[iOS] Trình duyệt Opera Coast thêm tính năng "For You": Đọc báo dạng News Feed, đẹp và trực quan

TDNC
7/12/2015 4:8Phản hồi: 23
[iOS] Trình duyệt Opera Coast thêm tính năng "For You": Đọc báo dạng News Feed, đẹp và trực quan
Có rất nhiều app dùng để đọc tin tức, quan trọng là cách chúng hiển thị tin tức như thế nào sao cho vừa ý mình nhất. Opera Coast tuy là trình duyệt web nhưng từ phiên bản mới nhất này (5.0) đã bổ sung thêm vụ đọc nhanh tin tức mà không cần mở website, tức là nó sẽ tự động gom các tin tức mới nhất từ những trang mà bạn hay đọc vào chung một chỗ dạng giống như News Feed trên Facebook, bạn có thể lướt tin trong đó chỉ với một cú chạm lên màn hình mà không cần phải mở từng website như trước đây.

Về cơ bản thì nó là một dạng như đọc tin qua giao thức RSS nhưng có cách hiển thị đẹp và trực quan hơn vì có ảnh đại diện đầy màn hình, tiêu đề to và rõ ràng kết hợp với các hiệu ứng chuyển động nhẹ nhàng nhằm làm cho người xem cảm thấy thích thú hơn. Tính năng này có tên là "For You" và nó nằm ở ngay trang đầu tiên khi bạn mở app Opera Coast lên, bấm vào đó sẽ hiện ra tất cả những tin tức nóng hổi nhất mà mình đã nhắc ở trên.

Các tính năng:
  • Tự động tổng hợp tin mới từ những website bạn đã lưu trong Bookmark (Speed Dial).
  • Mở bài viết dưới dạng đơn giản chỉ gồm hình và chữ, không có banner quảng cáo, Flash... có thể chuyển sang dạng đầy đủ nếu muốn.
  • Hỗ trợ 3D Touch, nhấn mạnh lên các icon website trong Speed Dial để xem nhanh bài viết mới nhất của trang đó.
Tải Opera Coast cho iOS tại đây: App Store

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Appp nầy có trên Android ko chủ thớt???😃
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@@Minamoto123 độc quyền cho iOS bạn ơi
@@Minamoto123 Có lâu lắm rồi bạn. Opera nó ưu tiên android hơn, ở tab discovery trên màn hình chủ đó bạn
@doantatthang Ừa!!! Để mình tải về xài thử;)cảm ơn bạn nha😃
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ông Ô-pê-da trên Win-đâu-sờ-phôn chậm chạp, ì ạch cậu chê. Cậu mở 1 cái Vi-đi-ô lên mần mờ ổng loát mãi chạ thấy xem được. Đến ngài hôm sau cậu mở lên lại thấy đúng cái Vi-đi-ô ấy nó phát, tài thật 😁
@Mister.Ta0 trên windows mobile đó là bản opera mini chứ có phải browser đúng nghĩa như đám này đâu
android thì thiếu gì cần gì phải đúng app mới chịu?
daniel9
TÍCH CỰC
8 năm
@ngoc1414 Mình đang giải thích là tại sao ưu tien viết app cho ios trước mà bạn chứ có nói đến việc dùng bộ webkit của apple đâu
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@#JK Thích thế. Ok?
@BengPr0 WTF???
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@#JK FYM!!!
BLHT1111
TÍCH CỰC
8 năm
Safari cho lành😁
App này đọc khó chịu, không tận dụng hết màn hình để đọc, nhiều thao tác đẹp mà phức tạp
daniel9
TÍCH CỰC
8 năm
Safari là đủ rồi
quan5693
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã dùng thử. Cá nhân mình thấy tuy rằng có nhiều cái mới và giao diện khá hay nhưng đọc báo thì do nén trang nên hình ảnh k đc sắc nét. Cứ dùng safari duyệt web là chuẩn nhất
Đinh công mạnh có cái trình duyệt ucbr ngon ddowwload nhanh thì lên 6.0 tải về k dùng được thế mà giám quảng cáo trình duyệt tốt nhất cho androi M
Stevenytu
TÍCH CỰC
8 năm
xài mượt, đẹp và ngon
hung160990
ĐẠI BÀNG
8 năm
app này trước thấy dùng mượt
giờ càng update càng thấy như =.=
namquang93
ĐẠI BÀNG
8 năm