Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPad 2 update OTA lên iOS 9.3 lỗi không active được. Cập nhật: đã có bản sửa lỗi

Quang Thái nè
24/3/2016 4:16Phản hồi: 264
iPad 2 update OTA lên iOS 9.3 lỗi không active được. Cập nhật: đã có bản sửa lỗi
Rất nhiều người dùng iPad 2 đang phản ánh rằng thiết bị của họ sau khi update OTA lên iOS 9.3 thì gặp phải sự cố không thể kích hoạt vào bên trong được. Hiện tại Apple vẫn chưa có phản hồi về vấn đề này và nhiều người gặp lỗi vẫn chưa biết cách khắc phục như thế nào. Cách duy nhất để có thể vượt lỗi ở thời điểm hiện tại là restore lại firmware, tải firmware về rồi restore hay nhấn restore trực tiếp từ trên iTunes đều được.

Cập nhật: Apple đã phát hành iOS 9.3 build 13E236 để khắc phục lỗi này. Các bạn có thể update OTA hoặc update qua iTunes được rồi.

Một lưu ý khá quan trọng đối với các bạn chưa update là nên backup lại dữ liệu trước khi làm vì việc restore sẽ khiến cho dữ liệu hoàn toàn bị mất hết, các bạn đang gặp lỗi phải restore lại cũng phải chấp nhận mất dữ liệu luôn. Bạn nào chưa biết cách restore bằng máy tính thì xem qua bài viết này nhé: Hướng dẫn cách cài lại iPhone, iPad bằng restore firmware gốc.

Link download firmware dành cho iPad 2

Video hướng dẫn restore bằng máy tính​
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngole88
TÍCH CỰC
8 năm
Lại dính phốt.
P/s: Hơi liên quan, ai cho mình xin vài cảm nhận sau khi lên 9.3 đi. Thanks.
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@thienbrand Lí do thì rất là nhiều nhưng nguyên nhân chỉ có 1 😁. Không cho update thì nói bỏ rơi, cho update thì bảo lag vậy còn cho update lên :D biết càng up lên cao thì máy càng chậm ,tự tay mình update xong lại đổ cho nhà sx :D cho hẳn luôn 1 cái lí do để bán máy mới :D kiểu gì bọn họ cũng nói đc.
@Yas Vấn đề là cho up thì cho down ai đời ép 1 lên là lên luôn ko thì thôi !!!
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@traisaigon Trc giờ vẫn như vậy, ai cũng biết là có lên thì không có về, có phải là nên cân nhắc trc khi lên không 😁, máy thì ở trong tay bạn, lên hay không thì tuỳ thuộc vô bạn, có ai chạy tới ép bạn làm điều đó không? việc mình làm ng khác phải chịu trách nhiệm sao :D
@ngole88 Vừa lên 9.3 được mấy hôm, hôm qua ra ngoài có việc cần phải chuyên ngôn ngữ từ tiếng việt sang tiếng Nga, máy khới động lại để cài đặt ngôn ngữ xong sau đó yêu cầu activate máy, mình không activate được vì nó đòi mạng Wi-fi chứ không cho qua mạng mobile (thế là mất công đi tìm nơi có Wi-fi để activate). nói tóm lại nếu bạn không cần gấp chờ mấy hôm nữa có 9.3.1 cài cho lành
supersheep
TÍCH CỰC
8 năm
Lắm lúc ước rằng Steven Jobs tỉnh dậy để tát cho cook tỉnh ra, nếu Jobs còn sống thì k bao giờ có nhưgnx chuyện này. Nhân tiện bác nào biết app nào để đòi mật khẩu (xác nhận) khi tắt máy thì cho mình xin tên với.
@Trịnh Đình Quang Anh K biết đừng anti ăn gạch bây giờ gà tồ
@supersheep Sau khi tát Tim Cook, câu đầu tiên Steven Jobs nói là: "chỉ 3.5 icnh"
@ncdangson Ko có đâu bạn, lên để mà còn đổi máy chứ 😁
@supersheep Nếu Jobs còn chắc anh em mình đang xài iPhone 3,5' thần thánh bo tròn 4 góc
Các máy đời cũ k nên up làm gì. Chỉ thêm lag mà thôi.
Kinh nghiệm + ý kiến riêng of mình
@Zil87 Đồng ý, nâng cấp lên chỉ tổ nặng thôi, khác gì PC Pentium 4 mà đi cài Win 10 vô.
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
8 năm
@Zil87 Không hề lag. Rất nhanh và mượt. Nhưng hình như pin tụt hơn 9.2.1
@Mr_HongHot Lại cứ chống chế =)). Air 2 thỉnh thoảng còn khựng nói j con 2.
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
8 năm
@Zil87 Em có thi thố với ai đâu mà chống chế bác? Giống việc có người lên lỗi, có người ko. OTA thế nào ko biết chứ DFU thì nó mượt vậy đó.
Máy tính bảng thì ipad vẫn trùm thật
quangduy90
TÍCH CỰC
8 năm
mẫu 😁
Rij
TÍCH CỰC
8 năm
lần này hính như là lần cuối của ipad 2 với ip 4s rồi hả mấy bác?
Bạn nào quên pass ID mà dính lỗi này coi như xong máy :p😁
Cứ như bọn samsung lại hay phần cứng thấp thì cứ chạy bản thấp! ios càng lên cao càng chậm giờ chỉ muốn về ios 6 hihi
Mình up ios cho 1 ipad air+ iphone 6s+1phone 6s plus thành công xài good
Up os x cho macbook pro retina 13" 866 thành công ko gặp lỗi gì
hacal
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang chờ anh Tim đây. Chứ restore thì mất hết dữ liệu 😔
SJ sống dậy: "đây là lỗi người dùng dùng sai cách...."
K thích Táo nhưng thằng Ipad nó ngon thật. Cơ mà mẫy con cũ vậy nên giới hạn là vừa, up chi lên cao quá giật lag thật.
apple có 1 đội tester hùng hậu... đó là ifan.. hên quá chưa up con air2 ở nhà... 9.2.1 lag quá...
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
8 năm
@rongxike Ipad 2 mà chứ đâu phải air 2
@Kennyrobyn vẫn sợ như thường, đợi 9.3.1... ios thì lúc nào cũng đợi x.x.1 mới yên tâm...
@rongxike 9.3 mượt hơn. Nếu đã chót lên 9 rồi thì lên luôn 9.3 đi bác, đỡ hơn 9.2.1
Thằng bạn mình làm cùng hôm kia up qua OTA bình thường mà. 1 phát lên ngay mà, chả lỗi lầm gì.
trocloc
CAO CẤP
8 năm
Ipad air của mình cũng dính nhé. Sáng nay vừa contact apple support xong được bên apple Sing gọi về. Cách khắc phục tạm thời là .... đợi. Đội ngũ kỹ sư của apple đã biết vấn đề này và đang khắc phục. Nó khuyến cáo là khoảng 3-4h sau (11h20 + 4h = ~4h chiều nay) log in lại xem đã khắc phục được chưa.
Bút xanh
TÍCH CỰC
8 năm
Nhớ vài hôm trước đã lên 9.3 mới kiểm tra lại thì chỉ 9.2.1, hên quá, con ipad 2 đang chạy tốt với phiên bản này.
nguyendon171
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ipad Air của mình lên qua mạng tối qua ngon lành
@nguyendon171 dang nói ipad2 thoi bác
nguyendon171
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr.kd.mobile Đệch mới nhìn qua lại cứ tưởng Ari 2 😃
tối về lên con gs rồi confirm anh em
boomhugo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình update bình thường, những máy bị lõi có lẻ để bộ nhớ quá đầy. Cảm nhận sau khi lên 9.3 máy có vẻ ổn hơn 9.2, ít bị lag hơn. Ở 9.2 nút home có khi ko hoạt động được còn bây giờ bấm là ăn ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019