Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IOS nào phù hợp nhất tối ưu hóa nhất cho pin XR ạ.

25/7/2020 4:14Phản hồi: 16
IOS nào phù hợp nhất tối ưu hóa nhất cho pin XR ạ.
Chào mọi người em vừa mới mua máy XR chính hãng ạ. Máy đang mặc định là IOS 12.1.2 thì cho em hỏi nên giữ nguyên hay lên IOS 13 hay như nào ạ. Vì em thấy hiện tại em dùng pin XR không được trâu lắm như mn trải nghiệm , em không biết có phải do IOS em cũ quá không . Xin cảm ơn mọi người ạ. Mong mọi người dùng XR rồi thì tư vấn cho em IOS nào tối ưu cho pin con XR nhất vì tính chất công việc nên em mua XR *( Pin trâu )

p/s : Cho em hỏi nốt khi mua máy chính hãng mới thì mình có nên restore lại máy cho máy chạy lại ko ạ.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giờ bác chỉ lên đc 13.6 thôi, quất đi bản đó ok mà.
Nếu ko có nhu cầu thì tốt nhất bác cứ để vậy xài lên cũng ko giúp con máy trâu lên đc về có khi còn hao hơn mình xài xs mình để luôn 12.3 từ lúc mua ko hứng lên vì ko có nhu cầu
vanky1994bg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sharinran141 tôi đnag dùng xr chạy 13.6 giờ muốn về 12.1.2 dc ko
@vanky1994bg Thua chết đường rồi bác
mobius
ĐẠI BÀNG
4 năm
iOS không có cái nào là mặc định cả. Apple bỏ ra cả đống tiền để cải thiện chức năng của iOS, bạn thì bỏ tiền mua iphone lại lo cục mỗi cục pin. Nếu lo pin thì xài cái Android trâu 5000mAh có phải tốt hơn không.

iOS 13.6 ổn định hơn rất nhiều so với 12, bạn nên restore trực tiếp từ máy tính cho máy mới cho yên tâm. Pin của XR ổn. Nên nâng cấp lên ios13 mới nhất. iOS thường không ổn định các bản mới ra đầu tiên kiểu 13.0, 14.0.. . Các bản sau đó của 13 rất ok sửa rất nhiều lỗi của 12.
Woowho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mobius ban noi chua dung nhe, ban ios goc luc active la ban sai on dinh nhat.
mobius
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Woowho Woowho Troll hả, ios gốc ổn định ở thời điểm đó lúc nó ra. Có hàng đống lỗi, tự tìm mạng mà search google xem.
Woowho
ĐẠI BÀNG
4 năm
ju nguyên ios gốc xài nhe. Pin tôt nhat do. minh xr 12.0.1 nè, pin sai bao trâu. Nguyen tac iphone cang update thì pin càng giảm nhe. Lịch su da chung minh cac dong 6,7,8,x,11. That ra, update là do apple vá lo hong bao mat va tang tien ich ung dung cho may doi moi > thì phai hao pin la 100%.
@Woowho ok bác ạ vì lên xong ko xuống đc nên e hỏi kĩ
Mình vẫn ở 13.3.1. Đợi 14 chính thức thì lên. Pin Xr nói chung dùng rất hài lòng. Một ngày dùng thoải mái không lo phải sạc.
@huuhanhctm1 b ac dung tac vu j the
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua xr cam đâu giá bao nhiêu vậy bro
ios mặc định là tốt nhất
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
vẫn đang kiên trì ở 13.3, dùng khá ok, đang chờ có ios 14 thì lên cho sướng
Mình vẫn đang để nguyên bản xuất xưởng. Những lần trước cứ mới là lên, dần dần máy như con rùa vậy. Bạn cứ hình dung như cái máy tính vậy cấu hình win7 thì khi cài win10 thì dùng nó sẽ như nào?
Bác lên 13.6.1 cũng rất tốt nhé ! Nói chung xr thì không cần lo lắng về pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019