Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[iOS] App Store đang giảm giá 50% nhiều ứng dụng công việc: Duet, PCalc, Clear, Numerics...

Duy Luân
21/1/2016 22:46Phản hồi: 53
[iOS] App Store đang giảm giá 50% nhiều ứng dụng công việc: Duet, PCalc, Clear, Numerics...
Những ứng dụng đang được giảm giá này có sự góp mặt của nhiều cái tên nổi tiếng như: Duet (xài iPad làm màn hình rời), Clear (tạo dánh sách việc cần làm), PCalc (ứng dụng máy tính năng cao, có widget ngon), Numerics (hiển thị số liệu thành dạng biểu đồ dễ xem và đẹp)... Giá của chúng dao động từ 0,99$ đến 7,99$ tùy app, và bởi vì đợt khuyến mãi này có thời hạn nên anh em cần phải nhanh tay download càng sớm càng tốt. Chúc anh em vui vẻ.

Truy cập vào link chính của chương trình khuyến mãi

Link đến từng app:
  • PDF Expert 5, công cụ chỉnh sửa PDF - $4.99
  • Duet Display, dùng iPad làm màn hình ngoài, rất ngon - $7.99
  • Things, ứng dụng to-do mạnh mẽ - $4.99
  • PCalc, ứng dụng máy tính chuyên nghiệp - $4.99
  • Clear, ứng dụng to-do đẹp - $1.99
  • Drafts 4, ứng dụng ghi chú nhanh - $4.99
  • Prizmo, ứng dụng scan tài liệu - $4.99
  • Moleskine Timepage, app lịch - $1.99
  • Genius Scan+, thêm một app scan nữa - $2.99
  • Due, ứng dụng nhắc nhở theo thời gian - $2.99
  • Deliveries, ứng dụng theo dõi gói hàng - $1.99
  • Carbo, ứng dụng ghi chú hỗ trợ viết tay - $3.99
  • Numerics, ứng dụng thể hiện số liệu thành biểu đồ đẹp và dễ xem - $4.99
  • Amount Plus, app đổi đơn vị và tiền tệ - $0.99
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Ios có cái Appshopper ngon. Khi nào có ứng dụng giảm giá hay free vào là biết ngay
@EmGiaKhang Mình cũng dùng app này, khá ngon mỗi tội chưa có bản cho iPad, toàn phải dùng bản cho iphone để x2 lên thôi
@EmGiaKhang Mình dùng AppZapp
.
pocket
TÍCH CỰC
8 năm
Genius scan vẫn 6$ là sao nhỉ?
xEza
TÍCH CỰC
8 năm
@pocket Có một phần mềm cực hay, FREE dùng để scan, sao lưu tài liệu - HIỆN TẠI CHỈ CÓ TRÊN IOS, đó là Scannable:

https://itunes.apple.com/en/app/evernote-scannable/id883338188?mt=8

ƯU ĐIỂM:
1. Miễn phí
2. Thông minh:
- tự động nhận diện tài liệu.
- tự động canh lề, điều chỉnh tài liệu (nếu bạn để góc lêch - tài liệu sẽ bị góc to, góc nhỏ thì scannable sẽ tự động co giãn để có bản scan vuông vức)
- độ chính xác, nét cao.
- thao tác chia sẻ, lưu nhanh gọn.
- tự động chụp khi nhận diện xong: chỉ cần đưa tài liệu vào tầm ngắm camera, thế là xong!!! phần mềm sẽ tự động chụp khi lấy nét xong, ko cần bấm nút chụp).
pocket
TÍCH CỰC
8 năm
@xEza Em đã dùng thử, và không dùng thật bác ơi.
Có cái nào free ko 😁
knguyen_ch
ĐẠI BÀNG
8 năm
  • Duet Display, dùng iPad làm màn hình ngoài, rất ngon - $7.99. Mình đã mua 10 đô. Thật buồn!
toàn những app mình mới biết lần đầu ko vậy.
Mình thick xài hàng free
Tidala
ĐẠI BÀNG
8 năm
đọc qua tưởng free ai dè là off
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
Trong đám này mình có PDF Expert hôm nó free. Clear mua lúc $1.99, Moleskine Timepage mua lúc $4.99 và Due mua $4.99. Khuyên mọi người ai đang thích cái Moleskine Timepage thì bỏ ý định vì con lịch này ko trực quan, chỉ thích hợp cho dân làm thiết kế, hay sáng tạo còn để làm việc có năng suất thì nên dùng Calendars 5 hoặc Fantastical 2.

Ứng dụng Things thì ko tối ưu cho màn hình iPhone 6 trở lên cứ nhoè nhoè.
PCal rất ngon cho các bạn làm thu ngân, đưa máy tính lên NC của iPhone 😆
bantayden
TÍCH CỰC
8 năm
Đã qua cái thời của Apple rồi, giờ ai mà dùng đồ trả phí hoặc cắt cổ của Apple
Triết lý của Google vẫn hướng về lợi ích người dùng hơn là bằng mọi cách hút máu như Kotex của Apple
bantayden
TÍCH CỰC
8 năm
@Louisch129 Ờ hay lắm
@bantayden Bạn ơi, mình cũng ko ưa mấy trò độc quyền của Apple đâu, nhưng mình chửi nó thì cũng nên biết cách ko đám fan lại công kích mình.
Nếu bạn chưa nghe thì mình nhắc lại 1 câu nổi tiếng "Nếu bạn được nhận thứ gì miễn phí, thì chính bạn là sản phẩm". - Phải, chính chúng ta - người dùng Facebook - là những đối tượng khách hàng tiềm năng để FB thu tiền quảng cáo của những shop online chẳng hạn, từ đó trên NewsFeed của bạn mới đôi khi thấy những bài post ghi "Sponsored". Cụ thể hơn nữa thì bạn có thể search nhiều hơn để đọc. Nói chung là bọn tư bản nó khôn lắm, ko cho không người ta cái gì đâu.
MiuMiu Meo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bantayden Đã cãi cùn còn cứ cố cãi. Không muốn cmt mà đọc được cmt của nên phải login vào đây mà reply cmt =.=. Whatsapp lúc trước tính phí, mới free đây thôi, đừng tỏ ra có mỗi bạn biết whatsapp free rồi đi chửi người ta con bò con trâu. Thà bỏ tiền ra mua app chất lượng mà xài, update thoải mái còn hơn xài ..... để mỗi khi có update mà ngồi chờ...ok!!!
@vicktorbui Ý bác là ăn sáng với ăn tối miễn phí à
Có thêm cái Astropad vào Wishlist, mà nó không báo là giảm giá hay gì đó nhỉ! 🆒 Chắc phải đề xuất cho Apple làm cái thông báo khi có app trong Wishlist giảm giá hoặc free quá. :rolleyes:
ĐNAnh Kim
ĐẠI BÀNG
8 năm
android có ứng dụng nào để biết app giảm giá hay free ko nhỉ
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn nào muốn nhận Notification khi có app nào trở nên miễn phí thì cài app IFTTT và add recipe này vào, sẽ có thông báo khi một app nào đó giảm giá mạnh hoặc free luôn. Recipe này không cover hết toàn bộ kho app store đc nhưng vẫn có nhiều app rất hay có thông báo 😁
https://ifttt.com/recipes/189729-get-notified-about-top-apps-gone-free-in-the-apple-app-store
tvu732
TÍCH CỰC
8 năm
Mình kể cho các bạn cách này, thay vì thỉnh thoảng đọc một bài giảm giá trên tinhte rồi tưởng đấy là rẻ, các bạn đăng ký một account trên appsliced.co. Mỗi ngày nó sẽ gửi cho các bạn 1 email tổng hợp giảm giá những app nổi bật nhất. Các bạn lựa cái nào thích thì mua. Nếu có app nào bạn thích mà chưa giảm giá, có thể đặt price alert để nó email baos về cho các bạn ngay khi giá giảm. Appstore giảm giá cực nhiều chứ không như bên Google. Đó cũng là lý do chính khiến mình chuyển từ Android sang iOS. Thử nghĩ xem, một bên tuy mang tiếng free nhưng toàn quảng cáo, thiết kế xấu, một bên tuy là có phí nhưng thường xuyên giảm giá xuống free, thiết kế chăm chút, tỉ mỉ, có cập nhật j cũng được ưu tiên trước, bạn sẽ chọn bên nào?

Trong số những app mà chủ thớt nêu, Pdf expert mình down khi nó free. Toàn bộ các app do cùng hãng Readdle đó làm như Scanner Pro, Printer Pro, Calendars 5, mình down khi free. Clear: free. Trong 2 năm mình thong thả down, số app và game nổi tiếng được free đếm không hết. Tất nhiên cũng có một số phải mua khi giảm giá, xét thấy mình cần hoặc xem lịch sử giá biết nó sẽ không giảm nhiều. Nhưng nói chung, không có cái nào mua nguyên giá.
osama.lyduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tvu732 `
thiếu chữ d rồi ông bạn, http://appsliced.co
tvu732
TÍCH CỰC
8 năm
@osama.lyduc Uhm, tks, đã sửa.

Appsliced cũng có trên Appstore nhưng lâu rồi ko cập nhật. Appshopper và Appsgonefree cũng vậy, app bị bỏ rơi từ năm 2013. Trên nền web thì mình thích Appsliced nhất vì nó có bộ lọc Exclude Games (dùng khi muốn hiển thị tất cả những chương trình giảm giá trừ Games ra).
southonline
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình toàn mua app trên newapp.vn với appstore.vn .Mà thấy toàn freee ko ae. Kì cục
Mình muốn mua thì mua kiểu gì được nhỉ? Mọi người giuó mình với,thanks!
Bác nào giải thích hộ em cái duet display cái. Chưa rõ lắm
@anhhuypx https://tinhte.vn/threads/duet-giai-phap-dung-ipad-lam-man-hinh-roi-voi-do-tre-gan-bang-0.2538855/
Học Còi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhhuypx bác cứ hiểu đơn giản là như kiểu cắm từ máy tính ra tivi qua hdmi.... còn cái này thì từ máy tính ra màn hình ipad ip...để làm màn hình phụ... cái này hữu ích cho những ai làm về chỉnh sửa ảnh chẳng hạn... màn hình ip, ipad được màu trung thực nên chỉnh ảnh màu ntn in ra nó sẽ gần giống nt.....đây chỉ là phương án backup cho người chưa có kinh phí lên macbook hay là các monito chuyên nghiệp... ứng dụng này còn có niều lợi ích khác nữa..... mình đã mua nó cảm thấy đáng đồng tiền bát gạo..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019