iOS 8 sẽ cho phép người dùng chỉnh lại font chữ và tông màu hệ thống?

Duy Luân
10/6/2014 10:9Phản hồi: 200
iOS 8 sẽ cho phép người dùng chỉnh lại font chữ và tông màu hệ thống?

Một số đoạn mã trong bản iOS 8 beta 1 gợi ý rằng Apple đang nghiên cứu việc cho phép người dùng tùy biến giao diện của hệ điều hành này. Cụ thể hơn, chúng ta có thể chỉnh một font chữ khác cũng như thay đổi tông màu các nút/menu từ xanh dương hiện nay sang tím và cam. Lập trình viên Hamza Sood cũng có được tấm ảnh chụp giao diện này và anh nói nó được nội bộ Apple gọi bằng cái tên "Alternate UI" (tạm dịch: giao diện người dùng thay thế). Không chắc rằng những tính năng này sẽ được duy trì trong bản iOS 8 chính thức, tuy nhiên nó là tín hiệu mới nhất cho thấy Apple đang "cởi mở" hơn trong việc tùy biến nền tảng di động của mình. Tại sự kiện WWDC hồi tuần trước, Apple đã công bố khả năng tích hợp widget bên thứ ba vào trung tâm thông báo của iOS cũng như hệ thống liên lạc cho phép các app giao tiếp và chia sẻ dữ liệu dễ dàng hơn.

Nguồn: Redmondpie
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá xấu
@gautrang14 Ừ.
duyapplek1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gautrang14 tùy biến tức là nó có nhiều cái. có phải riêng 1 cái đâu. đừng bảo mình là bạn k hiểu bài viết này nhá
Có vẻ như đây là cải tiến đáng giá nhỉ 😁
Làm hè lương đc 2.7tr/tháng, thôi đợi ip 8 ra rồi mua trải nghiệm 😔(
apple xem ra ngày càng cởi mở . cho tuỳ biến thế này dễ làm hài lòng nhiều người hơn.
Đoạn mã này là đoạn mã đọc được ở đâu vậy nhỉ, ra sản phẩm rồi làm j đọc được code nữa 😔
@ngokimphuc decompile ngược lại
@ngokimphuc Trong bộ API apple cấp cho xCode nhỉ?
tùy biến cao hơn , mỗi người dùng mỗi style font khác nhau
Tweak của Cydia càng lúc đưa lên Iphone càng nhiều... Ngại là ngại Ram máy có chịu nổi không hay toàn văng khỏi apps ...
@ste7en9x91 đúng rồi, nên chắc ip 6 2 GB ram. ios ngày càng giống android
Mở đc như android là đủ 😃
Ps: cái màu da cam lại làm mình nhớ MIUI ROM 😁
apple nó có điên mới cho phép làm cái này, hic
Tweak trên cydia cái nào ngon cứ áp dụng vô ios 8 rồi sau đó là 9 luôn đi Apple. Sau này khỏi cần jb luôn
Cái code này đọc trong IOS 8 Beta. Còn hình minh họa là máy jb.
Người khen ta mà khen phải là bạn ta, người chê ta mà chê đúng là thầy ta.
Ở tinhte thì không đơn giản là khen và chê mà nó là "nâng" và "dìm".
tho nau
TÍCH CỰC
10 năm
@thanh_nhan chính xác ở tinhte đc gọi là "nâng bi" và "đá vào bi"
Chỉ có những người bất lịch sự mới vào tinh tế chê điều này, điều khác.
Hãy tôn trọng tất cả bài viết và những sản phẩm trong bài viết.
@Nguyễn Bảo Trâm Mình nghĩ chê khen cũng hay, ai cũng đc quyền nêu ý kiến riêng của mình, có điều hạn chế gây tranh cãi như dìm hàng sản phẩm khác, hoặc chưa xài mà phán như đúng rồi mới đáng len án
@leminhtu88 Mình thấy mỗi hãng khi sáng chế hay hoàn thiện một sản phẩm, một đứa con tinh thần. Họ phải bỏ ra rất nhiều thời gian và chất xám.
Dù nó không đẹp hay hoàn hảo, hình dáng có ra sao nhưng đứng sau đó là cả một công ty, tập đoàn,...cùng nhiều điều khác để tạo nên một sản phẩm trước khi đưa nó ra thị trường.
Chê ở đây có nghĩa là đi dìm hàng, gây tranh cãi và cái tôi quá lớn.
@Nguyễn Bảo Trâm tại sao chê lại là bất lịch sự và không tôn trọng?
người sử dụng có quyền khen chê bất cứ thứ gì, đúng sai chưa tính. đây là diễn đàn, nên tất cả đều có quyền nói và tranh luận. bạn không thích thì có thể dùng lý lẽ phản bác cho nó cứng họng luôn 😃
@Nguyễn Bảo Trâm ném gạch em này đi anh em..sống kỉu em này xã hội ko phát triển đc...:p😁
lehn85
TÍCH CỰC
10 năm
/s Cho tùy biến nhiều thế
Mình thấy cứ như fond cũ cho đơn giản, dễ nhìn. Tùy biến nhìn rối quá
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Mình mong apple thay chế độ "đảo ngược màu" thành "chế độ đen trắng" để đọc cho đỡ nhức mắt 😃 cái nữa là cho cài đặt thêm fonts chữ
mitsuvina
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lumia62o Chế độ đảo ngược màu thì có rồi nha bạn. bạn cài như vậy mỗi lần nhấp 3 lần nút home là đảo. 😃😃😃
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
@mitsuvina ý mình là chế độ đen trắng bạn ạ,như máy kindle fire ấy
cái font của ios 7 đẹp thế thay làm gì
mấy cái này vụn vặt quá
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
Còn quáy gì là ios nữa

Xu hướng

Bài mới