[IOS 7 Beta 1,2,3...6 và Final] chia sẻ cảm nhận - Nghiêm cấm Spam

VN.Classic
24/6/2013 19:34Phản hồi: 3.634
[IOS 7 Beta 1,2,3...6 và Final] chia sẻ cảm nhận - Nghiêm cấm Spam
Cảm nhận beta2 trên iphone 4:
1. máy chạy rất mượt so với ios 6.1.3 ( có thể ngang bằng), vuốt qua lại rất mềm mại và không bị lag nữa
2. sóng 5 vạch căng điều
3. thay đổi màu xanh hình nền icon home bên dưới
4. Ứng dụng voice memos hoạt động rất tốt
5. màu sắc & font chữ rất gọn gàng và rất nét so với bản beta 1 theo cảm nhận của mình...Đang test một số ứng dụng khác hiện vẫn chưa có lỗi gì...

một vài hình ảnh
ImageUploadedByTinhte.vn1372127486.431202.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1372127503.931539.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1372127519.994555.jpg

UPDATE PHIÊN BẢN BETA3
Hiện tại topic này đang hot nên mình sẻ tiép tục cạp nhật các phien bản tiếp theo tranh loãng forum đầu tiên một vài cảm nhận khi lên phiên bản beta3
1. Máy không còn lag như phiên bản beta 1 &2
2. Ứng dụng không còn bị văng ra khi truy cập và ứng dụng tải về từ app cũng thay đổi phong cách ( ứng dụng tải về trên apptore cũng thay đổi phù hợp và đẹp hơn)
3. Font chữ được chăm chút hơn bên trong setting
4. Pin được cải tiến đang kể sáng nay mình sạc 100% hiện tại 4h chiều còn khoản 70% ( sáng chừ vọc cũng rất nhiều ^ ^
Trước đây khi nâng lên ios7 beta 1 mình cũng để yên thế để tiếp tục nâng lên beta 2 và 3 qua OTA nên mọi cài đặt và cấu hình mình vẫn để nguyên thế không hề thay đổi

Một vài hình ảnh khi lên beta3
image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg

UPDATE CONTINUES
3.634 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bị lặng như beta 1 không bác
mrhaeji
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản beta nếu có add udid thì sẽ đỡ bị log, bị lỗi hơn Anhdunglongan ah
Của m bị lỗi bật đa nhiệm -> tắt hết apps thì bị mất hình nền (hình nền chuyển sang màu đen). Tắt màn hình bật lại thì lại ok. image.jpg
@yamsorry Của mình lỗi skype khi nhấn vào recent thì bị văng ra. 😔
@kidlawa_1625 Beta 1 mình cũng như bạn. Beta 2 cũng rứa.
@kidlawa_1625 mềnh cũng thế 😁
đang trong ứng dụng mà ấn đúp nút Home thì bị ngay.
nofear199x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungnguyenakka trong ứng dụng ấn đutps home rồi thoát luôn ứng dụng đó thì sẽ bị. Bạn thoát về Home rồi thoát ứng dụng đó sẽ không bị
có lag hơn beta 1 ko bác...? nghe bác nói là mượt trên ip4 cũng thấy mừng vì lên beta 1 lag ỳ xèo........ còn các lỗi khác ko quan tâm vì beta thì phải có lỗi
viet7641
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào phần tìm kiếm trong danh bạ thì chậm thôi rồi@@. Đang chơi game FiFa vẫn có thể xem giờ, nhìn pin
và sóng^^. Thik nhất cái bật 3g nhanh
Toni Teo
TÍCH CỰC
11 năm
@viet7641 Đâu có bật nhanh 3G trong Control Center đâu bác! Lúc bác update là nó tự bật 3G đó (mặc dù trong setting nó vẫn báo là off)
maxneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Safari vẫn bị lỗi hix. Vao cái trang zing.vn cái lỗi lun 😔 dc cái fix dc lỗi tin nhắn với chạy mượt hơn
phung73
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxneo Mình vào được trang này bạn nhé.
@phung73 Xác nhận Zing vẫn vào bình thường 😃
find my phone vẫn còn bị lỗi, vào là bị đá văng ra
😔
vovudan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vodinh000 chính xác , mình cũng bị tương tự :(
songbien23
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã xài beta 1 mới thấy được cái giá trị của beta 2
@theluccongtu.6789 mình dùng 4 đây bạn chẳng vấn đề gì xảy ra cả...lúc đầu cũng lag nhưnng chỉ beta 1 thôi up OTA lên beta 2 rồi reset lại thế là dùng vô tư

Sent from my iphone 4
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
@beautyfashion.vn Cho hỏi xíu
Máy con bạn mình đang ở fw cao nhất của 4s,giờ down fw beta2 về shift +update thì có được k nhỉ?
Và có mất data trên máy k?-game,rồi tin nhắn...
nofear199x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bo0Bo0 Máy có data khi update lên hay bị lỗi lắm. Up thành công nhưng không dùng được, treo táo. Mình ip5 cũng đã bị, phải restore lại
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
@nofear199x vẫn phải restore fw gốc 1 phát sạch nữa cơ à
Đang ở 6.1.4 lên thẳng beta 2 dc ko các bác nhỉ .
@minhtuvn9009 nếu bạn muốn restore về 6.1.3 thì phải dfu trước chứ ( bấm home+power khoản 10s rồi nhả nút power ra vẫn giữ nút home đợi itune hiện thông báo rồi mới restore chứ
@VN.Classic í mình là minh bám back up danh bạ và tin nhắn í. lấy cua 6.1.3 backup vao ios 7.
@minhtuvn9009 mình nghĩ sau khi up lên máy sẻ hỏi bạn backup liền bạn xem lại file ngày tháng backup ấy
@minhtuvn9009 Lấy dữ liệu backup của bản thấp hơn hoặc bằng os hiện tại để restore backup là hoàn toàn được. Chỉ có điều bạn cần xem lại bản backup có lỗi gì k?! Có thể dùng bản cũ hơn vài ngày, hoặc backuprestore lại xem sao?!
LongTro
ĐẠI BÀNG
11 năm
phần tin nhắn như giới thiệu thì có hiện thị hình ảnh của ng kia.
mà e nt chán chê nó vẫn k hiện như quảng cáo :eek:
- phần ghi âm mới thêm tạm ổn
- font chữ ngon vs gọn hơn. sửa 1 số lỗi ở phần thông báo vs cái nút home ảo
- máy đỡ lag vs nóng hơn, vạch sóng ngon hơn chút

hehe e mới nghiên cứu đc có tí đấy thôi ợ 😁
@LongTro Chỉ hiển thị trong group message thôi bạn a. ;)
update mặc định 3G bật dù cho trong setting enable 3G ko bật, phải vào tắt

lỗi hình nền (khóa rồi mở ra thì hết)
mình dùng cả 2 bản beta 1+2 vẫn dính lỗi mở tab trong safari bị out ứng dụng.Ức chế vãi!
Để qua đêm bật 3G hết có 1% pin.
Toni Teo
TÍCH CỰC
11 năm
Cái khoản hao pin thì hình như chưa cải thiện được bao nhiêu. Vẫn thấy hao pin quá! App facebook thì hết bị lỗi đường sọc ngang màn hình rồi, find my iphone vẫn bị out.... 😔
Có fw beta 1 rồi giờ cho lên 1 xong up qua ota lên 2 cho nhanh.
Nhìn chung là theo cá nhân chưa đáng giá để sẵn sàng bỏ jailbreak lên ios 7. Lên con ip4 chơi thôi, rồi về lại 5.1.1 cho lành.

5 lock lên ầm ĩ, chả vđê gì, nhanh hơn, mượt hơn, vì máy e ở beta 1 cũng k hề dính 1 lỗi gì :3 lên chắc beta 2 vừa test 1 trận cũng k thấy lỗi gì 😃
@tinh_te Đúng vậy... sáng hôm qua đến giờ mình test những ứng dụng mà các bạn đang gặp như lag contact, clound, 3G, Find my iphone... chưa thấy lỗi gì máy chạy rất mượt đang test tiếp nhưng theo cảm nhận thì bản beta2 này đang được mong đợi nằm ngoài dự kiến so với bản beta tiếp theo....
@VN.Classic Mình đang dùng beta 1 cho IP 4S World. Muốn lên 2 có thể vào itune để cập nhật mà ko cần download beta 2 ko nhỉ, nghe phải OTA gì gì đó mình ko hiểu ( vì gà mà ) bạn chỉ giúp mình với. Thanks
phung73
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VN.Classic Bạn vào Find my iPhone được à?
@VN.Classic Chuẩn luôn, e ko hề gặp 1 lỗi gì cả, hay tại các bác ko restore sạch 6.1.4 ???
E restore sạch sẽ rồi lên 7, chẳng bị lsao từ beta 1 luôn, mà các bác cho e hoỉ phát, máy e lock, có nên add udid ko nhỉ, thấy ace bảo máy lock k nên add
Bạn vào setting --> Genneral--->Software update nhé😃
Mình vào bình thường mà không có thấy lỗi gì hết
phung73
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VN.Classic Sao thế nhỉ, mình đăng nhập vẫn ok, hiện máy kia dang online nhưng khi bấm vào xem ở đâu thì bị văng ra. ;((
viet7641
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phung73 bị y như bác luôn @@
Ôi cái notes của tôi không thấy gì!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119