Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[iOS] Skype WiFi - truy cập hơn 1 triệu điểm phát wifi trên thế giới

yugilord
18/8/2011 11:9Phản hồi: 53
[iOS] Skype WiFi - truy cập hơn 1 triệu điểm phát wifi trên thế giới

[TAG]Skype[/TAG] vừa phát hành một ứng dụng dành riêng cho [TAG]iOS[/TAG] có tên Skype WiFi cho phép người dùng truy cập internet mọi lúc mọi nơi thông qua hơn một triệu điểm phát sóng WiFi lấy từ những sân bay, khách sạn, nhà hàng, nhà ga, quán bar... trên toàn thế giới. Ứng dụng này sẽ rất tiện lợi cho những người phải ra nước ngoài làm việc thường xuyên, họ có thể check mail hoặc thực hiện một cuộc gọi thông qua skype dễ dàng, thay vì phải chịu những khoảng phí chuyển vùng ([TAG]Roaming[/TAG]) đắt đỏ.

Dịch vụ mà Skype WiFi cung cấp sẽ được tính phí dựa trên thời gian sử dụng theo phút, chứ không trên dung lượng, bạn có thể thoải mái đăng tải dữ liệu mà không cần phải lo về vấn đề này. Với mức tiền $0,06 mỗi phút, dịch vụ được thanh toán thông qua thẻ Skype Credits.

Ứng dụng hiện đã có thể được download miễn phí trên [TAG]Apple App Store[/TAG] (link) và tương thích với [TAG]iPhone[/TAG],[TAG] iPad[/TAG], [TAG]iPod touch[/TAG] chạy [TAG]iOS 4.1[/TAG] trở lên.

Nguồn: SlashGear
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 Ứng dụng quá hay............................ thanks bác chủ.
Ở một số nước châu Âu wifi là khá đắt đỏ, vào khách sạn xin cũng chỉ được cấp pass 20' hơn nữa là phải trả tiền. Thế mới biết mạng Việt Nam mình xài sướng chán.
ufdb
CAO CẤP
13 năm
Tưởng gì chứ chẳng qua chỉ là thay đổi cách tính cước phí thôi
Ở VN thì đi đâu cũng đc miễn phí nếu vào Cafe, nhà hàng, hay KS... Còn qua nước ngoài. Muốn sử dụng đều phải mua thẻ cào như Điện thoại. Và cái giá khiếm bạn phải hết hồn. 😔
ở vn và châu á nói chung lấy khách bằng cách free nhửng đều nhỏ nhặt còn châu âu thì nó tính tiền mọi thứ mi63n sao gì moi dc tiền là cứ moi 1 hoặc 2usd nó nghĩ là người dùng ko đáng nên sẽ bỏ ra để xài ^^
Đâu fai ở Châu á nói chung. Bạn sang Sing xem. vào KS đâu có Wifi free cho bạn sài!

ở VN mình giờ rẻ nhất là Viễ Thông:
TRong thời kỳ bão giá từ năm 2008 đến nay liên tục giảm cước viễn thông, Tăng chất lượng <=> việc nhà mạng fai đầu tư cơ sở hạ tầng lớn hơn, hiện đại hơn. Nhưng cước vthoong lại giảm.

Đến mớ rau còn tăng ầm ầm.
Biết bao giờ Xăng giầu mới đc như cước VThong 😔
@hungviet8x mình cùng nhau mơ nha!!!
mấy chú thấy việc này thế nào ? Mình thì ko đi đâu hết, ở VN sài WIFI chán nghỉ.hjhj
pvhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn Avata bác này thấy nản
hjx sao nãn thế bạn, sợ vợ sẽ dc vợ cưng mà: Nghe cái này rùi bít mà hjhj: http://www.mediafire.com/?4r7f3n7jf0cdvyc
Hũm rài sao có nhiều Comment hỏi mình về việc này cơ chứ.
boylx
CAO CẤP
13 năm
Aza... nhìn thấy bác để mấy câu thơ sợ vợ,thấy hay hay..ức gì mình được như....hxj
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
o US cũng thế thôi.....đâu đâu cũng có wifi free mà bạn....
theo thực tế mình thấy ngay cả sân bay tân sơn nhất ở đây, tìm được cái wifi free cũng mỏi cả mắt.Sóng wifi thì nhiều thật đó nhưng đều set password, hỏi nhân viên chỉ nhận được cái lắc đầu, hỏi người quen làm trong đó thì họ nói đó là wifi nội bộ riêng của người ta nên ko share được, hiện giờ ở đây có được vài cái máy tính PC có ADSL cho khách truy cập, nhưng mạng cũng chập chờn lúc đc lúc ko
Mình thấy sân bay Đà Nẵng để free, tốc độ cũng ngon phết, mỗi tội phải tự set IP tĩnh 😃
Sử dụng skype credit , thay thế sóng di động luôn ...
Cũng là một bước tiến nếu không muốn nói là 1 sự lựa chọn khác giành cho những người thường đi công tác nước ngoài!
nt8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
0,06 1 phút = 1,26k x 60 = 75.6k/tiếng. cũng khá chat
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
13 năm
ứng dụng phục vụ cho nước ngoài bác ơi! ngồi đó mà tính ra tiền việt nam, 0.06 x 60 = 3.6 USD còn rẻ hơn cái hamburger ngoài Mc Donald
E chả hiểu gì hết @@ Bác nào giải thích rõ hơn được không ạ?
bởi vậy, khi người nước ngoài đi du lịch tại Viêt Nam mình họ nói Việt nam mình là thiên đường của Wifi mà! tại các thành phố đi đâu cũng có wifi để sử dụng!
wifi một số nước tính tiền, bù lại tốc độ đường truyền rất tốt, bác có thể xem phim hoặc download rất nhanh, thời gian là vàng bạc mà, VN miễn phí nhưng tốc độ như rùa bò. Tiền nào của đó thôi!
hay nhi? Android ma co thi hay biet may
hoanglt82
TÍCH CỰC
13 năm
Sợ vợ mình chứ sợ vợ người khác đâu nhở 😁
Dao2nd
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng mạng free nhưng trả phí cho nhà cung cấp phần mềm, Sky lợi dụng các mạng wifi miễn phí để người dùng trả tiền cho phần mềm của mình. Kiếm ăn nhiều hình thức ghê..
skype gọi skype thì chả mất đồng nào, gọi từ điện thoại sd skype (tất nhiên phải có mạng) + tiền credit để gọi vào các thuê bao bình thường đó bác T T.
ở nhật wifi free cũng nhiều tại các quán ăn nhanh MC ! hay tại các quán cafe dùng mái thoải !

Sent from my iPad using Tinhte.vn
cái này ra ngước ngoài thì hay chứ VN thì cần j, toàn cafe wifi free . 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019