Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IP4 dính cáp đĩa. Cần giúp đỡ gấp

cauchu2512
6/6/2012 6:29Phản hồi: 22
IP4 dính cáp đĩa. Cần giúp đỡ gấp
con IP4 của mình bị dính cáp đĩa.Mình định restore lại nhưng itunes nó không nhận Ip mà báo lỗi này. Các bác biết chỉ mình với. Gấp gấp

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinyumbrella chạy Exit restore
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phong_movie thanks bạn. Mình đã thoat đc cáp đĩa nhưng mình đưa về pwend DFU để restore mà itunes ko nhận Ip là sao vậy. Nó vẫn báo lỗi như trên
coi lại kết nối internet nhé, dùng wifi báo có sóng wifi nhưng chưa chắc có tín hiệu internet nhé
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
khổ nỗi là vẫn có internet bt. cái hình mình gửi đấy vẫn vào itunes store đc mà
đưa về DFU mà itunes không nhận thì đem máy đi sửa nhé. bạn đưa về DFU chuẩn chưa dùng ireb đó, nều đã về DFU chắc chắn itunes sẽ nhận
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kluman Liệu có bị hỏng không hả bác. Mình dùng cả ireb và redsn0w đưa về DFU đều ko nhận. Nó vẫn báo lỗi trên.Nhưng máy ở trạng thái bình thường thì nó vẫn nhận và vẫn dùng bt.Mà itunes nó báo lỗi internet mà sao vẫn vào đc itunes store là sao nhỉ
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up.ai giúp mình với
anhducdiv
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi, lối giống mình nè, coi cọng cáp thử bạ
anhducdiv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không bị hỏng đâu bạn, kiểm tra cọng cáp, và kiên tri dùng redsn0w để jaiblead la dc ah
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhducdiv bạn cũng bị itunes báo lỗi như mình à. Cáp của mình chắc ko sao vì máy ko o DFU thi itunes vẫn nhận bt
@cauchu2512 qua mình làm giùm cho trí - 0909896369
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@letri83 Bác ở chỗ nào thế
khởi động lại modem xem sao.tắt chương trình diệt virus đi,lỗi này chủ yếu do mạng thôi.hoặc có thể trong phần service bạn đã disable phần nào của itunes rồi.
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Yang_congtu Mình đổi cả máy và đổi cả mạng khác cũng ko đc. Jo mình restore với update trực tiếp trên itunes để lên hẳn 5.1.1 lun nó cũng báo lỗi trên. ko làm gì đc bực mình quá
bạn nên kiểm tra lại net và fw của bạn đã chuẩn chưa.
bạn nên kiểm tra lại net và fw của bạn đã chuẩn chưa.
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã tìm ra nguyên nhân. Do cái mạng chập cheng nhà mình. Làm mất cả ngày với nó. Ra quán net làm 1 lúc thì xong
plok
TÍCH CỰC
12 năm
iTune đã thông báo rõ là do NET trên hình mà cứ bảo chủ topic coi cáp thì thiệt tình...
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@plok căn bản là mình vẫn vào net bt. Hơn nữa itunes vẫn down đc app cho nen mới mất cả ngày với nó. Hjx
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@cauchu2512 ghé mình giúp choa. Bình thạnh tp hcm
mình cũng bị lỗi đó cứ đưa về DFU mà itunes báo lổi đó. sau đó mình vẫn giữ kết nối iphone zới pc. và reset lại cái pc là nó nhận và restore thôi.
mix6197
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 phát là xong ngay
Pác vào DFU nhá
Vào lại iTunes => shift + restore nhé
Done

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM