[iOS] Tap-Translate: Tra từ trên trình duyệt theo phong cách 1TuDien

TDNC
19/2/2011 4:35Phản hồi: 29
[iOS] Tap-Translate: Tra từ trên trình duyệt theo phong cách 1TuDien
[​IMG] [​IMG]

Tap-Translate là một ứng dụng tra từ điển (tra từ, tra đoạn văn) ngay trong trình duyệt web dành cho các máy iOS như iPhone, iPod touch hay iPad. Nó được tích hợp thẳng vào trình duyệt Safari nên bạn không cần phải gõ lại từ và chuyển đổi qua lại các ứng dụng để tra từ. Khi đang lướt web và muốn tra từ, bạn chỉ cần nhấn vào từ đó, một cửa sổ tra từ nhỏ nhắn sẽ hiện ra cho bạn xem nghĩa của nó, y chang như 1TuDien. Thật ra Tap-Translate không hẳn là một ứng dụng, nó có dạng một bookmarklet dùng Google Translate để dịch từ, do đó nó hỗ trợ rất nhiều ngôn ngữ khác nhau, có cả tiếng Việt.

Sau khi cài đặt, bạn cần làm theo hướng dẫn của chương trình để tích hợp Tap-Translate vào trình duyệt web Safari (thực ra là tạo thêm một bookmark). Sau khi làm xong, trong Bookmarks của Safari sẽ có thêm một bookmark tên là Tap-Translate, mỗi khi đang lướt web mà bạn cần tra một từ nào đó, bạn mở cửa sổ Bookmarks lên và nhấn vào Tap-Translate để nó nạp vào trình duyệt, sau đó bạn chỉ cần nhấn nhẹ vào bất kỳ từ nào là cửa sổ Tap-Translate sẽ hiện ra và ghi nghĩa của từ hay đoạn văn đó với tốc độ khá nhanh. Ngoài ra, Tap-Translate còn hỗ trợ phát âm từ đó.

Tap-Translate có giá 1,99$ và tương thích với các máy iPhone, iPod touch và iPad chạy iOS 3.0 trở lên.

[​IMG] [​IMG]
Hướng dẫn tích hợp Tap-Translate vào Safari​

Bookmark của Tap-Translate hiện ra trong cửa sổ Bookmarks​

Video hướng dẫn cài đặt:

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hợp lý hợp lý 😁................
jing
CAO CẤP
13 năm
tap-tránlate là từ điển sài google để dịch, ko liên quan j tới 1tudien

quảng cáo hơi chuối
Theo phong cách 1TuDien là cách nó hiển thị kết quả tìm kiếm trong cửa sổ, chuối là chuối chỗ nào bạn?
Bạn vui lòng lịch sự một chút nhé.

Không phải thích nói gì thì nói đâu nhé.
Để em làm 1 cái cho 1TuDien, rồi cho các bác xài miễn phí.
nodoor
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hy vọng bác làm nhanh nhanh để anh em xài thử
Nếu tap 1 cái nó dịch thì khi muốn đi link khác thì tap sao.
tại apptrackr.org đã có, mọi người cứ vào tải và xài thôi, cần gì $ và thuốc đâu.
Cho hỏi 1 Từ Điển có trên iOS không ạ?
firestork
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này là bookmarklet, dùng engine của google để dịch, lại còn tốn lưu lượng mạng tải về, vậy mà còn mất phí. Chả biết nhà sản xuất nghĩ gì và ai sẽ mua cái này.
bác nào hướng dẫn dùm em cánh cài đc k em mò hoài k đc thanks
Em xin góp cái này cho mọi người; Client for google translate cực Pro. Phiên bản mới ngày hôm nay khi dịch nó có dịch ngược lại để kiểm tra đối chiếu vs văn bản lúc đầu và còn có cái loa để nghe. Ngoài ra khi tài liệu word,ễcl hay loại nào chỉ cần bôi đen biểu tượng G sẽ hiện ra và dịch ngay lập tích.Link đây các bác:http://translateclient.com/download.php
Nếu từ đó dẫn tới 1 link khác thì có nhấn vào tra được không nhỉ
Tuan777
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mới lên installous tải về bản cr... 1.0

---------- Post added at 01:06 PM ---------- Previous post was at 01:02 PM ----------

Mở bookmark lên tab nó mới dịch mà, thích đi link thì touch nhẹ thôi
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này hay thật,có thể dịch một từ hoặc cả trang luôn.
bdt1
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay, đã làm dc, thank chủ top😃
springvale
ĐẠI BÀNG
13 năm
link đây anh em ơi, minh sai thấy cũng ok
http://www.filedude.com/download/FB9Uqe0RdI384a740891
cái này cần thiết nè.......................
son8888
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này hay .................:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019