[iOS] Mua game giảm giá để giúp đỡ nạn nhân thiên tai tại Nhật Bản

TDNC
16/3/2011 2:29Phản hồi: 73
[iOS] Mua game giảm giá để giúp đỡ nạn nhân thiên tai tại Nhật Bản

Để giúp đỡ các nạn nhân thiên tai tại Nhật Bản, hãng game CapcomSEGA đã quyết định giảm giá các tựa game của mình và quyên góp tất cả số tiền bán được cho các tổ chức từ thiện tại Nhật Bản. Trong đó có tựa game đối kháng lừng danh Street Fighter IV sau khi giảm giá chỉ còn có 0,99$.

Danh sách các game được giảm giá:
  1. Street Fighter IV ($0,99)
  2. Sonic Spinball ($0,99)
  3. Sonic the Hedgehog ($1,99)
  4. Sonic the Hedgehog 2 ($2,99)
  5. Sonic the Hedgehog 4 Episode 1 ($3,99)

Theo SlideToPlay
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Hyc hyc, em mà có thẻ thì không cần giảm giá em cũng mua để ủng hộ Nhật, cầu mong cho nhật bản chóng bình phục. Anh em ai có điều kiện xin chung tay giúp sức, 1 miếng khi đói bằng 1 goi khi no.
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nên tìm hiểu nhiều hơn trước khi nói. Chính cách cư xử của người Nhật đã làm cho toàn thế giới phải cảm động (chắc bạn không đọc báo và xem thời sự). Trật tự và tình người có ở khắp nơi là những gì mà cộng đồng quốc tế được biết, ngay cả những người Việt ở bên Nhật cũng được đối xử rất tử tế.
Đồng bào bị lũ lụt, chúng ta xót không? xin thưa là có. Nhưng chính những việc làm của 1 số cán bộ đã làm cho người ủng hộ bị chùn tay khi muốn nhắn tin ủng hộ, gửi tiền quyên góp. Đây là vấn đề chính trị, không bàn nhiều.
Gọi là người Nhật, người Việt nam nhưng đều là máu đỏ, da vàng, dù quá khứ có những điều không hay nhưng đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại, huống hồ họ đã giúp VN rất nhiều.
Chốt 1 câu là làm cái này không được khen thưởng đâu mà a dua ông bạn à, vì con người ai cũng có trái tim, có khối óc nên chúng ta mới làm đấy.
Tại sao chính phủ nước mình chỉ ủng hộ có 200k$ vậy, số tiền này chỉ gần bằng 3 lần của nhân vật ảo BeoKaKa ( trong game kiếm thế,1.5 tỷ vnd) thôi sao.... tôi đề nghị chính phủ nên ủng hộ hết mình cho người Nhật, có thể nước mình nghèo nhưng đừng để lương tâm cũng nghèo.
Tại sao khi xưa, nước ta đang trong cơn hoạn nạn, Quân đội còn hạn chế vậy mà vẫn gồng hết mình giúp nước bạn đánh tan KhơMe đỏ.Tại sao Quân Mỹ đánh chúng ta tan nát mà ta vẫn cấp máy bay cho lính họ về quê, đây là hành động rất sâu sắc của Bác (nếu không có hành động này thì chưa chắc nước ta có được như bây giờ). Vậy tôi xin đề nghị chính phủ và toàn thể nhân dân Việt Nam hãy chơi đẹp, chơi hết mình với thế giới.
ong noi nay an tien nhat ma hong nho dau nhat tro giup vn tu hoi nao toi gio chi co hoi chien tranh no ac nhung do la qua khu rui thu giai hong biet ma bay dat dau ......d....a.....t
Não bạn để đâu rồi mà nói câu đó vậy. Ko biết Nhật viện trợ ODA cho VN hàng tỷ USD à, đến khi nước bạn bị nạn mình chỉ giúp đở có ... 200k USD.
joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
bạn nào lúc trước kêu gọi đóng góp giúp Nhật bản vào mua đê...
Giờ tôi có tiền, có muốn mua, muốn ủng hộ thì cũng chẵng biết mua thế nào cả, hy vọng có ai đó viết giùm 1 bài hướng dẫn. :Z
joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Sẽ đăng ký và mua ngay bây giờ ! Chia sẻ với nhân dân Nhật!
http://itunesvn.net vào mua $ để ụng hộ jpan thôi. Bọn mình bán bằng thẻ cào xịn nhé
Ko phải em chọc ngoáy nhưng credit ha** mới có giá đó :cloud9:, ủng hộ thì 1 đàng nhưng 1 đường khác thì ủng hộ luôn cho những thằng chuyên chôm credit để bán :bounce:
KO có có trò nào chưa ..... để mình mua ủng hộ nhỉ ?
Solemio
ĐẠI BÀNG
13 năm
Done. Thắc mắc là hãng game sẽ share bao nhiêu % cho nạn nhân ĐĐ nhỉ?
01684408150
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tất cả số $ bán được từ các game khuyến mại này bác ạ!
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Yên tâm đi, người Nhật đã nói là làm. Sợ nhất là VN: nói 1 đường làm 1 nẻo. Ha ha
giống ý kiến bồ tèo ...
thanhchaua6
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi rất yêu nước Nhật và dân Nhật, phải mua ủng hộ thôi
mọi người cùng đóng góp nào
Solemio
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao thẻ xịn lại có giá bán thấp hơn mệnh giá nhỉ. Giải thích hộ mình với. Mua game = Visa card tốn money khiếp.

---------- Post added at 11:29 AM ---------- Previous post was at 11:21 AM ----------

Nếu ở VN mà tôi chắc chắn là tiền quyên góp đến được tay người cần giúp đỡ tôi cũng sẽ quyên góp nhiều hơn.
Tôi kể các bạn nghe 1 chuyện ngoài lề : tôi có thằng em lái xe trong 1 đoàn đi cứu trợ miền Trung. Sau khi ra, nó khoe với tôi được phong bì từ các anh UBND xã là hơn 7 chai. Tiền đấy từ đâu ra ? Và tại sao lại phải lại quả lại cho lái xe ?
Vâng, thế thì khỏi ủng hộ nữa là xong. Vừa đỡ tốn tiền mà vẫn được tiếng là người có trách nhiệm. Đồng bào miền Trung cảm ơn bác lắm :banghead:
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Giảm giá tận 50k - 200k tức là hơn 2USD - 9USD trong khi cái giftcard chỉ có 50 USD - 200USD, em ko tin đâu, website déign quá đơn giản, thông tin mù mờ, ko khéo lại mua thẻ hack với giá cắt cổ ấy ;))
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
ailaij đi lừa tiền kỉu đó..............................
street fighter IV trên AppStore VN có mà đâu cần mua đâu Tài ơi:p
Lấy trên AppStoreVN thì chỉ ủng hộ các cr@cker thui anh 😁
Ở VN không biết có bao nhiêu người mua phần mềm, game xịn. Chắc không qua 15% số người có IP.
Ở VN không biết có bao nhiêu người mua phần mềm, game xịn. Chắc không qua 15% số người có IP.
arios
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đề nghị bạn terminator_91 vào khu vực hoạt động từ thiện ngay trên tinh tế mà đọc bài cho mở mang tầm mắt, rồi sau đó nếu muốn troll thì cố mà vắt óc ra mà nghĩ kĩ đi nhé.
Đúng thật Nhật Bản là nước có dân trí cao nhất thế giới.Khâm phục Nhật Bản.
Với lại khi miền Trung chúng ta bị bão lụt ,đồng bào ai mà chẳng thương , nhưng khi nói đến từ khuyên góp thì mình chắc rằng 99% người dân đều nói 1 câu chắc gì tiền đã đến được tay người dân,từ y nghĩ đấy thì chẳng ai thèm khuyên góp,mà ý nghĩ đấy từ đâu mà ra ?.Là từ các bác cán bộ tham nhũng , đút lót , bát trẹt nhân dân cả
dân VN là thế mà các bạn ko hiểu bây giờ mấy đưa quan chức chính phủ tham ô thế nào đâu..kinh khủng lắm sống trong ổ mới biết được. còn Japan họ cho mình mượn ODA rất nhiều .. mà chết nhiều vậy giúp là đúng rồi
dangtu90
ĐẠI BÀNG
13 năm
=) chuyện này đến đứa con nít còn biết, nói về vấn đề này thì vn có top rồi mà, nhưng chúng ta nên vào vấn đề chính là giúp đỡ 1 nước vừa bị thiên tai nghiêm trọng....Còn bạn terminator_91 nếu không hiểu vì sao "mọi người cứ phải quan tâm đến cái thằng Nhật Bản một cách quá mức thế này làm gì. Nước mình miền trung bão lũ quanh năm, đồng bào ruột thịt thì chả quan tâm giúp đỡ gì" thì làm phép tính so sánh đơn giản giữa trận lụt lớn tại miền trung với sóng thần cao 10m, hoặc con số người tử vong là hiểu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019