[iOS/Android] Hướng dẫn kiểm tra chỉ số tiêu thụ điện và đối chiếu với số trên đồng hồ điện
Nam Air
một tháng trướcBình luận: 92Lượt xem: 17.256
EVNNPC thì các bạn làm theo cách này để tra cứu nhé
Gửi 8 lần trong 2 ngày, chờ sms nhắn mã số đăng nhập mà không thấy hồi âm.
EVNTPHCM
Đểu thiệt 😃
App EVNHCMC thì các pác vô chỗ lượng điện dùng theo ngày để xem số điện xài hàng ngày, áp dụng với công tơ điện tử mới.
@blacksun2511 Thấy đc có 5-6 ngày ah bác
@thanh_satria Bác chọn ngày được mà.
@blacksun2511 Nó bị lỗi không hiển thì ngày khi mình chọn bác
@blacksun2511 Sao mình chat vs cskh evn thì tổng đài báo không có chức năng theo dõi điện theo ngày
@thanh_satria Vậy chắc nó đang bị lỗi, bữa trước mình xem được số từ tháng 1 tới giữa tháng 6 lận.
Nếu nghi ngờ công tơ điện lực sai thì mua thêm cái công tơ mắc vào sau đối chiếu, nếu chênh nhiều thì đề nghị EVN kiểm tra, đổi công tơ.
@noMacLe Chỉ mang tính tham khảo, nếu nghi ngờ bạn có thể yêu cầu đl gắn đk kiểm chứng hoàn toàn free và có tính pháp lý. Không cần đẻ ra thêm 1 công tơ (1 cái hàng chợ bạn tự mua tự lắp, 1 cái có qua kiểm định của nhà nước, bạn căn theo cái hàng chợ để nói cái kia sai thì không hợp lý)
Nếu bạn mua đk lắp thêm, khi khiếu nại thì đl lại phải xuống lắp đk kiểm chứng, lại kéo dài thêm 1 tháng nữa. Vậy tại sao ta không yêu cầu lắp đk kiểm chứng ngay từ đâu 😃
@heobanhki Uh. Lắp thêm cái đồng hồ thì cũng tốn tiền, nhưng cũng đâu phải muốn người ta kiểm tra là được kiểm tra đâu nhỉ?
@noMacLe Nếu bạn nghi ngờ thì đl sẽ thực hiện thôi bạn, kh bây giờ rất quang trọng, nhưng sẽ không có chuyện kiểm chứng xong tháng này rồi tháng sau lại khiếu nại tiếp. Nó có ban bệ pháp chế, luật sư, cố vấn luật,....để xử lý những kh cà khịa nhây như vậy.
Evn hcmpc thì nên sài zalo, cũng như app nhưng có thể add thêm nhiều mã kh (pe)
Những anh em ở tỉnh khác thì sao ad?
Nhà mình dưới quê chỉ mở cắm mỗi điện để nấu cơm thế mà điện tháng 230k, đau đầu thật
Cái này có khác gì cái tờ biên lai mình nhận được lúc đóng tiền không?
Helpful mod ơi 👍❤️❤️
Mình ở chung cư. Bây giờ muốn biết đồng hồ có nhảy bậy bạ không thì cũng chịu. Mà 3 tháng vừa rồi tiền điện tăng chóng mặt. Không biết kiểm chứng kiểu gì nữa.
Dùng zalo tra cứu đc nhe
Anh em có thể sử dụng đường link này để tra cứu
https://spider.cpc.vn/kh.aspx?KH=chỗ này nhập mã khách hàng của nhà mình vào
Từ ngày chuyển điện kế digital, chỉ số điện cao hơn thấy rõ
@StevenLe165 chổ bà lão mình thay công tở hồi tháng 3 và tiền điện tăng lũy tiến mỗi tháng thêm 50k. nhà 2 ông bà lão chỉ có 4 bóng đèn 1 nồi cơm điện, 2 quạt, 1 tủ lạnh hồi tháng nóng bật suốt 24/4 cũng chỉ hơn 200k. giờ mùa mưa tắt bắt mà trên 300k. thấy nhiều người phản ánh lắm rồi, ai xài máy lạnh nó tăng nhiều hơn nữa.
@Hoang-kuro Nhà mình đi làm cả ngày, giờ giấc sinh hoạt sai lệch Max tầm 15% Mà giá điện lại tăng hơn 50% 😂
thôn quê đang áp dụng trả tiền qua ví điện tử mà có lần nó chậm update data báo hại ai đóng sớm phải lên trụ sở điện lực chứng mình đã đóng tiền qua internet đây.
giờ đang quay lại thu trực tiếp từng nhà như trước.
Lên web xem thực tế hằng ngày hay hơn app , mỗi 6 tiếng sẽ update 1 lần xem chi tiết và rõ ràng hơn
@tpv1988 mã kh là tên đăng nhập còn password thì mình lấy sao bác
Mình bấm quên mật khẩu ko làm dc
@ericlam988 Thường thì mật khẩu là số điện thoại đăng ký
Đồng hồ cơ thì khó hack hơn đồng hồ điện tử điều khiển ghi từ xa
@spy179 cả 2 loại đó hack được?
Ở tỉnh sài đc ko nhỉ?
Nói thêm về tiền hoá đơn tăng "mạnh", đó là do người dân chưa hiểu rõ, bạn sài gấp đôi số kwh tháng trước, bạn nghĩ tiền sẽ tăng gấp đôi?!!! Khi tiền hd không phải gấp đôi thì đổ cho đk sai,.....Thật sự thì số kwh tăng gấp đôi thì tiền điện sẽ tăng hơn gấp đôi vì lý do giá bậc thang, càng sài nhiều thì giá tiền càng tăng. Đó là do giá chưa hợp lý, và giá do nhà nước quyết định. Vì sao lại có giá bậc thang? Vì nhà nhà nước muốn chúng ta sài ít lại, tiết kiệm lại. Vì sao như vậy? Vì điện chúng ta khi dư khi thiếu, điện đang lệ thuộc vào thủy điện, vào thời tiết nắng mưa thất thường, vì giá than, vì giá dầu,.....các bạn ở mình tây chắc biết việc cắt điện luân phiên như thế nào, đó là do đl điều tiết nguồn để cấp về các khu vực quang trọng, các tp lớn, các khu cn,....

Vd cho dễ hiểu về tiền điện, mình lấy số chẳn cho dễ tính nên không phải giá điện đúng thực tế.
Tháng 1 bạn sài 50kwh giá 2k/kwh, bạn đóng 100k, tháng 2 sài 100kwh - gấp đôi, bạn cứ nghĩ sẽ đóng 200k, nhưng không phải, bạn đóng 50kw đầu giá 2k/kwh là 100k, 50kwh sau bạn đóng giá 3k/kwh là 150k, tổng cộng là 250k và bạn la lên là đk nhà bạn sai, đl ăn gian,....tất cả do "cơ chế" nó phải thế.
Đừng ham điện tư nhân, không có tư nhân nào tiền mục để đầu tư mà không sinh lợi nhuận cả.
Điện tư nhân hình thức sơ khai nhất ở Vn là mô hình cty đâu tư hệ thống nlmt cho nhà kh, ban ngày kh mua điện từ nlmt, ban đêm mua điện đl, sau 1 khoảng thời gian cam kết thì ht nlmt đó thuộc về kh. giá bán điện nlmt hình thức này cho kh ở kwh đầu tiên là hơn 2.000 vnd/kwh (không nhớ chính xác, khoảng 2400 vnd/kwh, không biết mô hình còn hoạt động hay không)
Công tơ riêng đối chứng của nhà 😃
@hsoncd bác lắp công tơ này mắc không, mình search thấy mấy loại công tơ điện tử wifi kết hợp cầu dao tổng cũng cở 1tr trở lên.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.424 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.996 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119