùi 4.0.2 vậy
baseband có lên không mấy bác ....
lech
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tớ vừa cài trên iPod gen 2, dùng mượt phết
The iPhone Dev-Team has issued a warning to remind users not to update to the new iOS 4.1 firmware that is expected today.

Today you’ll likely start seeing iTunes innocently offer you a new version of iOS…version 4.1. Don’t accept it…it’s a trap! :-SS
cái này cảnh báo cho ai dùng jb hay unlock thui chứ bảng Quốc Tế hay Official thì lo gì hả bạn? :p
không lên thì tò mò, lên thì ko jb được chỉ nghe gọi chán chết
trajtjmtjnhsj: Update len Ios 4.1 thi baseband sẽ nâng lên đấy nhé
up lên thì khỏi gọi khỏi nt thui bác ah 😁 .. phải chờ đấy .. em cũng đang chờ .. mới up lên cho con iPOd Touch 2G thì chỉ có thêm cái game center, còn lại ko thấy gì khác, :| u như kỹ

---------- Post added at 07:46 AM ---------- Previous post was at 07:45 AM ----------

àh cũng có thêm 1 cái là mượt hơn :D , mong cho 3G mượt như con iPOd này thì tốt quá ,, kakakkaa
K2DnC
CAO CẤP
14 năm
😁 lock thì ngồi chờ vậy. chờ cũng có cái hay của chờ 😃
Đã lên lúc 3h sáng
Cảm nhận ban đầu
- Chạy mượt
- Chụp ảnh HDR đẹp khắc phục được một số vấn đề khi chụo thiếu sáng tuy nhiên nếu để chế độ HDR thì tốc độ ảnh sẽ bị trễ một chút do phải save ở chế độ HDR
- Itunes có thêm Ping
- Có thêm game center (mình không quan tâm đến cái này vì không chơi game)
Hi vọng Pin sẽ lâu hơn nữa với IP4 pin mình dùng thấy ổn hơn 3GS rồi hi vọng bản 4.1 sẽ cải thiện tốt hơn nữa
Nói chung đáng để nâng cấp
Đang update roài 589.9MB lận 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019