[iOS][Giới Thiệu][App] Blur Face - Ứng dụng giúp tự động che và làm mờ tất cả khuôn mặt có trong ảnh

hooliganboy
16/10/2020 0:37Phản hồi: 0
[iOS][Giới Thiệu][App] Blur Face - Ứng dụng giúp tự động che và làm mờ tất cả khuôn mặt có trong ảnh
Hôm bữa tình cờ mình đọc được bài viết trên tinhte chia sẻ về shortcut giúp người dùng iOS che mặt của bức ảnh tại đây: Link
Mình mới nảy ra ý nghĩ sao lại không xây dựng luôn 1 ứng dụng giúp người dùng iOS che và làm mờ tất cả các khuôn mặt có trong bức ảnh luôn nhỉ, chạy trực tiếp trên iPhone/iPad luôn chứ không cần phải tải lên bất kỳ server nào để xử lý cả, điều này sẽ đảm bảo tính bảo mật và riêng tư hơn, giúp anh em khỏi lo lộ bất kỳ hình ảnh nhạy cảm nào. Việt Nam nói làm làm mình đã bắt tay vào làm và đã hoàn thành ứng dụng đó và tải lên App Store cho các bạn sử dụng:

Blur Face: Photo Editor,Effect

Link tải app trên App Store: Link App Store

Khỏi dài dòng, mời anh em xem clip sử dụng ứng dụng nhé :

Mình liệt kê ra một vài tính năng chính của ứng dụng:
  • Tự động xác định tất cả các khuôn mặt có trong bức ảnh bằng công nghệ AI chạy trực tiếp trên iOS.
  • Liệt kệ tất cả các khuôn mặt có trong bức ảnh, dễ dàng bật tắt khuôn mặt muốn ẩn danh hoặc không.
  • Ứng dụng hoạt động bình thường kể cả trong điều kiện không có mạng, vì cơ bản tất cả xử lý ảnh đều chạy trực tiếp trên iPhone/iPad.
  • Để xuất che các khuôn mặt đã phát hiện bằng 2 cách : làm mờ hoặc làm vỡ pixel.
  • Chỉnh được độ mờ, độ vỡ của pixel. Lựa chọn mặt nạ theo hình chữ nhật hoặc hình tròn.
  • Có thể làm mờ hoặc làm vỡ pixel tất cả các chi tiết khác của bức ảnh bằng cách vẽ tay nếu không muốn sử dụng cách tự động.
  • Có thể chèn thêm các icon, các emoji cùng với vẽ các biểu tượng lên trên bức ảnh bằng công cụ chỉnh sửa.
  • Sau khi làm mờ xong, anh em có thể Share trực tiếp lên mạng xã hội

Dưới đây là 1 vài tấm ảnh mình đã xử lý làm mờ khuôn mặt bằng ứng dụng :
Anh em thấy ứng dụng này có hữu dụng không, mời anh em cùng góp ý à bàn luận cho mình nhé. Thank anh em.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019