iPad 3 của bạn có nóng quá?

cuhiep
20/3/2012 6:13Phản hồi: 595
iPad 3 của bạn có nóng quá?
Sau 2 ngày sử dụng thì mình thấy iPad 3 của mình, bản 64GB 4G khá nóng và hao pin. Có lẽ hao pin là do máy nóng quá. Mình có tìm sơ trên mạng thì thấy cũng nhiều người bị giống mình. Không biết anh em trên Tinh Tế đang dùng iPad 3 có bị tình trạng giống mình không? Anh em có thể chia sẻ phiên bản anh em đang sử dụng để chúng ta hiểu rõ hơn. Hiện Apple cũng chưa phản ứng gì về hiện tượng này.
595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có thể do cảm giác, hihihi, mình thấy bình thường và sản phẩm apple là nguyên khối nên thường nóng
bluetuz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin lỗi, mình ko có ipad3 nên mình ko biết!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời....! Bác này vui tính thật. K có máy lại còn cmt nữa. Chắc cmt để lấy thành tích. Bái phục....!
Mình cũng k có máy. Nhưng ông bạn mình cũng có 1 chiếc 32G. Ổng nói dùng đc khoảng 30p với hiệu suất cao thì máy nóng ran luôn. Ipod gen 4 cũng như vậy....!
Kaka mình giống bạn này, hk có ipad 3 nên hk bjk ^^
pin nhiều gấp đôi, nhưng thời gian sử dụng giữ nguyên, tức là mức tiêu thụ điện năng gấp 2 lần so với iPad cũ, nóng là chuyện bình thường
chuẩn rồi 😁
Mới lấy chiên trứng ốp la ăn sáng. vừa ăn vừa coi ipad tiếp
soibac1010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@angle_squall Thế thì ipad của bác thuộc hàng bá đạo rồi đấy! Bái phục bác.
Dùng ipad 2 không nóng, chưa có, và cg ko định dung ipad 3 nên sẽ chịu ko biết 😃
hienhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiếc là không có iPad 3 để thử, nhưng dạo quanh mấy diễn đàn cũng thấy nhiều người than phiền về việc này. Apple sẽ lên tiếng ngay cho xem
Bạn này làm i như mình làm với con CQ50 ngày xưa :cold:
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
tốt nhất là khoan cho nó vài chục lỗ trên nắp lưng.còn không thì nghiên cứu lắp quạt tản nhiệt.:cold:
Mình dùng bản wifi ko thấy hao pin tý nào
Vãi bác quá,thế hóa ra nó chạy không tốn tí năng lượng nào à.Cuồng cũng phải có mức độ thôi chứ
@lie_Z mình cũng dùng bản wifi only, cũng k thấy hao pin, khi dùng lâu cũng chỉ thấy hơi nóng nhẹ, có điều lúc mình tắt nguồn đi sạc thấy nó cũng nóng lắm hic,
Nóng và nặng hơn , thôi thì chấp nhận cái màn hình của iPad2 vậy , ko theo New iPad nữa .
Ps : Sau này Apple sẽ ra iPad 4 có quạt tản nhiệt . Ha ha ha .lol
anytoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đang bị tình trạng jong bác.hi vọng sẽ có cách khắc phục
chưa mua, nhưng dùng của thằng bạn e thì chơi game nóng hơn ipad 2 khá nhiều :|
ipad 3 của em nóng quá, vì nó có tới 2 màn hình lận (em buộc cái ipad 1 vô sau lưng cái ipad 2, 1+2=3), chắc có lẽ do dùng 2 màn hình mà nó quá nóng chăng?
An Phuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bac Airblade14 nham roi: IPad 1 + Ipad 2 = Ipad 12.

Hai vaiiiiiiiiiiiiiiii
skyline2
TÍCH CỰC
12 năm
chính xác là cái màn khủng quá dẫn đến nuốt pin khủng ===> tăng nhiệt độ vượt mức
Nếu giảm tối đa độ sáng của màn hình thì không biết có bớt nóng không ? Chắc chắn Apple sẽ có phản hồi về vụ này.
Haotakua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng Apple lúc đầu thế nào cũng bị than nóng nhỉ?
Em dùng chơi game thì thấy ấm ấm ở nửa dưới của ipad, duyệt web bằng 3G hoặc wifi thì thấy bình thường nhưng không nóng lăm. Cũng không đến nỗi là máy bị nóng đến mức cảm giác khó chịu. Máy em đang dùng là bản 32Gb 4G. Về pin thì chỉ thấy sạc lâu hơn ipad 2 nhiều, sạc từ 8h sáng đến 14h mới được 90% (từ mức 0%). Ah, game Alphalt 6 thấy có các hiệu ứng nước văng vào màn hình rất đẹp. Có lẽ đồ họa các game mới cũng có nâng cấp nên đòi hỏi máy phải chạy nặng hơn.
Sạc kiểu đó thì chán nhỉ, để cả đêm đi ngủ cũng chưa chịu đầy. Lâu hơn cả laptop nhà mình :|
Sạc kiểu đó thì ức chế thật, Điện thoại sạc bằng nữa thời gian đó mà đôi khi còn thấy khó chịu! Mua cái ipad mới về mà sạc 6 tiếng được 90% thì cũng hay rồi, nếu là mình chắc vừa sạc vừa vọc cả ngày mới đầy pin, keke 😁
linkin_ns
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm đầu tiên về backup rồi restore rất lâu thế nên cũng nóng, nhưng mấy hôm nay chạy rất bt, pin ko có vấn đề j cả
IPad mà mọi sự cố đều là bình thường 😁
đang bực mình vì dùng cái IPAD 2 nó lạnh quá mùa này cầm vào cái ipad 2 mùa này mà cứ lạnh lạnh phát sợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019