Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 6 beta không thể đảm đương khi máy có hơn 500 ứng dụng, >1000 app: khỏi khởi động

TDNC
20/7/2012 23:42Phản hồi: 224
iOS 6 beta không thể đảm đương khi máy có hơn 500 ứng dụng, >1000 app: khỏi khởi động
Mới đây, trang Mid Atlantic Consulting vừa phát hiện ra một điều đó là các bản iOS 6 hiện tại (3 bản beta) đều không thể hoạt động trơn tru khi máy đang cài hơn 500 ứng dụng phần mềm. Khi cài quá con số này thì máy bắt đầu có hiện tượng khởi động chậm, hay đột nhiên khởi động lại máy và còn phát sinh nhiều vấn đề khác nữa. Nếu tham lam cài hơn 1000 phần mềm thì thậm chí máy sẽ không thèm khởi động và buộc bạn phải dùng iTunes để Restore lại máy. Apple cũng đã xác nhận vụ việc trên.
[prebreak][/prebreak]
Ban đầu, Apple biện luận rằng không ai cài nhiều phần mềm như vậy cả. Nhưng trang web nói trên đã có nhiều cuộc thảo luận với họ và rất may sau đó cũng thuyết phục được Apple khắc phục tình trạng này, với lý lẽ rằng họ muốn chiếc máy của mình có thể làm việc đa năng, vừa là điện thoại, vừa là máy chơi game, remote thông minh, hỗ trợ công việc, giải trí... tất nhiên là sẽ cần phải cài rất nhiều phần mềm cho máy và họ không nên giới hạn con số này.

Nhớ lại trong các buổi giới thiệu trước đây của Steve Jobs, ông nói những giới hạn duy nhất mà iOS đặt ra đó là số lượng phần mềm có trong một thư mục và số lượng các thư mục xuất hiện trên một giao diện màn hình (tối đa 11 màn hình). Các bản iOS 4 và 5 trước đây đều làm đúng theo tiêu chí đó nhưng với các bản beta gần đây của iOS 6 thì lại không. Hãng Apple nói họ sẽ khắc phục vấn đề này trong tương lai nhưng có thể không phải nằm trong bản beta tiếp theo.

Còn bạn, bạn đang cài bao nhiêu phần mềm trong máy của mình? Để biết máy iOS của mình đang cài bao nhiêu phần mềm, bạn vào Settings > General > About và xem con số trong mục Applications.

224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy chưa bao giờ cài quá 70 apps...thằng nài nhét đc 1k app.vào thì kjnh khủng thật 😆
Em dưới 100 apps, nhiều quá khó kiếm khi cần sử dụng nhanh với lại nhu cầu cũng không quá cao!
dep0rtiv0_0
ĐẠI BÀNG
12 năm
không dung IP nhưng mà cài 500 ứng dụng thì quá nhiều, điên luôn
260 app thoi
500 app trên 1 thiết bị là quá quá nhiều. 😔
Nhồi vào nó nhiều quá hoá điên cũng phải thôi 😆
kevin1510
TÍCH CỰC
12 năm
Ai cài 500 apps hay 1k apps nhỉ, e cài chưa tới 70 apps nữa mà có apps cài vào còn chẳng xài
@kevin1510 bác nói thế thì ít quá, mình cài ít mà xem cái about đã 103 ứng dụng rùi,
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
trời, mình chỉ có khoảng 60-80 ứng dụng mà đã thấy quá nhiều rồi!
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
Cao thủ nào cài 1000 apps vậy 😁
Vỏn vẹn 35 apps. That's it! Cài 1000 apps,thẳng đó là hacker à?!
Apple phải đảm bảo vấn đề này cho người sử dụng. Có 11 màn hình (không kể home) mỗi màn hình chứa 20 folder, mỗi folder chứa 20 ứng dụng, thì về nguyên tắc thì người sử dụng có quyền sử dụng hết nó, chứ không thể biện minh là người dùng không cài đến nhiều ứng dụng thế ?!
Đúng là từ khi vắng SJ thì Apple bắt đầu phát sinh nhiều vấn đề không đáng có.
@htevn iOS 6 thì nói chung cho cả iPhone lẫn iPad. Mình phải lấy cái nhiều nhất mà tính thì mình lấy cái iPad đó bạn. Thân !
TràĐá
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iphonespirit MỚI BẢN BETA THÔI ÔNG Ạ, BAO H RA BẢN CHÍNH THỨC HÃNG NÓI, BẢN NÀY CHO CÁC NHÀ PHÁT TRIỂN LIÊN QUAN ÉO ĐẾN NGƯỜI DÙNG MÀ VÀO CHÊ.
@htevn Hihi tai ngta dung ipad ma ban ^^ ipad moi man hinh la 20 icon ^^moi folder de dc 20 app
2 thằng vote cài trên 1k apps là antifan 99.9% =))
happy_heart
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không nghĩ có ai cài tới 500 app chứ chưa nói tới 1000, cài nhiều vậy rồi sài hết không?
@happy_heart cài thử xem máy thế nào bác ạ . chứ bố nó dùng hết được 1000 cái .
máy WP7 của mình cài khoảng hơn 100 app 😁 Thấy mượt quá ko bị giật như Android 2.x nên cứ có app mới nào là chiến file xap ngay :p
@QXPro Ồ, đợi ra wp8 phải dớt ngay 1 em giống bác. Galaxy y của em hạn chế quá, haha
@QXPro mình cũng vậy,chăng sợ bị treo máy,cứ mượt mà như bình thương đó
500 mà đã tạch sao, quá kém 😆​
Mỗi ngày lên Market down thử 1 2 phần mềm về, lười xoá mấy chốc mà thành 500 app 😃)​
@cloud5trike bạn android hả ? 😃) đâu cần phải vào chém cố như thế nhỉ ?
nhảm thật thằng điên nào cái 1000app làm jì . Mình gài chừng 20 cái là hết đát cái nào kô dùng thì xóa đi để chỉ nặng máy
@westlifeplaywar mấy thằng điên ghiền games đó bác ( trong đó có em)
Cài tầm vài trăm games là bình thường
@zodanh2102 mình chỉ ghiền truyện thôi full 25GB truyện trong Ipod là thường hơ hơ
Hiện tại tổng cộng trong cả iphone,ipad của mình chưa quá 80 apps.
Cái nào cài xong mà ko dùng thì xoá đi chứ để trong máy làm gì , vừa tốn bộ nhớ lai làm cho việc tìm kiếm khó khăn hơn.
Ngay cả trên Laptop thì 500-1000 phần mềm là một con số quá lớn rồi.
insoul
TÍCH CỰC
12 năm
nhiều cmt cứ thích là ghi mà ko chịu động não gì cả, ng ta thích cài thì ng ta cài: developper, technician, tester, hacker...điều này giúp hdh ngày càng hoàn thiện, tốt hơn, nhanh hơn. Dám cá là phần lớn dân xài iphone về chỉ biết nhắn tin và gọi điện thoại với khoe hàng 😆
pelele
ĐẠI BÀNG
12 năm
@insoul dám cá là những thằng càng thích soi mói thì càng ăn hại cho xã hội😁
nhoctm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ppphach đúng là đồng ý với bác thế, đâu phải ai cũng biết, nhưng bác gom như vậy không đúng e cá với bác 1 cái nữa là ko phải ace iphone , mà cả samsung, htc thì nhiều người cũng chém trái cây như bác nói thôi. 😁
@nhoctm đấy là em thấy thực tế nó thế , bác nói cũng đúng , đa phần ng dùng smartphone bây giờ là như thế , đi học đi xe bus nhìn sinh viên anh nào chị nào cũng dùng samsung , giá cả tốt , chơi đc game , thế là mua ;)
nhoctm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ppphach Nhu cầu bây jo mà ^^!
vào cái thoát luôn cũng không hết 1000 cái app 1 ngày .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019