[iOS] Apple phát hành ứng dụng “Music Memos” cho những người sáng tác nhạc, miễn phí

levuongthinh
21/1/2016 9:37Phản hồi: 31
[iOS] Apple phát hành ứng dụng “Music Memos” cho những người sáng tác nhạc, miễn phí
Apple vừa phát hành một ứng dụng “chính hãng” hoàn toàn mới là “Music Memos” cho phép những người sáng tác nhạc nhanh chóng ghi âm lại các đoạn nhạc mà họ nghĩ ra và sau đó phát triển tiếp ý tưởng cho bài hát đó. Ý tưởng về Music Memos đến từ việc có nhiều nhạc sĩ sử dụng Voice Memos trên iPhone/iPad để ghi âm nhanh ý tưởng âm nhạc của họ. Và Apple mong muốn Music Memos sẽ giúp các nhạc sĩ làm tốt hơn công việc của mình.

Lưu ý là yêu cầu thiết bị của bạn phải lên iOS 9.1 thì mời cài được Music Memos nha.

Giống như Voice Memos, bạn có thể nhanh chóng bắt đầu ghi âm một đoạn âm thanh hay âm nhạc với Music Memos. Tuy nhiên thì ứng dụng mới có thêm các tính năng đặc biệt như tự ghi nốt nhạc và bạn có thể thấy được hợp âm khi đang chơi.

Thêm 2 tính năng hay mà có trên ứng dụng GarageBand và Logic Pro là Music Memos có thể tạo ra một bài nhạc bằng cách phân tích các giai điện bạn đang chơi, sau đó tự phối thêm trống và bass vào.

Một tính năng khác nữa là cân chỉnh đàn nằm ở góc phải màn hình. Khi bạn đánh một nốt hoặc hợp âm thì trên màn hình sẽ hiện ra ký tự đúng với cao độ của nốt hay hợp âm đó.

Và sau khi bạn đã sử dụng Music Memos để ghi âm một đoạn nhạc vừa sáng tác, bạn có thể dễ dàng truy xuất đến nó trên ứng dụng GarageBand hay Logic Pro trên tất cả các thiết bị của bạn. Bạn cũng có thể gửi email đoạn ghi âm đó cho cộng sự hay bạn bè hoặc chia sẻ lên Apple Music hay đăng trực tiếp lên trang profile ở Apple Music Connect.

Các bạn có thể tải về miễn phí ứng dụng Music Memos từ AppStore.
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh_pc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ có ở Apple mới có sự quan tâm đến người dùng như vậy
pt_trieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai dùng thử chưa, nó ghi cả hòa thanh cho mình hử? Nó yêu cầu 9.1 trở lên mà ip6 cùi không dám lên sợ vứt máy đi 😔(
3i3eo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pt_trieu xin bác... vứt luôn con iphone đó cho xong. Chứ có máy mà ko sài được app làm cho nó thì lỗi 1 là do máy 2 là do người dùng thôi ạ
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@pt_trieu mình đang ở 9.0 đang có jb chưa muốn lên vì chưa có jb
thấy 9.1 và 9.2 mở bằng vân tay ầm ầm phát ham, 9.0 hơi chậm
cogaivohinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pt_trieu Ip6 mà còn không dám lên à? Đây IP5 mà còn lên tận 9.2 nhá.
Đã test và mê ngay từ phút đầu tiên ;):p
trandaubac
TÍCH CỰC
8 năm
@pt_trieu 1 chiêu đi câu thôi , muốn sài thì mua máy mới đủ cấu hình để hoạt động ổn định
Apple quan tâm người dùng tốt quá.
Chỉ là một trò chơi con nít thôi mà,đâu có khả thi đâu.
@BlackmanSuit Gà dạy cho gà thôi mà có gì mà không đủ tự tin. :D
@levuongthinh Thì đi học đi bác, em còn trau dồi nhiều :D vẫn còn đang đi học nên viết nó ko dc hay :D
maxhn
TÍCH CỰC
8 năm
@hotletokhonganh1990 "Ý tưởng về Music Memos đến từ việc có nhiều nhạc sĩ sử dụng Voice Memos trên iPhone/iPad để ghi âm nhanh ý tưởng âm nhạc của họ"
@maxhn Biết rồi mà
Rất hay
[Nhân tiện hỏi]
Mọi người cho mình hỏi: MÌnh đang xài ip 5S (version 9.2), mọi khi vẫn vào app Music nghe nhạc bình thường nhưng hôm nay khi vào thì nó hiện quả táo + chữ MUSIC + hình nền hot girl đeo phone trên tay cầm ip... rồi nó im re vậy luôn. Có ai bị như mình không? xin tư vấn 😁
@Ka Hung Mình cũng bị. Apple music dạo này bị khùng [emoji25]
@Ka Hung à, cái này đơn giản thôi.
Đầu tiên bác tắt cái 3g. wifi đi
Sau đó bác tắt luôn ứng dụng chạy ngầm Music

Mở lại trình phát nhạc, nhớ là phải tắt 3g, hoặc wifi đi

Cái này kiểu như nó kiu mh nghe nhạc onl ấy mà.
milenio
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các cao nhân cho em hỏi, nó xuất ra file mp3 được không, hay chỉ xuất qua garage band thôi ạ
Ai học nhạc thì sẽ hiểu ý nghĩa ;))
Huy Kutis
TÍCH CỰC
8 năm
Xuất sắc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119